• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Isilo - Phần mềm đọc sách điện tử cho iphone

pdana

Không biết đã có chưa, Isilo 1 phần mềm đọc sách điện tử thông dụng trên PC và PPC nay đã có trên iphone.

XuanTruong

Super V.I.P
Phải thêm hình minh họa khi hướng dẫn, chia sẻ hoặc giới thiệu Soft và Games!;;)

nhatha

hình như copy 3 file về, rồi nối lại sau đó cài thông qua Itunes thôi..:D

mlxx_1977

Không biết đã có chưa, Isilo 1 phần mềm đọc sách điện tử thông dụng trên PC và PPC nay đã có trên iphone.
muốn cài bằng cydia thì add source nào vậy bạn, mình ko cài dc bằng file ipa vì iTunes của mình ko work:(, thanks

mlxx_1977

[/ATTACH]mình down bằng iPhone PC Suite về máy được nhưng hình như ko đọc được html,txt như ruBooks hay sao ý, toàn bị vỡ font, bạn nào biết cách dùng hướng dẫn giúp cái, thanks; hình như phải convert truyện sang dạng pdb mới đọc được thì phải

Chỉnh sửa cuối:

sonny

muốn cài bằng cydia thì add source nào vậy bạn, mình ko cài dc bằng file ipa vì iTunes của mình ko work:(, thanks

vào Handheld đi bồ, http://iphone.handheld.com.vn/cydia/
mình vừa cài sang nay, cực nhanh và nhẹ nhàng
nhưng đang tìm cánh dùng,
chưa đọc sach trên Iphone bao giờ,
hình như cái chủ đề này bị lãng quên hay sao ý

yeuhoa

chán quá , không thể dùng được phần mềm đọc sách nào trên iphone cả, bác nào biết chỉ dùm với, dùng thử cả Docs rồi cũng không biết cách chép file, chép vào rồi, tìm đúng thư mục đó rồi nhưng vẫn khong thấy file doc đâu hoặc bị vỡ font

sonny

mình hưởng dẫn bạn ở trên đó, và cydia, vào hanheld, cài isilo ( ở đó hiện lên ngay )
cứ tải isilo về, 100% se chạy thành công
mở đây mà coi http://www.tinhte.com/cong-nghe/iphone/4415/
mình cũng mới dùng iphone nhưng bi giờ đọc truyên ngon rùi
< nhớ copy truyện vào Iphone bằng iphone PC suit hay tunnel > theo đường dẫn /private/var/mobile/Documents/iSilo
chấm hết
cần help PM cho mình

sonny

ùa, bị vỡ phông thật, điên thế coi trên Html bình thuờng các bác à, convert sang pdb là vỡ font

SlashPrG

Trước đây mình cũng xem đc sách theo hướng dẫn của tinhte trên iphone 2G 2.1 của mình rồi, nhưng sau này khi cài iSilo bằng file .ipa trên iphone 3G 2.1, copy sách đúng theo hướng dẫn + set 0755 đàng hoàng mà sao trong iphone 3G lại ko nhìn thấy sách đâu cả. Hôm nay tò mò up con 2G của mình lên 2.2, cài đặt iSilo 1.31 từ .ipa , mình cũng bị bệnh giống như iphone 3G (ko nhìn thấy sách). Bác nào có cao kiến gì giúp với, xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Nightmare

Mình thấy đọc hay nhất là trình Files trên Cydia. Đọc hay hơn cả rubooks, ereader hay Isilo. Vừa tìm được đường dẫn đến Ebooks, tự xoay màn hình, tự fit màn hình, ko lỗi font, ko mất văn bản (rubooks đọc file htm, html hay bị chỉ load được hơn 90% của file, 10% còn lại mất chữ ko đọc được), search tên văn bản, đọc đủ loại đuôi files, ko phải convert nhiều, nói chung mình thấy rất tiện.

SlashPrG

Cảm ơn bạn Nightmare đã chỉ dẫn, mình cài đặt + chép sách xong roi, ct đọc tốt lắm. Hay hơn nữa mà nhờ nó mình cũng cài đc sách vào iSilo, hoá ra nó cũng dùng fileserver, lười ko đọc kỹ 1 chút mất oan bao nhiêu thì giờ. :))

trannhungoc

làm cách nào để đưa truyện vào ISolo vậy mấy anh??? và nó hỗ trợ định dạng file nào vậy??