• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak iOS 4.2.1 với Redsn0w 0.9.6b5 và Unlock với Ultrasn0w 1.2

vipboy_9x

Moderator
đợi chờ lâu quá đi, máy e đang ở bb 5.15 bây giờ có nên cho lên 6.15 để unlock ko hả các bác :)) nhìn cục gạch tức ko chịu dc, mà up lên rồi sợ vừa up xong thì ultrasn0m lại ra update >.<
Tùy bạn thui,đó là Quyết định và lựa chọn của bạn,Muốn sử dụng Thì Nâng lên unlock,Còn Muốn chờ đợi thì Tiếp tục....Còn theo Mình nghi nâng Lên,cũng Không có tình trạng Lỗi gì Xảy ra hết (Tốt nhất là bạn Lưu lại shsh) để co thể dễ dàng khắc phục Các lỗi sau này còn những Vấn đề khác thì bạn Không cần Quan tâm nữa.

mrlingling

Active Member
quá trình add bb của Ipad cũng nhanh và cũng ko có lỗi gì xảy ra, thành quả là sóng sánh cũng dc 5 vạch :D e cũng ko lưu shsh vì ko biết lưu như thế nào :))

HTC_VUTHANH

Moderator

mrlingling

Active Member
em up lên rồi thì lưu làm gì nữa ạ :p, mà sao bảo IP3G tinnyumbrella ko hỗ trợ lưu shsh mà :D

HTC_VUTHANH

Moderator
em up lên rồi thì lưu làm gì nữa ạ :p, mà sao bảo IP3G tinnyumbrella ko hỗ trợ lưu shsh mà :D
ai bảo vây bác.em 3g vẫn lưu ầm ầm có sao đâu.tuy bạn đã restone lên nhưng ko có nghĩa là bạn ko cần lưu.biết đâu sau này bạn muốn xuống mà ko có shsh thì mệt đây.còn lưu hay ko thì tùy người dùng thui:p

ceevicee

co ai giup minh voi ...bi an tao khi dung redsn0w jailbraik va unlock, khong hieu sao ko vao dc nua.

TatDat_Canon

nếu dùng cái này thì có jailbreak cho IP 4 được ko vậy các bạn ?

JB vô tư bạn ah, có điều đừng cài gì vào cydia hết nếu không khi khởi động bạn phải boot lại với redsnow nữa.

lemanhhapt

anh em cho hỏi mình đã lưu SHSH trên pC 4.2.1 thì nhất thiết có cần phải lưu trên cydia? phương pháp nào hiệu quả hơn. mình mới chuyển từ Nokia sang IOS

TatDat_Canon

anh em cho hỏi mình đã lưu SHSH trên pC 4.2.1 thì nhất thiết có cần phải lưu trên cydia? phương pháp nào hiệu quả hơn. mình mới chuyển từ Nokia sang IOS

ở đâu cũng được bạn ah, miễn lưu được là dùng được.

lưu ở máy thì dùnh tynumbrealla tạo server để restore khi cần.

lưu ở cydia thì điều chỉnh host rồi làm thôi.

thangna

JB vô tư bạn ah, có điều đừng cài gì vào cydia hết nếu không khi khởi động bạn phải boot lại với redsnow nữa.

mình đọc thấy không được sử dụng cho máy world (rất quan trọng), mình đang cầm ip4 world vậy jailbreak có bị sao không bạn ?

TatDat_Canon

mình đọc thấy không được sử dụng cho máy world (rất quan trọng), mình đang cầm ip4 world vậy jailbreak có bị sao không bạn ?

máy world bạn có thể JB được, nhưng không install Base band của ipad, đó mới là điều quan trọng.

Đối với IP4 thì cứ JB vô tư bạn àh không sao cả, chỉ cực mỗi lần reboot máy thôi.

tronjava

\-/ làm xong hết rùi nhưng tới phần unlock thì gà ra
mong anh chỉ thêm cách unlock nha anh

TatDat_Canon

\-/ làm xong hết rùi nhưng tới phần unlock thì gà ra
mong anh chỉ thêm cách unlock nha anh

Nếu máy bạn là 3g or 3gs, thì install baseband của ipad 06.15, vào cydia cài ultrasnow 1.2 sẽ OK.

Còn đối với IP4, nếu BB là 1.59 thi cài ultrasnow la ok, còn các BB còn lại thì chưa unlock được.

Medkid

ờ mình cũng đang thắc mắc sao shsh của mình trên cydia cũng hiện là 4.2.1+ , search thì chưa thấy thông tin gì về vụ này