• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE PC SUITE - TỔNG HỢP CÁC PHIÊN BẢN

Zenki

Super V.I.P
sao của mình vừa restore lại iphone đã jailbreak (fw 3.1.2), cài đc pm + games rồi thế mà cứ connect vào thì nó báo "...has not been jailbroken...". chọn jailbreak thì nó tự thoát ra luôn. hic
Bạn đã update iPhone PC Suite lên phiên bản mới nhất chưa?

Nếu update rồi mà vẫn bị thì tham khảo 2 Topics dưới để FIX

- http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=930133&postcount=174
- http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70974

Nightmare

Mình xài 2.6.1.106 mà ko hiểu sao mỗi lần cắm vào là mất sạch danh bạ, lại fải làm động tác restore mà chẳng hiểu đặt settings ở đâu cho khỏi bị như vậy nữa :(

dicky1986s

nản quá...hnay mới download bản .106 này về...kết nối để cài games thì khi nó load đc 40% ứng dụng out luôn..chẳng hiểu sao hết.tôi cài games ferrari của gameloft và 1 số game nữa trên diễn đàn..tôi chỉ cài đc 1 số games ở toppic gameloft thôi còn những games kia thì chịu..toàn out.itunes thì sycn mất dữ liệu.pc suite thì out..iphonefbrower kết nối iphone với pc 1 cái cũng uot nốt...nản...chẳng có cái nào đc cả..lẽ ra apple nên gắn thẻ 8gb đi kèm hơn là bô nhớ trong 8gb

Zenki

Super V.I.P
nản quá...hnay mới download bản .106 này về...kết nối để cài games thì khi nó load đc 40% ứng dụng out luôn..chẳng hiểu sao hết.tôi cài games ferrari của gameloft và 1 số game nữa trên diễn đàn..tôi chỉ cài đc 1 số games ở toppic gameloft thôi còn những games kia thì chịu..toàn out.itunes thì sycn mất dữ liệu.pc suite thì out..iphonefbrower kết nối iphone với pc 1 cái cũng uot nốt...nản...chẳng có cái nào đc cả..lẽ ra apple nên gắn thẻ 8gb đi kèm hơn là bô nhớ trong 8gb
Từ lúc xài iPhone đến giờ, mình chưa bao giờ bị như bạn cả, xài thì chịu khó nghiên cứu để tránh những lỗi có thể xảy ra, xài iPhone thì phải làm chủ được iPhone chứ, sao lại phụ thuộc vào thẻ nhớ này nọ, Apple không làm ra thẻ nhớ vì sợ các App có bản quyền được người mua rồi bị ăn cắp và phát tán qua thẻ nhớ và hơn nữa là vấn đề Virus.

Các Apps ở dạng .ipa thì chỉ dùng iTunes sync thôi, nói chung iTunes vẫn là chính, các cái khác chỉ là phụ theo thôi, iPhone PC Suite thì dùng cài file .deb, .pxl hoặc .app. Hiện tại trên diễn đàn đã có cách hướng dẫn để kết nối các PM File browser với iPhone 3.1.2 và iTune 9 rồi, bạn chịu khó đọc và xem kỹ lại sẽ giải quyết đc vấn đề.

dicky1986s

tớ đang nghĩ tới vấn đề xung khắc ứng dụng có trong iphone đấy..không bt liệu có đúng ko nhỉ..
mà dùng iphone pc suite thì chép nhạc vào như thế nào nhỉ..mò mẫm mãi mà không thấy những bài hát cũ đâu..tìm vào mục media trong itunes thì tất cả lại bị đổi tên thành mp3 và m4a là sao nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

dau_troc_loc

Mình đang dùng iPhone 3G phiên bản quốc tế, FW 2.2.1, dùng iTunes 9, dùng iPhone pc suite bản mới nhất v.2.6.1.106 vẫn mượt mà.
Duy chỉ có pc suite thỉnh thoảng đơ 1 tí, end task chương trình pc suite đi rồi chạy lại là xong. nó lại install tiếp.

