• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER ROM V12 & V13 (Manila2D+3D Driver) - Build 20764.1.4.3

PhamQuang

Manager
ROM 3.34.721.12 CHO HTC KAISER

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

Phiên bản V12, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D và 3D Driver của các XDA-Team, dành cho HTC TyTN-II (Kaiser), đặc điểm:
- Phát triển và có chỉnh sửa phiên bản V11 đã giới thiệu, để đỡ nhàm chán màu Blue, phiên bản V12 đã sử dụng màu trắng đen B&W (được sưu tầm trên WiKi).
- Dựa trên cơ sở ROM WM6.1 dành cho HTC Kaiser: 3.34.721
- Thay đổi Build mới từ HTC Touch HD:
CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3

Ứng dụng tích hợp không khác gì nhiều so với V11, thêm WindowsLive theo yêu cầu của 1 số thành viên.
Build mới cùng với sụ tinh chỉnh registry tạo cho V12 có tốc độ và sự ổn định khá hơn.

LINK TẢI ROM V12 (B&W - KAISER):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/170288361/KAISER__3_34_721_12__B20764_B_W.rar

*************************************************************************************

ROM 3.34.721.13 CHO HTC KAISER

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

Phiên bản V13, WM6.1 tích hợp Manila2D + 3D Driver, giao diện Blue & Black dành cho HTC Kaiser, đặc điểm:
- Phát triển và chỉnh sửa phiên bản V12, thay đổi các OEM hợp lý để các chức năng hoạt động tốt hơn.
- Áp dụng Tool port OS của Ervius (Wiki). Thank Ervius !!!
Tăng Storage gần 4Mb, RAM khá hơn.

LINK TẢI ROM V13 (B&B - KAISER):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/173354612/KAISER__3_34_721_13__B20764_UPDATE.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

NhatToai

Super V.I.P
Trông rât thích nhưng buồn vì thời gian này không có điều kiện đê test bản ROM mới của ManPhamQuang.Xin chúc mừng bác.

Chỉnh sửa cuối:

optic

Bác Quang ơi, làm ơn cho trót, cai link rapidshare này khó dơn quá. Rất muốn dùng ROM củ bác nhưng dơn hoài mà không được. Cám ơn bác trước

tigerfly

không biết tại sao bản rom nào của bác PHAMQUANG em đều không sử dụng được audiobooster. có anh nào bị không. :((

NBLam

ROM này là ROM clean hả các bác? Có các phần mềm hay UC gì ko ngoài Manila? Thanks.

cuteont

có bác nào down đựoc không vậy xin cái link khác, sao dạo này mấy cái link này khó down quá....

ROM của bác rất tốt, ko có gì phải phàn nàn cả. Thanks bác. Nhưng nếu lỗi Quick GPS Connection Failed được fix thì ROM này sẽ tốt hơn nữa :D. Mong tin bác!

Anbis

Mình test thử ROM của bác Quang thì QuickGPS có thể kết nối với GPRS của mình bị trục trặc, bạn vào thử Settings / Connection Setup để auto config lại các kết nối của operator xem sao :)

cuteont

mình có cảm giác như bản rom này hơi hao pin thì phải, với lại bị 1 trường hợp lúc bật nút power thì bị tắt phải bật lại lần thứ 2 mới được, Man Phạm Quang Fix lại dùm lỗi nhỏ này nhen
Thanks

cppc

Mình cài Rom này với radio đúng như trên screenshot của Man Phạm Quang, nhưng bị hiện tượng thi thoảng các tab chuyển hơi chậm, giống như là bị treo, phải chờ vài giây mới bấm cảm ứng tiếp được, không hiểu đây là lỗi gì hay do phần cứng của máy? Thanks

ultrakill

Active Member
cái GPS của em ko thể nào chạy đc. Nó cứ bảo đang chờ tín hiệu GPS mà chả bao h thấy đc cả. Nên ko dùng đc GPS bác nào biết cách sửa chỉ em với.
Em xin cảm ơn

thantai00

Các bác ơi, giúp em với!!! Em up bản Rom này xong thì máy của em bị mất tiếng(âm thanh) hoàn toàn(Bật thử cả Audio Manager và Windown Media và các loại âm thanh khác). Chỉnh các kiểu rồi mà ko ăn thua,có bác nào biết lý do ko, help em với. Thanks các bác nhiều...

PhamQuang

Manager
cái GPS của em ko thể nào chạy đc. Nó cứ bảo đang chờ tín hiệu GPS mà chả bao h thấy đc cả. Nên ko dùng đc GPS bác nào biết cách sửa chỉ em với.
Em xin cảm ơn

Đã đưa giới thiệu và đang Upload link tải V13, chỉnh sửa lỗi GPS này.
Ngoài ra bản V13 có Storage tăng gần 4Mb và RAM cũng khá hơn.

ultrakill

Active Member
Thank bác Quang nhiều. Kô biết mấy h bác mới up xong link nhỉ. Ngứa ngáy quá rồi. :D