• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB02 (Core 21893)

Sonblack

Super V.I.P
Thế bạn không thấy ngoài cái Streaming Media còn có những cái khác quan trọng hơn đối với người dùng Kaiser đã được hoàn thiện à! Cần phải test những chức năng cơ bản nhất chứ không phải là ứng dụng để dùng. Menu to hay nhỏ không quan trọng và chỉ làm nổi bật tính năng sẵn có lấy từ HTC Mega mà thôi chứ không phải là chấp nhận hay không chấp nhận. Các chức năng cơ bản nằm trong Settings (Personal, Settings và Connection), những cái ấy mới đáng test để nhận xét về một bản ROM bạn ạ!
Sao không thử dùng Windows Media nghe nhạc rồi kiểm tra RAM nhỉ? Bạn sẽ thấy RAM còn thê thảm hơn nhưng nó vẫn chạy tốt, vì vậy nhận xét về RAM cũng là một thứ tương đối mà thôi. :D

dangduc

Bản ROM của bác làm bố trí trong phần Phone của Personal và Connections khá khác các bản ROM khác! Dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều ^^

pucca1987

up bản này có phải chạy cái "TILT_Keyboard_FIX.cab" ko ạ?
máy em là TYTN II của AT&T
sr em gà

NhatToai

Super V.I.P
up bản này có phải chạy cái "TILT_Keyboard_FIX.cab" ko ạ?
máy em là TYTN II của AT&T
sr em gà

ROM được build trên cơ sở OS của HTC TyTN_II.cho nên nếu bạn dùng ATT 8925 thì phải dùng file fix ấy để sửa lỗi bàn phím cứng.

To All:
Các bạn Test kỹ các chức năng hệ thống để cùng t/g phát triển Kaiser ROM,còn việc thêm bớt các ứng dụng thì cũng đơn giản thôi mà.

Vừa up xong,các chức năng cơ bản hoạt động bình thường,nhưng trên máy mình vẫn bị hiện tượng backlight tự động sụp.
Khi chưa thực hiện cuộc gọi thì vẫn bình thường,nhưng ngay khi vừa gọi xong là sụp ngay.Đã thử HSPL khác,PP cho ROM lên 12MB.
Nếu các máy khác không bị hiện tượng này mà chỉ máy mình bị thì có lẽ lý do duy nhất là không tương thích radio from hell?

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Cái mà tự động tắt backlight mà kiểu như tắt máy , không thao tác các phím chức năng nào nữa thì bác xem chỗ Key Lock , chọn Do not lock buttons coi sao, còn lúc gọi điện hay thực hiện cuộc gọi của em bình thường, backlight có tắt nhưng di con lăn bên hông chút là nó lên

NhatToai

Super V.I.P
Cái mà tự động tắt backlight mà kiểu như tắt máy , không thao tác các phím chức năng nào nữa thì bác xem chỗ Key Lock , chọn Do not lock buttons coi sao, còn lúc gọi điện hay thực hiện cuộc gọi của em bình thường, backlight có tắt nhưng di con lăn bên hông chút là nó lên

Bạn nhầm giữa Turn Off backlight và Turn Off device rồi.
Cái Keylock và chọn Do not Lock buttons để dùng trong trường hợp khi Turn Off Device rồi muốn bật lại nhưng không cần dùng phím Power,có thể dùng phím bất kỳ.
Còn hiện tượng trên máy mình là tự động Turn Off Backlight,chạm vào màn hình vẫn không sáng lại,phải vào Settings/System/Backlight chạm vào chỉnh Backlight thì mới sáng lại(theo đúng cài đặt)
Thế mới lạ,cùng một bản ROM mà máy mình lại bị hiện tượng này.
Tuy nhiên mình đã fixed bằng cách thay backlight.dll từ HTC Mega.

dangduc

Uhm ! Thế thì mình không có bị như vậy , nhưng dù sao bác cũng sửa được là ok rồi ^^ ! Bản ROM này dùng khá mượt

