• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ivan CE OS:5.2.1933 Build:18533.0.7.0 [V1+V2]

ROM mới của Ivan đây, dựa trên nền của bản 2.12.06 của Jwright, mời các bạn cùng test nhé:

Windows Mobile 6 Professional

CE OS: 5.2.1933
Build: 18533.0.7.0
SP: AKU 0.7
Status: Work in Progress

this is release version: v1

Feature List:

CompactFramework 2.0 SP2
Functional Extended Rom ( not needed but functional )
WlanManager 3.0.17
HTC Homeplug application (Commmanager and Power Icon)
Windows Live Messenger 10.6.33.600
Camera 3.00 22844
VoIP patch (sound) applied
A2DP settings patched
HTC Modemlink application
Performance setting tool by unknown (if you know who did it PM me)

Esmertec Jbed Midlet Manager version 20070425.1.1
HTC Audio Manager from HTC Athena Rom 1.2.601720.0
HTC Bluetooth Printing support 1.5.0.0
HTC Bluetooth Sim Access Profile 2_02_b0925_r3
HTC BT Ftp explorer version 1_2_30489_1
HTC Commmanager with 9 buttons 1.3.7.0
HTC Network Plugin from HTC Athena 1.0.30235.1
HTC Network Wizard WWE Edition 1.0.29982.1

Schaps (thanks to him) SetupVoip tool 0.3.0.0

HTC Taskmanager 2.0.30487.2
HTC Touch theme as extra

Arcsoft MMS version 4.0.3.1

SDHC driver with Jwrightmcps Storage setting tool

DucLong

Super V.I.P
Bản này Ivan built dựa vào core 5.2.1933 của DarkForce team và Midget cung cấp và nó giống với base "Jwrightmcps Crossbow ROM Update 2.12.06 WWE". chứ không phải xuất xứ từ JW đâu phamthanhdat à. mình đang down về thử đây. chắc đây là bản ROM tốt vì khi thử bản của JWright thì mình thấy chạy rất ổn. cảm ơn bạn nhiều.

Bản này Ivan built dựa vào core 5.2.1933 của DarkForce team và Midget cung cấp và nó giống với base "Jwrightmcps Crossbow ROM Update 2.12.06 WWE". chứ không phải xuất xứ từ JW đâu phamthanhdat à. mình đang down về thử đây. chắc đây là bản ROM tốt vì khi thử bản của JWright thì mình thấy chạy rất ổn. cảm ơn bạn nhiều.

Bạn up thử chưa? Nếu đã up xong thì bạn vô Device Infomation xem nó có phải là 2.12.06 ko nhé! :D

Nếu các bạn dùng thẻ SD thường thì sau khi up xong nên vào Storage Settings để chuyển driver sang thẻ SD thường nhé, nếu ko hay bị đứng máy lắm!

linhquangtri

Nếu các bạn dùng thẻ SD thường thì sau khi up xong nên vào Storage Settings để chuyển driver sang thẻ SD thường nhé, nếu ko hay bị đứng máy lắm!

Đúng là phiên bản 2.12.06 WWE
ROm chạy thì ok lắm nói chung cũng xài được, có thể sánh ngang với Rom Bác Cường về mặt ổn định, nhưng tốc đội thì ko bằng được.

linhlk

hic...mạng cty lởm quá nên chua test đc.Bác nào có thể so sánh bản này với bản 2.12.06 của Jwright k? về tốc độ, Ram, đáp ứng phone...thanks

DucLong

Super V.I.P
Bạn up thử chưa? Nếu đã up xong thì bạn vô Device Infomation xem nó có phải là 2.12.06 ko nhé! :D
mình đang chuẩn bị up đây. đúng là 2.12.06 nhưng mình thấy ivan ghi thế này:
Windows Mobile 6 Professional

CE OS: 5.2.1933
Build: 18533.0.7.0
SP: AKU 0.7
Status: Work in Progress

this is release version: v1

This release has been built using a new core 5.2.1933 which the DarkForce team and Midget provided.

It is the same base as used in "Jwrightmcps Crossbow ROM Update 2.12.06 WWE".

