• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 3.0 - Gold Master Seed cho iPhone 2G

Zenki

Super V.I.P
Các anh cho em hỏi nếu lên bản 3.x này các app 2.x sẽ kô dùng đc phải kô, nếu đúng vậy thì mình lấy các app và game free cho 3.x :D ở đâu, vì em thấy hiện tại trên 4rum chỉ thấy giới thiệu fw chứ chưa thấy giới thiệu UD và game cho fw này cả
Từ từ rồi sẽ có App cho FW 3.0 thôi :D

FW chưa ra thì lấy đâu ra App cho nó bạn :D

longgiang81

Super V.I.P
QuickPWN ko hoạt động được thì đương nhiên sẽ ko có Cydia, thế thì lấy đâu ra OpenSSH với MobileInstallations để cài các Apps[k'ed] đc chứ :D Tạm thời nếu có dùng thì chỉ có thể dùng qua AppStore thôi các bạn ạ, có lẽ chờ bản chính thức thôi :))

bosspull

Và rồi đã có và đã làm ....
Tới bước shift + update thì như thế này ....

đang ngu kiến tiếp

pro_xeo

Đâu phải cần cydia, Icy vẫn add được Source ở Bigboss đấy thui !

win4u

Lên OS 3.0 ngắm thỏa thích rùi. Bây giờ ai chỉ em cách quay lại 2.2.x đi ạ. Chán phèo vì kg đc chơi games.

thangna

Lên OS 3.0 ngắm thỏa thích rùi. Bây giờ ai chỉ em cách quay lại 2.2.x đi ạ. Chán phèo vì kg đc chơi games.

Bạn này lại giống tớ rồi=))
Nếu Iphone của bạn là 2G giống tớ thì bạn hạ vesion của itunes xuống 8.0, bạn đưa iphone về trạng thái DFU, sau đó restore lại FW 2.2.1 gốc, rồi lại res về bản custom, chỉ có thế thôi mà tớ cũng mất ngót nghét 5 ngày đấy bạn ạ. :-/
Có thể làm ngay lần đầu tiên thì không được, tớ cũng đã từng bị như thế mà :D Chúc bạn may mắn nhé;)

hongdat1106

Bạn này lại giống tớ rồi=))
Nếu Iphone của bạn là 2G giống tớ thì bạn hạ vesion của itunes xuống 8.0, bạn đưa iphone về trạng thái DFU, sau đó restore lại FW 2.2.1 gốc, rồi lại res về bản custom, chỉ có thế thôi mà tớ cũng mất ngót nghét 5 ngày đấy bạn ạ. :-/
Có thể làm ngay lần đầu tiên thì không được, tớ cũng đã từng bị như thế mà :D Chúc bạn may mắn nhé;)

ac..ac 5 ngày, một con số đáng ngưỡng mộ nhỉ hehe.Đùa tí cho vui.
Bạn cứ restore lại 2.2.1 rùi unlock (nhớ đưa về DFU) sau đó mới restore lại bản Custom chứ.Mình nghĩ mất khoảng 40 phút thôi mà b-)

past_roamer

Hướng dẫn Update 2G lên 3.0 Final

1. Đưa Iphone về DFU rồi dùng iTunes 8.1.1.10 Shift+Restore iPhone về FW2.0.2.

2. Dùng QuickPWN RC3 để unlock (nhớ không chọn Cydia, Installer và Logo quả dứa).

3. Unlock xong mở iTunes kết nối với iphone và setup new phone (nhớ không restore from backup mà phải set new phone nhé).
4. Cài iTunes 8.2 vào và kết nối iPhone với iTunes và Shift+Update (Không Shift+Restore nhé).

- Nói chung vẫn như beta 5 và 3.0 GM seed

- Không có: Auto update date & times
- Youtube ko sài được.

yue

Chủ topic ơi link FW:Gold Master Seed cho 2G die rồi :(

Check lại cái đi, chứ thế này thì Shift+Update kiểu gì :(

IPHONE12

Chủ topic ơi link FW:Gold Master Seed cho 2G die rồi :(

Check lại cái đi, chứ thế này thì Shift+Update kiểu gì :(

Vô itune update thẳg cho lành.mình vừa làm cho em 2G rồi.ngon

haidang_3006

cho mình hỏi, Iphone của mình là 3G bản world, đã up len 3.0, nhưng sao cài ứng dụng và game free tải từ Itune store về PC rồi sync vào Iphone không được?mà tải từ APP trong Iphone thì được?

longgiang81

Super V.I.P
Bạn thử kiểm tra lại xem là Ứng dụng & Game bạn tải từ PC về là account nào, có trùng khớp với iPhone hay ko nhé. Hoặc cũng có thể ứng dụng đó đã đc tải bằng 1 account khác, rồi bạn chép về PC của mình thì đương nhiên là ko Sync đc rồi.

dtt3003

các anh ơi em lỡ nhấn shift+ update lên 3.0 bản chính thức của apple
mà máy em lúc đó ở bản 2.2 h chưa jaibelk đc.ai cứu em với

IPHONE12

các anh ơi em lỡ nhấn shift+ update lên 3.0 bản chính thức của apple
mà máy em lúc đó ở bản 2.2 h chưa jaibelk đc.ai cứu em với

oà.s.dụg thôi tạm nghe,gọi nt còn game thì chờ vãi hum nữa.hay là update rùi k hjện j lun