Sonblack

Super V.I.P
Có thể nói rằng Adv Mod NhatToai là một trong những người sử dụng Kaiser lâu năm nhất tại diễn đàn này còn bản thân tôi dù có rất nhiều kinh nghiệm về build ROM nhưng cũng không khỏi bở ngỡ khi làm ROM cho dòng này. Vì thế những kinh nghiệm về hệ thống và ứng dụng của anh ấy là không thể thiếu khi tôi thực hiện các bản ROM cho Kaiser.
Tôi hy vọng, các bạn nên trân trọng những đóng góp chính xác và am hiểu của anh ấy cũng như cư xử đúng mực tại diễn đàn này, cả NhatToaiSonblack đều ở cái tuổi xấp xỉ 40 rồi đấy (gọi cho vui là U40 đời cuối ấy) :))
Nhân đây, Sonblack xin gửi lời cám ơn chân thành nhất đến Adv NhatToai về những đóng góp kinh nghiệm quý báu qua diễn đàn và qua điện thoại khi Sonblack thực hiện bản ROM thứ hai này cho Kaiser. Xin chúc sức khoẻ, yêu đời và hạnh phúc nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

minhai

Em dùng AT&T 8925 backlight k bị sụp.
Nhưng slidingsound bị lỗi vì các file đều chạy file Sword
Cách fix: Vào registry editor: HKLM \ SOFTWARE \ HTC \ SlidingSound
Folder 3,4,5 rename 2_in, 2_out thành 3_in, 3_out; 4_in, 4_out; 5_in, 5_out

Nói chung bản này ổn, ram cũng nhẹ chừng 50%, cài thêm spbmobileshell 3.5.3 là tuyệt..

hoatienii

Bản ROM dùng tốt lắm a à. ROM đẹp chạy mượt. Hehe rãnh thì lâu lâu làm ROM cho mấy e vọc cho vui a hỉ :D

Sonblack

Super V.I.P
Bản ROM dùng tốt lắm a à. ROM đẹp chạy mượt. Hehe rãnh thì lâu lâu làm ROM cho mấy e vọc cho vui a hỉ :D

Úi cha! :)) Có đồng hương dùng Kaiser nữa hỉ? He he! ROM sẽ ra thường xuyên đó! Ôm Kaiser và một vài máy khác suốt mà! :D

NhatToai

Super V.I.P
Ohh...mình rất bất ngờ và cảm động trước những lời lẽ đẹp từ PVA Sonblack!
Thật ra những kinh nghiệm vọc của mình có bõ bèn gì so với công sức ngày đêm build ROM cho nhiều dòng máy,luôn luôn phát triển ROM cho PDAVIET!
Từ thời sơ khai như các dòng máy Himalaya rồi Atom cho tới các dòng máy thế hệ mới như SS & SE...đâu cũng có dấu ấn của Sonblack,sự đam mê cống hiến của bạn mới đáng khâm phục!
Kaiser là một dòng máy tương đối khó chơi ROM,vài lý do cơ bản mà những dòng máy khác không có(cả Chip Qualcomm lẫn TI's OMAP):
- Nguyên thủy màn hình Kaiser đã có hiện tượng Screen Freeze.(Cảm ứng không mượt,nặng)
- Hỗ trợ 3G nhưng lại rất kém và kén 3G.
- Hỗ trợ bàn phím Slide-out lit QWERTY keyboard nhưng lại rất khó dùng,kèm theo nó nhiều lỗi sử dụng.
...
Đối với người dùng PPC ở VN mình thì quá dễ,với người NN thường dùng các chức năng như tai nghe Bluetooth,Voice Command...thì việc test ROM còn khó hơn nữa cho các chức năng đó.
Mình đã mua Kaiser từ khi nó mới có trên thị trường được 6 tháng và vẫn giữ tới giờ,và cũng là một trong những người gánh chịu cái Radio from hell 1.65.17.10,mình chỉ là một tester :D
Chân thành cám ơn đến tất cả những người Build ROM,nhờ có các bạn mà những chiếc PPC thế hệ cũ vẫn đang và sẽ luôn chạy những OS của những dòng máy mới nhất,chiếc máy cũ vẫn có cảm giác luôn luôn mới!=D>=D>=D>

dangduc

Có thể nói rằng Adv Mod NhatToai là một trong những người sử dụng Kaiser lâu năm nhất tại diễn đàn này còn bản thân tôi dù có rất nhiều kinh nghiệm về build ROM nhưng cũng không khỏi bở ngỡ khi làm ROM cho dòng này. Vì thế những kinh nghiệm về hệ thống và ứng dụng của anh ấy là không thể thiếu khi tôi thực hiện các bản ROM cho Kaiser.
Tôi hy vọng, các bạn nên trân trọng những đóng góp chính xác và am hiểu của anh ấy cũng như cư xử đúng mực tại diễn đàn này, cả NhatToaiSonblack đều ở cái tuổi xấp xỉ 40 rồi đấy (gọi cho vui là U40 đời cuối ấy) :))
Nhân đây, Sonblack xin gửi lời cám ơn chân thành nhất đến Adv NhatToai về những đóng góp kinh nghiệm quý báu qua diễn đàn và qua điện thoại khi Sonblack thực hiện bản ROM thứ hai này cho Kaiser. Xin chúc sức khoẻ, yêu đời và hạnh phúc nhé! :D

Hjx ! Thế phải gọi 2 bác bằng Bác, xưng cháu rùi :) Hai bác giỏi quá :) Cháu chỉ biết dùng và đóng góp thôi :)

NhatToai

Super V.I.P
Hjx ! Thế phải gọi 2 bác bằng Bác, xưng cháu rùi :) Hai bác giỏi quá :) Cháu chỉ biết dùng và đóng góp thôi :)

Đừng gọi như vậy...già lắm.Anh em là được rồi.
Bạn test ROM và cứ thoải mái feedback lỗi nhé,để t/g còn biết mà khắc phục.
Mỗi người mỗi cách dùng khác nhau,nhu cầu sử dụng cũng khác nên các ý kiến đều có ý nghĩa riêng hết.

NhatToai

Super V.I.P
em thấy rom này ăn ít ram thật, nhưng mà sao em thấy nó ko mượt lắm hay bị delay một tí ( một tí thôi nhé )
...
Độ mượt và mịn,vuốt nhẹ,tap nhạy khá quan trọng,vì nó là cảm nhận đầu tiên của người dùng mà...
Mới là bản 02 thôi,chắc rằng 03 sẽ khác hẳn.

dangduc

em thấy rom này ăn ít ram thật, nhưng mà sao em thấy nó ko mượt lắm hay bị delay một tí ( một tí thôi nhé )
Tại trước em đang sài rom KaiserTouch ( http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=619507 ) thấy mượt hơn hẳn

Hay là do radio cao quá hả bác, em sài radio 1.70.19.09

Đúng là có thẻ nhớ nặng khoảng 2GB trở lên thì nó sẽ có delay, nếu ko lắp thẻ nhớ vào thì nó bình thường, khá mượt, bản này touch khá chuẩn rồi, nhưng bạn đợi Build tiếp theo xem, chắc chắn sẽ có thay đổi đó ^^

dangduc

Mình cũng dùng 2 GB mà ^^ , à có gì bạn Pm mình cách bạn cài Android 2.1 trên Kaiser trong PM của forum được không ! Thân

can_pro113

các bác cho e hỏi cách thay đổi location của cái weather trên màn hình home (ở dưới cái đồng hồ chỉ thời giản ấy ạ) với! e ở HN mà bản Rom của bác Sơn thì mặc định là TP HCM, e tìm mãi không ra! hix