So i also need to give some credits / thanks / fame to all of the people noted beneath this line (and naturally all i forgot ):
Great and special thanks to:
Jwrightmcps

And last but not least

Special Thanks To:
THE DARKFORCE TEAM (for your excellent work on creating the org source, thx!)
MIDGET_1990 (for providing the source to work with, It was really appreciated, thx!)
ALL ROM DEVELOPRS/CONTRIBUTORS (for your thoughts, hard work and insight)
ALL USERS (for you trust and confidence)

Thanks.
như vậy thì core 5.2.1933 là của DarkForce team và Midget.

hic...mạng cty lởm quá nên chua test đc.Bác nào có thể so sánh bản này với bản 2.12.06 của Jwright k? về tốc độ, Ram, đáp ứng phone...thanks
Tốc độ và RAM tương đương với bản 2.12.06 của Jwright, hơn một điểm là camera ko bị lỗi ram, mình bật 4-5 chương trình một lúc rồi bấm camera vẫn lên như thường!

Còn cái "đáp ứng phone" là sao mình ko hiểu lắm! :-?

linhquangtri

Tốc độ và RAM tương đương với bản 2.12.06 của Jwright, hơn một điểm là camera ko bị lỗi ram, mình bật 4-5 chương trình một lúc rồi bấm camera vẫn lên như thường!

Còn cái "đáp ứng phone" là sao mình ko hiểu lắm! :-?

Còn một lỗi là chương trình Audio Manager không thể chỉnh được voluom khi để màn hình nằm ngang, mặc định chỉ nghe được ở múc độ 75% mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Có ai có vấn đề với thẻ nhớ ko? cụ thể là lâu lâu ko nhận thẻ nhớ, hay là tại thẻ mình có vấn đề nhỉ?

Mới phát hiện ra lỗi của bản rom này: lỗi email account, ko thể tạo được email acc mới kể cả bằng shortcut hay vào Options> New acc cũng thế, tiếc thật!

Chỉnh sửa cuối:

TLV

Active Member
Có ai có vấn đề với thẻ nhớ ko? cụ thể là lâu lâu ko nhận thẻ nhớ, hay là tại thẻ mình có vấn đề nhỉ?

Chắc thẻ nhớ của bạn có vấn đề. Của mình nhận biết bình thường

Nói chung Rom này tốt, tốc độ xử lý nhanh, ram ổn định

linhlk

Đạt thử vào storage settings chỉnh lại thành Standard Mode( SD Only) xem sao?

DucLong

Super V.I.P
- Bản này mình test thì thấy chạy nhanh hơn bản 2.12.06 của jwright
kết nối wifi tốt. nếu đứng cách modemwifi 20m thì sóng nhiều hơn một cột so với bản của jwright.
- camera dùng tốt
- nếu rút thẻ nhớ ra thì khi cắm vào phải softreset nó mới nhận thẻ
- chức năng phone tốt

ltrhai

Thử bản này tôi thấy: các phần mềm Resco sau khi cài đặt đều không đăng ký được không hiểu tại sao. Có bạn nào bị tương tự không?

Thử bản này tôi thấy: các phần mềm Resco sau khi cài đặt đều không đăng ký được không hiểu tại sao. Có bạn nào bị tương tự không?

ROM thì đâu liên quan gì đến Resco đâu bạn, vẫn đăng kí được bình thường thôi mà!

nncuong

Administrator
Đúng là phiên bản 2.12.06 WWE
ROm chạy thì ok lắm nói chung cũng xài được, có thể sánh ngang với Rom Bác Cường về mặt ổn định, nhưng tốc đội thì ko bằng được.

Cảm động quá ;;) Sắp có bản build mới 18548 do Tom cung cấp rồi.

Cái này do driver SDHC bản mới có tham vọng dùng thẻ 8G. Cái SD setting là để chuyển về driver thường. Bản mới mình sẽ fix lại như cũ, mấy ai có thẻ 8G đâu :D. Bản của mình thì vẫn để driver mới vì mình đang dùng SDHC 4G :))

HungUTD

cái bản rom này giải nén rồi thì dùng như thế nào hả các bác
mà thẻ SD thường thi không dùng được cho bản rom này có phải không vậy

cái bản rom này giải nén rồi thì dùng như thế nào hả các bác
mà thẻ SD thường thi không dùng được cho bản rom này có phải không vậy

Giải nén xong thì bạn copy file nk.nbf trong thư mục Uni WM6 vào thư mục Upgrade Tools\NoCID RUU hặc MaUpgrade noID để up!

Thẻ SD thường vẫn dùng tốt, với điều kiện bạn vào Storage Settings để chuyển về SD Only mode nhé!

HungUTD

Các bác ơi bản rom này khi em vào phần Performance thì em thấy Maximal CPU speed 520 mhz và 624 mhz thì theo các bác nên dùng cái nào hơn vậy