• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone today 0.7(Update)

xuandung11a2

Well-Known Member
Iphone today 1.3 (Update)

Iphone today 1.3(Update)

-Giới thiệu với các bạn thêm 1 giao diện Iphone dành cho PPC-Iphone today 1.3.Phần mềm này tương tự như HS++ và đang được tác giảMiToNiOeS trên XDA phát triển.Qua việc sử dụng mình có nhận xét là:
-Ưu điểm :
+Chương trình cài đặt gọn nhẹ ,ít tốn tài nguyên (file cab chỉ có 62 kb chưa kể các icon tùy chọn).:)
+Là 1 today plugin,tốc độ vuốt trượt rất nhanh và nhẹ.:)
+Thiết kế nhiều trang,có khả năng hiển thị Notification trên 1 số icon.
+Phần mềm tương thích với HDH Wm5-Wm6.5 các loại màn hình
attachment.php

-Video: (0.7) http://www.youtube.com/watch?v=1WOCz4OmYPA

-Cách cài đặt:Download file đính kèm .Bỏ đuôi .7z,cài file cab.
+Vào today kick chọn Iphone Today là được.Có thể phải reset lại máy.
+ Dùng file PHM Notepad để có thể chỉnh sửa icons.xml và settings.xml trong thư mục IphoneToday.
+Chỉnh sửa hay add icon bằng cách nhấn giữ màn hình.

-PS:Có lẽ 1.3 là bản Final.:( Tác giả đã công bố con Diamond của mình bị die,nên chuyển chuyển sang dùng Android:D và chia sẻ Source cho các developer.Tiếc :D

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Bạn phải nói cụ thể là lỗi gì, post cái hình lỗi đó lên đây để anh em xem sao chứ, thân :)

xuandung11a2

Well-Known Member
Sao em cài trên wm6.5 nó báo lỗi vậy?
Bản 0.6 bị lỗi nặng không hiển thị trên wm6.5.Phải HR lại máy .Tuy nhiên sang bản 0.7 này mình test thì không thấy có lỗi như vậy.Nếu là lỗi đường dẫn file thì chỉnh được mà.

xuandung11a2

Well-Known Member
Updated phiên bản 0.9.5 với nhiều sửa lỗi.

Ngòai việc sửa nhiều lỗi thì hiệu ứng animation khi nhấn icons cũng hòan thiện hơn<bản 0.7 ko có>.Khá tuyệt.
Tải file về cài bình thường<remove các bản trước đó>,chọn iphone today ,reset máy là ok.

hieu47

sao kỳ thế ta lần 1 thì mở lên today còn reset lại mất lun ???

xuandung11a2

Well-Known Member
sao kỳ thế ta lần 1 thì mở lên today còn reset lại mất lun ???
Sao lại mất?Bạn tải icon and settings.zip mà mình đính kèm,giải nén vào my device.Nhớ remove bản cũ khi cài bản mới nhé.Sau đó chọn lại xem sao.
Lưu ý là ở thư mục giải nén có file settings.xml.Nơi đây thiết lập các tùy chỉnh về độ cao plugin,kích thước icon số icon...Bạn nên lưu ý..

tampham

các bác giải thích dùm nhé, mình cài bản 0.9.5 cho máy mình XDA IIs win 6,5, cài vào xong, chọn iphonetoday, softreset vào được today nhưng chưa thấy iphone today mà bị treo máy, softreset mấy lần cũng vậy ,cuối dùng phải dùng activesyns gỡ bỏ đi, WHY?:(

qqonline33

Có bạn nào biết cách remove mấy cái icon ở taskbar dưới (các chương trình chạy mặc định cùng windows) ko? Mấy cái đấy làm cái Iphone today này ko hiển thị đc toàn màn hình:(

qqonline33

các bác giải thích dùm nhé, mình cài bản 0.9.5 cho máy mình XDA IIs win 6,5, cài vào xong, chọn iphonetoday, softreset vào được today nhưng chưa thấy iphone today mà bị treo máy, softreset mấy lần cũng vậy ,cuối dùng phải dùng activesyns gỡ bỏ đi, WHY?:(

Bạn chú ý lúc copy cái folder IphoneToday vào phone,để ý cho nó copy hết các file *.xml. Mình trc cũng bị như bạn,sau mở ra mới biết chưa có 2 file *.xml ấy.

xuandung11a2

Well-Known Member
y' mình là hiện cùng với pin ngoài today đó
Theo cách của mình thì lúc nào bạn cũng nhìn thấy đồng hồ trên taskbar,thích thêm báo pin trên taskbar cho tiện thì chỉnh reg hoặc cài Quick Menu 2.8 là được.
Còn để clock và pin hiện cùng IP today như 1 today plugin thứ 2 thì config fức tạp hơn nhưng ko phải là ko làm được.
OK MAN?

xuandung11a2

Well-Known Member
Có bạn nào biết cách remove mấy cái icon ở taskbar dưới (các chương trình chạy mặc định cùng windows) ko? Mấy cái đấy làm cái Iphone today này ko hiển thị đc toàn màn hình:(
Cái thanh chứa icons có phải là tray launch ko bạn?Nếu đúng vậy thì theo mình nghĩ là có các cách như:
Hoặc là bạn chỉnh settings.xml trong thư mục IP today.Chỉnh độ cao plugin hoặc độ lớn icons.
Hoặc là dùng pm nào đó lọai bỏ tray launch , tiêu biểu như WA3.
Dùng thêm wad1 cũng được ,hì hì...
Ko biết có cách nào mạnh hơn ko nhỉ?Khó quá.

qqonline33

Các bạn lưu ý chỉnh thông số trong file settings.xml (dùng Notepad sửa)
  • Cho QVGA (320x240) đặt screenheight = 267
  • Cho WQVGA (320x240) đặt screenheight = 347
  • Cho VGA (640x480) tương tự WQVGA
Các bạn thử xem thế nào nhé

Còn các hiển thị các icons thì chỉnh trong file icons.xml. Theo mình thì nên del hết,chỉ giữ lại phần bottom bar thui,sau có j các bạn add icons theo ý mình sau. Vì h ai cũng dùng WM6.5 cả,nên hầu hết phải sửa các đường dẫn cho icons.

tampham

Bạn chú ý lúc copy cái folder IphoneToday vào phone,để ý cho nó copy hết các file *.xml. Mình trc cũng bị như bạn,sau mở ra mới biết chưa có 2 file *.xml ấy.

bác nói chep cái folder đó vào phone là vào windows hay vào programs:-?