• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhoneServicesVietnam chia sẻ Firmware Custom cho 2G - 3G - 3GS

sonpham1102

Mình đã build và update lại bản 3G Custom 3.1 World và 3G Custom 3.1 Lock (Riêng bản lock đã xử lý Cydia và ultrasn0w - Tức: Restore xong chỉ cần khởi động máy lại 1 lần là có sóng luôn, Cydia đã cài đủ các thư viện update và chạy ngon không bị lỗi)
Giới thiệu lại với các Bạn về bản 3GLOCK need UNLOCK này:
- Mình đã phân vân rất nhiều về cái Cydia và lỗi không add được sources ultrasn0w nên quyết định viết một cái file Custom Bundle Unlock để đưa vào bản Build như lần trước nhưng lần này khó hơn nhiều và cuối cùng không thành công thì mình tìm ra đường khác nhanh gọn và chuẩn khỏi phải chỉnh. Với phương pháp này các Bạn chỉ cần Restore máy xong và Reboot lại máy là sẽ có sóng luôn đồng thời đã tránh lỗi gọi đi được mà gọi tới lại không được do Tool unlock.
- Cái Cydia mình đã liều lĩnh không Download Package khi build nữa mà can thiệp trực tiếp và đưa vào nó những File Deb chuẩn 100% và sau 3 lần Restore thử máy của mình thì đến bản cuối cùng mình đã thoả mãn với nó. Giờ Cydia đã update ngon và add sources được.
- Các phần mềm cần thiết khi dùng iPhone mình đã đưa vào như hình sau:
+ Từ điển A-V, ứng dụng hỗ trợ gửi ảnh bằng bluetooth, nhóm ứng dụng Category, Quay phim dùng luôn Cycorder, FakeCarrier để đặt tên mạng sau khi Restore, Lockdown - Giúp khóa từng app nhằm bảo mật, Lịch phù đổng, m-CallHistory là quản lý lịch sử cuộc gọi, Mxtube là để down các file Video Clip miễn phí yêu thích, Respring - làm tươi máy, SceneNews - Bản tin về iPhone trên thế giới với các đội mạnh như Bigboss, Dev-Team....Và cả SBSetings 3.0.4.1 chạy luôn nữa!

Chỉnh sửa cuối:

giacomini

Mình đã build và update lại bản 3G Custom 3.1 World và 3G Custom 3.1 Lock (Riêng bản lock đã xử lý Cydia và ultrasn0w - Tức: Restore xong chỉ cần khởi động máy lại 1 lần là có sóng luôn, Cydia đã cài đủ các thư viện update và chạy ngon không bị lỗi)
Giới thiệu lại với các Bạn về bản 3GLOCK need UNLOCK này:

Nhưng cuối cùng đã có bản nào cho 3GS quốc tế chưa bạn? Mong quá thấy bạn ghi là có nhưng không thấy nói tới. Thanks

_Zenki: Trích dẫn ít thôi nhé.

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Trước tiên bạn kiểm tra trong Settings/General/About/ Modem firmware xem có phải là 4.26.08 hay 5.11.07 nhé. Nếu là 4.26.28 thì vào Cydia add source repo666.ultrasn0w.com và cài UltralSn0w rồi khởi động lại máy là xong, còn nếu là 5.11.07 thì chia buồn với bạn, hiện giờ chưa Unlock đc.

anntony

hô hô bản nài của pác sonpham chay rất êm ,chỉ cần chỉnh lại chút xíu bỏ bớt quảng cáo và 1 vài app kô cần thiết là oki thui ,chỉ mổi tội 2G sài bản nài mà cài Winterboard thì nhảy vào safemode ngay hehe ,tại pác sơn chỉnh sửa trong spring payload hơi nhìu ,kô bít pác tìm ra cách sửa chưa
thanks anyway

AntiPlus

ko hiểu bác anti giới thiệu j nữa. Đây có phải bản FW custom 3.1 của 3GS không bác?

Đúng vậy, 3Gs đã xuất hiện Custom Firmware rồi đó, những iPhone 3Gs nào đang bị lỗi phần mềm hoặc ăn táo thì dùng bản này sẽ cho phép Restore lại. Trước đây thì 3Gs không cho phép Restore lại 3.0 nếu chưa có chứng chỉ SHSH.

sonpham1102

Mình đã update cái Firmware 3GS cho cả 3GS LOCK và WORLD lên rồi!
Đối với 3GS LOCK thì nếu các Bạn đang ở 3.0 Jailbreak rồi hoặc đang bị treo ở 3.0 chỉ việc đưa máy về Recovery Mode ( Bạn rút iPhone ra và tắt máy đi, nhấn giữ nút HOME và cắm Cable vào vẫn giữ chặt nút HOME tới khi lên cộng Cable và cái đĩa là) rồi SHIFT+RESTORE là xong!

titandng_89

3GS lock đang dùng fw 3.0 gốc thì chỉ cần restore link của bác lên 3.1 thôi hả và cái này xài cho bản WIN được kô vậy bác ......

Chỉnh sửa cuối: