• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ivan CE OS: 5.2.1938 Build: 18538.0.7.0 [v3](128MB support confirmation needed)

ltrhai

Tôi thử bản này từ tôi qua tới giờ thấy đây là một bản tương đối ổn định, nhận xét ban đầu là kiểm tra tính năng phone với mọi trang thái thì đều làm việc tốt, Email thì tôi đang dùng phần mềm Profimail thấy rất ổn, nhận và gửi đều tốt, ram tuy có thấp chút nhưng cũng không ảnh hưởng tới tốc độ làm việc của máy, nhưng pin thì có vẻ hơi hao thì phải, có thể dùng lâu bản này được.

lams-blu

Nhận thấy bản nầy chạy rất ổn không hao pin. Đả cài đủ các ứng dụng ram còn 25mb. một bản rom tốt

HungUTD

sau khi up song thì thấy không khác gì bản 2.08.01 và cài ứng dụng song thì ram ít tụt hơn bản 2.08.01, pin tốn ít hơn, chạy mượt hơn,...nói chung đây là bản rom tốt

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Mình dùng bản rom nàyd vào simmanager thì thấy bị lỗi như sau:vào tools thì 0 có phần :"contact to sim",để add các số từ contact vào sim,hơi bất tiện chút

anhchangaoden

Bản Rom này tuy ổn định nhưng không nhanh bằng của Mamaich được . Tuy nhiên mình thấy nó cũng tốt . Vẫn thấy khó chịu ở đoạn không thể "select all contact" được . Bác nào biết cách sửa cái lỗi này hoặc Tool gì có thể làm cho "select all contact" thì share mình với ! Thank!:(;;)

Mình dùng bản rom nàyd vào simmanager thì thấy bị lỗi như sau:vào tools thì 0 có phần :"contact to sim",để add các số từ contact vào sim,hơi bất tiện chút

Do Ivan dùng HTC Sim Manager cũ quá nên ko có chức năng đó, Tuấn lấy file exe mới đè vào là xong! :D

Bản Rom này tuy ổn định nhưng không nhanh bằng của Mamaich được . Tuy nhiên mình thấy nó cũng tốt . Vẫn thấy khó chịu ở đoạn không thể "select all contact" được . Bác nào biết cách sửa cái lỗi này hoặc Tool gì có thể làm cho "select all contact" thì share mình với ! Thank!:(;;)

Muốn Select all contact thì dùng phần mềm FDC Contact Manager 1.6, search nhé bạn!

lams-blu

Bạn xem lại có select all contac version 3.16 nhửng chức năng bạn cần đả có đủ

linhlk

Mình dùng bản này thấy mọi thứ rất ổn định ngoại trừ GPRS là mình k thể kết nối đc:(, có ai bị thế k?

ltrhai

Bản này lần đầu up thử tôi unhide được Extended_Rom dùng bình thường, sau đó up thử bản khác, hôm qua up quay lại bản này thì không có cách gì unhide, không hiểu vì lý do gì, có bạn nào bị tương tự không ?

Tuan1412

Bản này lần đầu up thử tôi unhide được Extended_Rom dùng bình thường, sau đó up thử bản khác, hôm qua up quay lại bản này thì không có cách gì unhide, không hiểu vì lý do gì, có bạn nào bị tương tự không ?
Mình bị giống bạn khi dùng bản V3 của Thingonaspring,còn bản này thì 0 thấy bị.Bạn thử up lại ms.nbf xem sao

ltrhai

Mình bị giống bạn khi dùng bản V3 của Thingonaspring,còn bản này thì 0 thấy bị.Bạn thử up lại ms.nbf xem sao

Chắc phải làm lại như vậy, nhưng trong 4R xda-deverlopers thấy Ivan thông báo sẽ sớm ra bản V4 mới có fix một số lỗi nên chắc đợi bản này làm luôn mộ thể.

nhatha311

Hĩ, em xài 1 tgian thì khi gọi điện , ko còn nghe gì hết .. máy bên kia vẫn nghe, chuông em vẫn đổ , nhưng ko nghe ngta nói gì hết .. Chắc quay về mấy bản của a Cường thôi ..

cash2104

ROM mới của ranju đây !. V4 Uni WM6 Pro - 5.2.1921 (Build 18578.0.7.0) !.
Các thay đổi của bản V4 này hầu như chỉ là "clean"

The most features and usefulness of v4 (18578.0.7.0):

-- Removed SQM
-- Removed OneNote
-- Removed Windows Live/Live search
-- Removed Auto Update/Approve Update
-- Added pBar 1.4 (by nncuong) Task manager [with little cosmetic update by me]
-- Added WM5torage (USB HDD Emulation)
-- Added PocketRAR 3.71 (with .zip/.rar association)
-- Added Adobe Reader LE 2.0 (optimized)
-- Added OxiosHibernate 1.3 and Performance/overclocking applet
-- Added a light-weight Birthday today plugin
-- Bluetooth Car-kit SIM access
-- CompactFramework 2.0 SP1
-- New Bluetooth Stack
-- ArcSoft MMS
-- STK srvice, SIM Mamager and all common applications
-- SMS delivery fix (by Saman)
-- New ComManager (9-button)
-- Voice notification (interesting!)
-- SDHC driver (by mamaich)
-- SD block transfer size set to 256k (for HQ video playback)
-- Default GSM mode set to "GSM" (to save battery) [it can be changed from phone setting]
-- Set default search to Google (desktop) search
-- Default favorite added: Google, Gmail (desktop) and XDA-Developers - Universal
-- PIE cache (temp, cockies & history) relocated to the root (\IE Cache) for easy cleaning
-- PIE cache limit set to unlimited and tweaked to get best performance
-- Improved device wake-up from sleep (before alarms)
-- Registry-type set to file-based; it will help not to forget the settings made by the user
-- Set default dev-id and BT name to "Universal"
-- Disabled incoming beams (to save battery)
-- Today item set to hidden of "Messaging", "Wireless" and "Keylock" (Unhide from Today settings, if needed)
-- Default notification type set to "Visible + Beep"
-- Unlock/Unhiding tool for extROM
-- Few other bug fix / tweaks
-- New boot splash

Bản này không có Flash Disk !. Và tại link download để ngay dòng "Unstable release" :d

Download

Anh em vào đây tham khảo thêm !.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
ROM mới của IVAN đây !. V4 Uni WM6 Pro - 5.2.1921 (Build 18578.0.7.0) !.
Các thay đổi của bản V4 này hầu như chỉ là "clean"

Bản này không có Flash Disk !. Và tại link download để ngay dòng "Unstable release" :d

Download

Anh em vào đây tham khảo thêm !.

bản này là V4 của ranju chứ không phải của Ivan đâu các bác ạ.

cash2104

Ừ đúng rồi !. Mình nhầm, Sorry các bạn !.

Trên host vidmes.com cũng đã có bản IVAN V4 trong thư mục của IVAN !. Nhưng load về giải nén lại bị lỗi !. :(

Chỉnh sửa cuối: