• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak iOS 4.2.1 với Redsn0w 0.9.6b5 và Unlock với Ultrasn0w 1.2

suchuanb

dùng redsnow bi nhiu dzậy bạn? cần phải có bản 4.2.1 gốc nữa phải không:-??

bạn dùng bản fw custom 4.2.1 của TLG là rất chuẩn. chỉ cần restone xong bạn chay cydia la xong nếu bản lock thì chay ultrasn0w xong la ok. máy chạy không có 1 lỗi nào cả rât ổn định
CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Chỉnh sửa cuối:

emyeuchi

bạn có thể dùng redsn0w_win_0.9.6b2 nhưng chỉ tới fw gốc 4.1 còn dùng redsn0w_win_0.9.6b5 thì chỉ tới fw gốc 4.2.1

mình restore xong, back up từ itunes đâu ra đó hết, rồi đi cài lại cydia apps. cài đến winterboard thì bị văng ra, cydia vào lại kô được. Mình xài redsnow lại 1 lần nữa mục đích để cài lại cydia. Xong rồi vào cydia ngon lành. Thử cài lại winterboard. Xong rồi đợi nó respring. Thấy có winterboard icon trên màn hình :D mừng quá chừng. Dzô lại cydia để cài tiếp app khác thì bị như lần đầu, cydia hết xài :((. Ngoài ra app mình thích nhất là yxflash cũng bi crashed, tức thiệt. Đọc trên mạng thấy nói là chưa compatible với 4.2.1. Chuẩn bị thử redsnow 1 lần nữa coi sao, vì dù sao lần cuối cùng cũng đã cài được winterboard lên màn hình. Lần này mà xài lại được cydia thì né nó ra. hix...hix...Bạn có bản 4.0.1 nào ngon ko? Cho mình xin để thử coi sao. Chứ bi giờ lỡ upgrade itunes rồi, quay lại 3.1.3 cũng không xài spirit được, kakaka. Mà theo ý mình 4.2.1 chạy chậm hơn 3.1.3 hoặc có thể do máy của mình. hì hì...Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

thử lần thứ 3, vô lại được cydia, winterboard vẫn xài được nhưnng có lẽ bi xung đột với cydia nên icons trên màn hình bị dồn lên, không còn nhìn rõ label nữa. Dock cũng bị nâng lên cao (chắc cả thước =)) ). Có cách nào khắc phục kô bạn, hay phải restore fw 4.1....

Chỉnh sửa cuối:

usp

GPS

Có ai upgrade lên Baseband 6.15 mà còn GPS không? Tôi up cho 5 iphone 3G và 3GS đều bị mất GPS signal

HTC_VUTHANH

Moderator
mình restore xong, back up từ itunes đâu ra đó hết, rồi đi cài lại cydia apps. cài đến winterboard thì bị văng ra, cydia vào lại kô được. Mình xài redsnow lại 1 lần nữa mục đích để cài lại cydia. Xong rồi vào cydia ngon lành. Thử cài lại winterboard. Xong rồi đợi nó respring. Thấy có winterboard icon trên màn hình :D mừng quá chừng. Dzô lại cydia để cài tiếp app khác thì bị như lần đầu, cydia hết xài :((. Ngoài ra app mình thích nhất là yxflash cũng bi crashed, tức thiệt. Đọc trên mạng thấy nói là chưa compatible với 4.2.1. Chuẩn bị thử redsnow 1 lần nữa coi sao, vì dù sao lần cuối cùng cũng đã cài được winterboard lên màn hình. Lần này mà xài lại được cydia thì né nó ra. hix...hix...Bạn có bản 4.0.1 nào ngon ko? Cho mình xin để thử coi sao. Chứ bi giờ lỡ upgrade itunes rồi, quay lại 3.1.3 cũng không xài spirit được, kakaka. Mà theo ý mình 4.2.1 chạy chậm hơn 3.1.3 hoặc có thể do máy của mình. hì hì...Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

thử lần thứ 3, vô lại được cydia, winterboard vẫn xài được nhưnng có lẽ bi xung đột với cydia nên icons trên màn hình bị dồn lên, không còn nhìn rõ label nữa. Dock cũng bị nâng lên cao (chắc cả thước =)) ). Có cách nào khắc phục kô bạn, hay phải restore fw 4.1....
ngoài winterboard za bạn có thể dùng pandahome.2 thằng nỳ chức năng như nhau nhưng pandahome đỉnh hơn và tích hợp với fw 4.2.1 luôn
bạn chỉ restone cfw 4.2.1 thì cũng chưa nhanh mấy.muốn nó nhanh hơn chút thì bạn phải:xóa ngôn ngữ,di chuyển file font...
bạn thử cái yxflash nỳ xem:http://www.mediafire.com/?a3owaeg7ej5975r

Chỉnh sửa cuối:

emyeuchi

ngoài winterboard za bạn có thể dùng pandahome.2 thằng nỳ chức năng như nhau nhưng pandahome đỉnh hơn và tích hợp với fw 4.2.1 luôn
bạn chỉ restone cfw 4.2.1 thì cũng chưa nhanh mấy.muốn nó nhanh hơn chút thì bạn phải:xóa ngôn ngữ,di chuyển file font...
bạn thử cái yxflash nỳ xem:http://www.mediafire.com/?a3owaeg7ej5975r

thì mình cũng cài relocated fonts, superchared. chỉ chưa rãnh xóa bớt launch daemons và bỏ cái sinful_lang_pack remover dzô thôi. cái activator cũng sometimes really annoying ~X(. chắc phải bỏ sim ATT vào coi sao. Còn nếu mình muốn quay lai 3.1.3 thì cái itunes 10 có chặn lại spirit JB ko bạn?