• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPV reset và Lịch PĐ 1.1

bdgroup

Em muốn cái IPV reset và LPĐ 1.1 nhưng mấy ngày rồi không cài được. Source trên PDAviet.net/iphone cứ báo lỗi host filed hoài à. Mấy bác giúp em với.

holitraco

Vào sources của TuanLinh đi, mình thấy có nhiều cái hay hơn nữa đó, mỗi lần restore là lại add sources: iappcat.com/r/10352
Thank TuanLinh nha

linhquangtri

Vào sources của TuanLinh đi, mình thấy có nhiều cái hay hơn nữa đó, mỗi lần restore là lại add sources: iappcat.com/r/10352
Thank TuanLinh nha

sao mình add suỏces vào rồi nhưng không thấy gì cả nhĩ có suorces khác không

bdgroup

Tốt hơn hết có bác nào làm ơn đóng gói up lên cho em xin với. EM không thể cài từ source được. Thanhksssssssssssssss!

bdgroup

Thanks bác . Nhưng em bị mất icon (không biết cài cái gì vào tự nhiên nó mất cái icon LPĐ, chép cái 1.1 của bác vào cũng chẳng thấy) info của nó thế này:
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>
<!DOCTYPE plist PUBLIC "-//Apple Computer//DTD PLIST 1.0//EN" "http://www.apple.com/DTDs/PropertyList-1.0.dtd">
<plist version="1.0">
<dict>
<key>CFBundleDevelopmentRegion</key>
<string>English</string>
<key>CFBundleExecutable</key>
<string>LichPhuDong</string>
<key>CFBundleIdentifier</key>
<string>net.fiveforty.iphone.hello-uikit</string>
<key>CFBundleInfoDictionaryVersion</key>
<string>6.0</string>
<key>CFBundlePackageType</key>
<string>APPL</string>
<key>CFBundleSignature</key>
<string>????</string>
<key>CFBundleVersion</key>
<string>1.0</string>
<key>SBUsesNetwork</key>
<integer>3</integer>
</dict>
</plist>/lich_phu_dong_11.html"]Download[/URL]

Các bác chỉ em chỉnh chổ nào cho nó hiện ra icon cái. Luôn tiện các bác cho em xin luôn cái iPV reset.
Cảm ơn nhiều nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
Thanks bác . Nhưng em bị mất icon (không biết cài cái gì vào tự nhiên nó mất cái icon LPĐ, chép cái 1.1 của bác vào cũng chẳng thấy) info của nó thế này:
Các bác chỉ em chỉnh chổ nào cho nó hiện ra icon cái. Luôn tiện các bác cho em xin luôn cái iPV reset.
Cảm ơn nhiều nhiều.

Bạn Set 755 và Reset lại máy chưa vậy?:-?

bdgroup

Bạn Set 755 và Reset lại máy chưa vậy?:-?

Tất nhiên là rồi bác ơi.
Em đọc hướng dẫn nói sửa chữ hidden thành unhidden trong tệp info. Nhưng trong cái info của em như trên chẳng thấy gì.

XuanTruong

Super V.I.P
Tất nhiên là rồi bác ơi.
Em đọc hướng dẫn nói sửa chữ hidden thành unhidden trong tệp info. Nhưng trong cái info của em như trên chẳng thấy gì.

Không phải vậy đâu! Bạn làm như này bảo đảm 1 phát ăn ngay đấy!!!:)):)):))

Nếu là File App của LPĐ thì kết nối IP với WinSCP rồi copy vào Applications sau đó vào: /Applications/LPD.app/
Nhấn Ctrl + T để mở terminal và chạy các lệnh dưới đây (Sau mỗi dòng lệnh nhấn Enter nhé):
chmod -R 775 /Applications/LPD.app
chmod a+rx LichPhuDong
chown root LichPhuDong
chmod +s LichPhuDong

Rồi Restar lại máy nhé!;;)=D>

bdgroup

Không phải vậy đâu! Bạn làm như này bảo đảm 1 phát ăn ngay đấy!!!:)):)):))

Nếu là File App của LPĐ thì kết nối IP với WinSCP rồi copy vào Applications sau đó vào: /Applications/LPD.app/
Nhấn Ctrl + T để mở terminal và chạy các lệnh dưới đây (Sau mỗi dòng lệnh nhấn Enter nhé):
chmod -R 775 /Applications/LPD.app
chmod a+rx LichPhuDong
chown root LichPhuDong
chmod +s LichPhuDong

Rồi Restar lại máy nhé!;;)=D>

Làm theo bác rồi cũng không thấy nó đâu hết bác ơi. Còn cách nào không bác?

Hungpdahl

Well-Known Member
Còn 1 cách tốt hơn đảm bảo là thành công,up FW lại rùi cài là ok.

bdgroup

Còn 1 cách tốt hơn đảm bảo là thành công,up FW lại rùi cài là ok.

Tất nhiên rồi. NHưng soft cài vô đó, icon.png nằm đó mà sao nó không hiện ra. why? Cái tool gì làm ẩn/hiện icon các bác nhỉ? EM nghe bác nào nói dùng customize nhưng có đúng đâu.