• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ivan CE OS: 5.2.1938 Build: 18538.0.7.0 [v3](128MB support confirmation needed)

ltrhai

Hi mới sáng dậy kiểm tra bão thế nào thấy cái này mới các bạn thử kiểm tra xem, mới quá nên chưa có thời gian thử được

Windows Mobile 6 Professional
based on Mamaichs 128MB Ram Universal Rom

CE OS: 5.2.1933
Build: 18538.0.7.0 !!!NEW!!!
SP: AKU 0.7
Status: Work in Progress

this is release version: v3 (released on page 7end/page 8 beginning)

Download adress

http://vidmes.com/Uni/ROMs/Lt_Cmdr_I...WE_IVAN_v3.rar

Tuan1412

Vừa up xong bản này,mới đầu thấy như sau.Tốc độ khá nhanh,Flash Disk 15,14 mb,ram khi mới up xong là trên 26mb,bản này có thể nói là 1 bản rom clean,trong flask disk Ivan có để sẵn 1 số pm để mọi người cài thêm.Đặc biệt mình thấy các chức năng phone,wifi,BT tắt mở khá nhanh,0 như những bản rom khác.1 vài nhận xét,tiếp tục test tiếp

Chỉnh sửa cuối:

koolpoint

rom của ivan nổi tiếng ổn định và tốt, bản rom này lại dựa trên base của mamaichs nên phải up thử xem thế nào!
hy vọng sẽ không thất vọng ! :)

LuongQuang

Super V.I.P
Lt.Cmdr.Ivan nói:
...
G3 only version (not exactly, as i do not know how and if it works on a G4 Universal)
...

Các bản có FlashDisk chỉ hỗ trợ cho G3 thôi! :-??

All: Các bạn down thì cứ down, test thì cứ test, chỉ comment các ưu nhược điểm, bàn luận về bản Rom thôi nhé, tránh các bài post vô nghĩa! ;)

HungUTD

theo mình thấy thì cái bản V3 này không khác bản V2 là bao. và chi hơn được cái Flash Disk 15,14 mb. nói chung rom của Ivan lúc nào cũng tuyệt vời

Tuan1412

Bản này mình dùng đc nửa ngày và thấy như sau.Ổn định,nhưng ram tụt rất nhanh,mình cài có vài phần mềm mà ram tụt xuống còn có 11mb.tuy vậy tốc độ vẫn nhanh.Pin thì có vẻ hơn bản của anh nncuong.

theo mình thấy thì cái bản V3 này không khác bản V2 là bao. và chi hơn được cái Flash Disk 15,14 mb. nói chung rom của Ivan lúc nào cũng tuyệt vời
Thấy vậy chứ khác nhiều đó bạn, lấy base rom hòan tòan khác nhau mà, chỉ build theo phong cách Ivan thôi.

HungUTD

chết mình quên mất là không xem based on Mamaichs 128MB Ram Universal Rom !
nhưng xem kỹ lại thì thấy sao giống bản rom 2.08.01 BL vậy ?
nếu đúng là như vạy thi bản rom này ram tụt kinh khủng lắm. vì mình đang dùng bản 2.08.01 BL cũng bị tụt ram còn 19MB

rockone1909

bản này hỗ trợ để nâg ram lên 128mb< nhưng mà chưa thấy ailaf được, đang nghiên cứu

chết mình quên mất là không xem based on Mamaichs 128MB Ram Universal Rom !
nhưng xem kỹ lại thì thấy sao giống bản rom 2.08.01 BL vậy ?
nếu đúng là như vạy thi bản rom này ram tụt kinh khủng lắm. vì mình đang dùng bản 2.08.01 BL cũng bị tụt ram còn 19MB

Ram tụt nhưng ứng dụng load vẫn nhanh như thường bạn ạh!

DucLong

Super V.I.P
bản này hỗ trợ để nâg ram lên 128mb< nhưng mà chưa thấy ailaf được, đang nghiên cứu
ROM up xong thì ram chỉ có tụt chứ nâng lên 128 thế nào được. nó cũng như PC vậy thôi muốn nâng Ram thì phải thêm hoặc thay cọng Ram khác.
mình test bản này thấy một số điều như sau:
- base lấy từ mamaich và có chỉnh sửa, sau khi up xong ram còn khoảng 26M, bản của mamaich chỉ có khoảng 20M. trong quá trình sử dụng thấy Ram tụt ít (không đáng kể).
-Trong flash disk có để sẵn một số softs và nhạc chuông khá hay (mình đã copy cất để dành).
-kết nối wifi tốt, đã thử duyệt web và chát bằng live mesenger.
-nghe và nhận cuộc gọi tốt.

HungUTD

ok mình sẽ down về text xem có hơn gì bản 2.08.01 không...anh em ơi có ai text bản này rồi thì xin cho biết thêm ý kiến nhé...???

Chẳng hiểu sao sau một thời gian là email acc shortcut lại ko họat động, ko thể tạo mới acc email được nữa, HR thì hết nhưng một thời gian lại bị tiếp, hay nó bị đụng với soft nào nhỉ? Có bạn nào bị như mình ko?

cuongking

Chẳng hiểu sao sau một thời gian là email acc shortcut lại ko họat động, ko thể tạo mới acc email được nữa, HR thì hết nhưng một thời gian lại bị tiếp, hay nó bị đụng với soft nào nhỉ? Có bạn nào bị như mình ko?

đúng đúng e cũng bị như bác, e không thể nào tạo acc email được, các phần mềm e cài là iL,PB, photocontact Pro và WA3...các room khác thì mình tạo vô tư

bác thử cài lại bản rom xem sao, em nghĩ chắc là do bản rom thôi

Up lại ROM khác thì nói làm gì bạn, vấn đề là cho dù có cài một đống soft hay ko cài gì cả thì chừng 2 ngày là ko thể tạo được email acc được nữa, HR lại thì ngon lành nhưng sau chừng ấy thời gian thì bị tiếp, đang tìm hiểu nguyên nhân tại sao nhưng tìm hoài ko ra!