• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JAF 1.98.66 Beta5 no pkey.

kidkylin

1) Tắt nguồn điện thoại trước khi Flash --> Searching for phone...Not found!!!

2) Mở nguồn điện thoại khi Flash --> ....................Loader Sent!
Stage 2 starting.................

Tới đây nó đơ luôn
giúp mình với

1) xác định lại thời điểm ấn nút nguồn, bạn nên post nguyên văn đoạn CODE mà J.A.F báo lên thì anh em PDAv mới dễ giúp. :p
2) theo kinh nghiệm xương máu thì FLASH DEAD PHONE (tắt nguồn) tỷ lệ % thành công sẽ cao hơn flash bình thường.

jinsk8r

1) Tắt nguồn điện thoại trước khi Flash --> Searching for phone...Not found!!!

2) Mở nguồn điện thoại khi Flash --> ....................Loader Sent!

Tới đây nó đơ luôn
giúp mình với
1) Xem lại đã cài driver cho đt chưa, thử cắm vào theo chế độ PC Suite có copy file vào máy được ko. Sau đó tắt đi, bấm nguồn (bấm ko giữ) 1 vài lần, nếu có âm thanh giống như cắm rút USB thì ok
2) Làm cách 1 đừng làm cách này ko bao giờ được

Lan_Truong

1) Xem lại đã cài driver cho đt chưa, thử cắm vào theo chế độ PC Suite có copy file vào máy được ko. Sau đó tắt đi, bấm nguồn (bấm ko giữ) 1 vài lần, nếu có âm thanh giống như cắm rút USB thì ok
2) Làm cách 1 đừng làm cách này ko bao giờ được

hehehehe cuối cùng cũng đã hành công sau hai ngày ngâm cứu
cám on bác nhiều

hungdoan

Mình tới đoạn này đứng luôn:

Init usb flashing...
Reading flashid...
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!

đành chọn chế độ deadphone, flash OK...

Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn tận tình

po_oq

mình dùng win 7 dã cài rồi nhưng ko sao chạy dc dù đã làm đủ cách, bác nào giúp mình với

Jackdao

Cái thứ 3 down về nó có virus, hic. Mình dùng Vista, cài mấy bản trước ko thể nào chạy được, nó toàn báo lỗi ko load đc file win.. j đó.

chirstmas90

Sau khi ấn vô cái Full Emulator để chạy JAF thì bị báo lỗi là Error1 Detected hoài àh ?! Làm sao mở lên được bây giờ ?!

mathanh

bản này ra lâu rùi mà, mình làm cho khách hay dùng bản này ổn định không hệ báo lổi khó chịu

varius

các bạn yên tâm dùng đi win 7 cũng chơi dc mình vẫn flash bằng cái này trên win 7 bt

Last edited by a moderator:

0908727527

Sau khi ấn vô cái Full Emulator để chạy JAF thì bị báo lỗi là Error1 Detected hoài àh ?! Làm sao mở lên được bây giờ ?!

Phải nó báo là system error 1 detceted đúng k:-/ Nếu thế thì xóa J.A.F ( cả trong registry ) rồi cài lại thử xem sao. K nữa cài lại Win :))

Inuyasha1987

Híc link die rồi hay sao mà ko dow đc thế này, check lại link đi mod ơi. Thấy ở trên có người bảo dùng được với win7 nên dow về chạy thử mà ko dow đc :( :( :(

caotuanan

mình cài cũng bị như bạn trên là Error1 Detected.có ai bít khắc phục hok?