• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jwrightmcps Crossbow ROM Update 2.12.04 WWE

connguab

--------------
Bản này mình là người download đầu tiên nhưng cũng là người đầu tiên thất vọng vì tải hai lần về giải nén đều bị lỗi. trên bản cũ ,15 thì bị bệnh đứng và xanh màn hình lúc hardreset đến chỗ set email. hiện nay đang xài bải của JW thấy ổn nếu đừng mở task manager.

mình tải về và up bình thường đâu có bị lỗi gì đâu longnguyen30 ??? :-? :-? :-?

lams-blu

Nhận thấy sơ khởi bản rom nầy chạy nhanh và ổn cài các PM xong còn trống 29MB Pin từ 24 giờ đến 6 giờ sáng chĩ hao 2% mà thôi sẻ báo tiếp

cuongking

Tự nhận xét mà :D, tôi đang dùng bản 11 hơn 2 tuần nay rồi[/QUOTE]

sao anh kô cho anh em thử với bác nncuong,em mong room bác mãi,e rât thích phong cách room của bác

linhhong

Khi mình up bản này rồi! Quay lại các bản khác cứ báo lỗi liên tục không up được! Mà up lại nó thì ok! Có ai bị chưa?

connguab

Khi mình up bản này rồi! Quay lại các bản khác cứ báo lỗi liên tục không up được! Mà up lại nó thì ok! Có ai bị chưa?

khi bạn up rom mới xong bạn nhớ phải HR máy nhé ! :p :p :p

hatito

Các bác cho em hỏi làm thế nào để unlock cái extRom của bản Rom mới này với??? Help me soon...

Tuan1412

Bản rom này mình tải về mỗi lần up nó cứ bắt chạy cả radio và exten rom lâu quá,bản này thì ổn định,nhưng o có flash disk.Nếu bản của anh Cường mà sửa đc lỗi camera nữa thì quá pro.Hi vọng ở anh Cường thôi

XuanTruong

Super V.I.P
Bản rom này mình tải về mỗi lần up nó cứ bắt chạy cả radio và exten rom lâu quá,bản này thì ổn định,nhưng o có flash disk.Nếu bản của anh Cường mà sửa đc lỗi camera nữa thì quá pro.Hi vọng ở anh Cường thôi

À Bác không cần cắm ppc với pc! Chạy file Setup đến bước chuẩn bị up rom thì dừng lại. Bác cho hiện các file và folder ẩn và vào đường dẫn: C:\Documents and Settings\Tên người dùng\Local Settings\Temp. Tìm Folder nào có dung lượng khoảng hơn 84 MB, thì đó chính là các thành phần của Rom, Radio, Exten chuẩn bị để up. Bác lấy một file Rom là nk.nbf còn xóa 2 file kia đi, thoát trình setup và cắm ppc vào là up chỉ với Rom thôi mà! Chúc vui!

À Bác không cần cắm ppc với pc! Chạy file Setup đến bước chuẩn bị up rom thì dừng lại. Bác cho hiện các file và folder ẩn và vào đường dẫn: C:\Documents and Settings\Tên người dùng\Local Settings\Temp. Tìm Folder nào có dung lượng khoảng hơn 84 MB, thì đó chính là các thành phần của Rom, Radio, Exten chuẩn bị để up. Bác lấy một file Rom là nk.nbf còn xóa 2 file kia đi, thoát trình setup và cắm ppc vào là up chỉ với Rom thôi mà! Chúc vui!

Có một cách đơn giản hơn là dùng Winrar để Extract nó ra, giống như một file rar bình thường vậy

HungUTD

thế bản rom này phải cài như thế nào là hiệu quả nhất hả các bác
cho em xin cái link tải rom với...không vào được

Chỉnh sửa cuối:

bilbil

Tôi đã cài bản Rom này và đồng thời cài thêm khá nhiều phần mềm tiện ích. Tôi thấy bản Rom này chạy khá ổn định, không bị treo máy, pin tốn ít, kết nối bluetooth, Wifi khá tốt, chỉ có điều máy chạy hơi chậm (khi mới Hardreset xong). Nói chung đây là một bản Rom tốt.

dcn488

rom này giải nén như thế nào vậy, chỉ cho mình với

Bạn dow bản rom thích hợp cho dòng máy của mình rồi dùng WINRAR giải nén bình thường thôi. chúc bạn thành công nhé

ndhung70

Tuyệt vời,vừa up thành công bản ROM (Jwrightmcps Crossbow ROM Update 2.12.04 WWE),thử các chức năng,và cảm nhận đầu tiên đã khắc phục được lỗi Camera,Storage 43.72mb,Programs 49.95mb,tốc độ nhanh,máy ổn định sau khi cài một số phần mềm cơ bản...