• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iWipe v1.0-1 - App dọn rác sạch sẽ cho iPhone

hailua_8

Super V.I.P
Đúng như tên gọi, app có thể giúp bạn hoàn toàn xóa bỏ tất cả những gì mà bạn muốn xóa như email, hình ảnh, app.... mà không ảnh hưởng gì đến ip cũa bạn...

Hướng dẩn:

1. Tải chương trình tại đây.

2. Nhúng chương trình theo đường dẩn /var/root/Media/Cydia/AutoInstall.

3. Respring và Reboot iPhone cũa bạn.

Chúc các bạn thành công !!!

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi sao trong media mình ko thấy cái Cydia _ _!
Bạn có thể tạo thư mục Cydia trong Media rồi chép vào đó.

Ngoài ra có thể dùng WinSCP chép file .deb vào thư mục root\ trong iPhone rồi nhấn Ctrl + T chạy lệnh dpkg -i tên chương trình.deb cũng được ;)

baotrung1973

Nó có cho chọn từng app hay hình ảnh để xóa ko bạn ? Xóa 1 lần hết ráo thì ...toi ...

cuonghangbai

Rác ở đây cụ thể là gì vậy bạn.
Bạn muốn xoá vĩnh viễn một số email hay những tấm hình đã xoá trong iPhone khỏi sự săn lùng của Hacker hay bị recover lại trong trường hợp bị mất máy ? Hay đơn giản chỉ là fomat nhanh bộ nhớ để tăng bộ nhớ Ram giúp iPhone chạy nhanh và mựot hơn? iWipe là một công cụ đơn giản và hữu dụng giúp bạn xử lí vấn đề này. Phần mềm khi chạy sẽ quét và xoá những file không cần thiết và fomat lại toàn bộ phân vùng lưu trữ của các file đã bị xoá. Như chúng ta đã biết khi một file được lưu vào máy sẽ tạo ra một phân vùng để lưu trú, khi chúng ta xoá đi chúng ta chỉ xoá nội dung trên nó còn phân vùng đó vẫn còn, khi có file mới đc copy vào nó sẽ đè lên file cũ trên phân vùng đó, nhưng file cũ thì vẫn hoàn toàn có thể khôi phục lại đc. iWipe sẽ làm nhiệm vụ fomat phân vùng đó và xoá file đã bị xoá một cách vĩnh viễn, đồng thời tạo phân vùng trống để tăng cường bộ nhớ đệm giúp máy chạy êm ái và nhanh hơn. Nó chỉ xoá những file không cần thiết mà thôi, nên các bạn yên tâm sử dụng mà không lo bị mất file hay "ăn táo". App là sự kết hợp của Respring và Freememory và hơn thế nữa!

App được khuyến khích dùng thường xuyên để tối ưu hóa iPhone và tạo sự yên tâm trước mọi thủ đoạn của Hacker! CHÚC BẠN VUI

heejopa

em chép vào rồi, Repring & Reboot lại mà ko thấy hiện ra cái bảng giống như hình minh họa vậy bác ?

XuanTruong

Super V.I.P
em chép vào rồi, Repring & Reboot lại mà ko thấy hiện ra cái bảng giống như hình minh họa vậy bác ?

Reinstall lại một Soft hoặc Game trên Cydia, sau đó chạy chương trình lên thì mới thấy được!

quangpham

mình làm được rùi, nhưng lúc quét xong nó báo là ổ cứng mình full, phải xóa bớt ảnh và media, ???, máy minh chưa chép gì vào nhiều cả, trong khi itune lại bảo là còn 6,5Gh, khó hiểu (nhưng máy chạy bình thường)

duyquehan

Máy mình nó cũng báo như thế, nhưng khi chạy xong hết nối với iTuns thì thấy phần Other có giảm đi 1 ít thì phải.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình nó cũng báo như thế, nhưng khi chạy xong hết nối với iTuns thì thấy phần Other có giảm đi 1 ít thì phải.

Chưa kiểm chứng được vì thấy vẫn thế?:-?

APP này hay ghê nhưng mà chạy chậm thật @@

phần othe của mình hơn 600mb, muốn chạy thử tý mà ko thây snos hiện lên

Thời gian chạy tùy thuộc vào dụng lượng của iPhone (8GB hay 16GB) đồng thời cài nhiều hay ít Soft và Games! Máy mình 8GB chạy hết khoảng hơn 15 phút, nói chung chưa thấy được SỰ THAY ĐỔI NÀO khi chạy xong cả???:-?