Cho mình hỏi, mình muốn up FW lên cao hơn thì xem bài viết ở đâu nhỉ, xin các bạn chỉ giáo, mình mới sài được 3 ngày :(

M

minhyahoo

Guest
Restore 3G Lock 3.1.2 IP Suite Không nhận luôn.

Em restore bản gốc rồi unlock đưa vào IP suite thì máy không nhận. Nó không chịu cài Deamon, xin anh em chợ giúp, xin cám ơn.

ypmv2

Em restore bản gốc rồi unlock đưa vào IP suite thì máy không nhận. Nó không chịu cài Deamon, xin anh em chợ giúp, xin cám ơn.
Rất nhiều người gặp lỗi này đó bạn , chắc phải chờ Iphone pc suite nâng cấp bản mới cho phù hợp thôi.

tranducnam

Active Member
Mình dùng IP phiên bản 3.1.2 và Iphone PC Suite phiên bản 2.6.2.108. Mình chỉ cài được các file pxl và không cài được các file deb, từ Iphone PC Suite vào IP. Nhờ anh em hướng dẩn cách khắc phục cái lỗi này nhé. Cám ơn các anh em.

Zenki

Super V.I.P
Mình dùng IP phiên bản 3.1.2 và Iphone PC Suite phiên bản 2.6.2.108. Mình chỉ cài được các file pxl và không cài được các file deb, từ Iphone PC Suite vào IP. Nhờ anh em hướng dẩn cách khắc phục cái lỗi này nhé. Cám ơn các anh em.
Lỗi như thế nào bạn? Nếu không cài được bằng PC Suite thì còn nhiều cách khác để cài mà? Dùng WinSCP hoặc cho file .deb vào rồi Reboot lại iPhone để nó Auto Install.

tranducnam

Active Member
Lỗi như thế nào bạn? Nếu không cài được bằng PC Suite thì còn nhiều cách khác để cài mà? Dùng WinSCP hoặc cho file .deb vào rồi Reboot lại iPhone để nó Auto Install.

Khi chon file deb để cài đặt trên màn hình Laptop chỉ hiện khung thông báo hình chử nhật với thông báo Info. Cám ơn Bạn đã quan tâm trả lời, mong lại tiếp tục được Bạn hướng dẩn thêm.

blackcatdn

Khi chon file deb để cài đặt trên màn hình Laptop chỉ hiện khung thông báo hình chử nhật với thông báo Info. Cám ơn Bạn đã quan tâm trả lời, mong lại tiếp tục được Bạn hướng dẩn thêm.

bạn có thể chụp màn hình lại ko. Vì ko biết bạn cài bằng PM nào

butbut

ca'c ba'c cho em hoi 1 ty',lan truoc em dang ca`i pc suite tu nhien no' bi dung chi ca`i duoc nua chung the la` bay gio ko ca`i duoc nua em phai la`m sao day may' bro giu'p em voi.thank

nguyenminhxxx

có bạn nào biết làm cách nào iphone pc suite có thể chạy trên win 7 không, mình cài vào mà nó không chạy được, mình đang dùng latop thiếu drive xp nên ko dùng winxp dc, ảo hóa xp cũng ko dc luôn :-?? , ngoài iphone pc suite còn chương trình nào cài game, chương trình mà chạy được trên win 7 hôn ai chỉ giúp mình

tranducnam

Active Member
có bạn nào biết làm cách nào iphone pc suite có thể chạy trên win 7 không, mình cài vào mà nó không chạy được, mình đang dùng latop thiếu drive xp nên ko dùng winxp dc, ảo hóa xp cũng ko dc luôn :-?? , ngoài iphone pc suite còn chương trình nào cài game, chương trình mà chạy được trên win 7 hôn ai chỉ giúp mình

Iphone Pc Suite chạy tốt trên Win bảy cả phiên bản 32 và 64 bit nhe bạn. Bạn dùng bản mới nhất là V2.6.2.108 hén.