• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB03 (Core 21895)

peterndl

Cảm ơn đã hồi âm, vì đây là máy của ông anh, ổng kêu chạy giùm ổng nên em mới làm. Do vậy em ko có nhiều thời gian để test nên muốn hỏi ý kiến của các pác đi trước. Sao diễn dàn mình ko có topic nào bầu chọn để so sánh, phân tích các rom nhỉ, em nghỉ nếu có sẽ hữu ích cho sự lựa chọn phù hợp với từng máy, từng ng` (vì đâu phải ai cũng update từng cái để test đc đâu). Ý kiến cá nhân thôi nha vì lĩnh vực này em ko am hiểu cho lắm.hi`

NhatToai

Super V.I.P
... Sao diễn dàn mình ko có topic nào bầu chọn để so sánh, phân tích các rom nhỉ, em nghỉ nếu có sẽ hữu ích cho sự lựa chọn phù hợp với từng máy, từng ng` (vì đâu phải ai cũng update từng cái để test đc đâu). Ý kiến cá nhân thôi nha vì lĩnh vực này em ko am hiểu cho lắm.hi`
Hầu hết những Forum chuyên về KT sẽ không chấp nhận các Topic như vậy,vì ROM develop ra lấy ai để test mà biết?
Rồi hơn nữa các Cooker ngày đêm build ROM cho các bạn sẽ nghĩ gì.
Vì vậy nếu muốn lựa chọn theo cách này(tức là không test) thì bạn chịu khó đọc các đánh giá trong từng bản ROM mà tìm.

hta

vậy hả a! để e thử lại xem sao vì lúc up rom e cũng đã HR rồi!
ah còn 1 vấn đề nữa trong Rom này là sau khi chụp hình hay nhắn tin gì đó lúc thoát ra thì màn hình lại bị khỏi động lại cái lauching touchflo đó, k bít có ai bị vấn đề đó k vậy?

Hình như bản rom nào cũng bị vậy, kể cả trên PDA hay là XDA, bất kể bản 21XXX/ 23XXX

geamtraco

Bản rom này cài vào máy, mỗi khi bi lỗi chương trình nào đó thì máy lại chạy hard reset. có bác nào bị như vậy ko nhỉ?

dangduc

Bản rom này cài vào máy, mỗi khi bi lỗi chương trình nào đó thì máy lại chạy hard reset. có bác nào bị như vậy ko nhỉ?

Bị lỗi thế thì bạn hãy up về bản Ship, rồi HReS trước, sau đó hãy up ROM này lên là sẽ hết

hta

Bị lỗi thế thì bạn hãy up về bản Ship, rồi HReS trước, sau đó hãy up ROM này lên là sẽ hết

mình bổ sung thêm 1 tý, up bản Ship về, đến đoạn align thì mình load bản rom mới là ok. ko biết có đúng không bạn dangduc

dangduc

mình bổ sung thêm 1 tý, up bản Ship về, đến đoạn align thì mình load bản rom mới là ok. ko biết có đúng không bạn dangduc

Bạn up về bản ship, đến màn hình align thì bạn tắt máy để HardReset, sau đó up lên bản rom này, HardRS lần nữa là ok

qwsxza

xin hỏi các pác: làm sao thay đổi cái thời tiết ở màn hình đồng hồ số nhỉ.
e đã thay đổi location ở tab weather sang khu vực khác rồi nhưng chỉ có tab weather là thay đổi còn tab home thì vẫn cứ hiện dự báo thời tiết ở TP HCM.
muốn đổi cái weather ấy thì làm thế nào.

honeydtu

xin hỏi các pác: làm sao thay đổi cái thời tiết ở màn hình đồng hồ số nhỉ.
e đã thay đổi location ở tab weather sang khu vực khác rồi nhưng chỉ có tab weather là thay đổi còn tab home thì vẫn cứ hiện dự báo thời tiết ở TP HCM.
muốn đổi cái weather ấy thì làm thế nào.

CÁi này chỉ cần kích vào weather ở Home á, rồi update now là có kết quả liền .....!

qwsxza

CÁi này chỉ cần kích vào weather ở Home á, rồi update now là có kết quả liền .....!

update rồi, không có kết quả. Cho dù đã update và thay đổi thành công location ở tab weather.
Ai biết cách thay đổi xin chỉ dẫn.

won

Có bác nào trích dùm em 2 file âm thanh lúc trượt mở khóa bàn phím và trượt đóng lại đc ko ạ, em thích kiểu âm thanh rút kiếm và tra vào vỏ cảu phiên bản này nhưng do đang xài build khác....

Nguyns1

Phần cảm ứng của phần này vẫn không thể bằng core 28002, bản này nhận cảm ứng vẫn khá ì ạch. Vài lời nho nhỏ mong Sonbalck nấu 28002 cho anh em. Cảm ơn nhiều.

kenmax

bác ơi con này dùng bản radio này thì phù hợp cho HTC kaỉe At&t tylt 8925

TranMinhMan

Super V.I.P
bác ơi con này dùng bản radio này thì phù hợp cho HTC kaỉe At&t tylt 8925

Theo mình thì Radio cho Tynt và Tylt vẫn giống nhau. Vấn đề là bản Radio có tương thích với Rom ko thì camera, call signal... sẽ chạy trơn tru hơn!

annafashionlife

Giúp em với em sử dụng HTC TyTN 2 (HTC 8925 AT&T) và vừa up bản WM6.5 ROM 3.34.721.5 -KAISER

CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV của bác sonblack thì camera tối om đen thui àh giờ em cần phải làm gì các anh hướng dẩn em với. Xin cảm ơn anh sonblack đóng góp cho anh em.

NhatToai

Super V.I.P
Giúp em với em sử dụng HTC TyTN 2 (HTC 8925 AT&T) và vừa up bản WM6.5 ROM 3.34.721.5 -KAISER

CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV của bác sonblack thì camera tối om đen thui àh giờ em cần phải làm gì các anh hướng dẩn em với. Xin cảm ơn anh sonblack đóng góp cho anh em.

Vấn đề khá cũ từ Radio version,bạn đọc thêm topic này để rõ nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-BẢN-ĐỂ-SỬ-DỤNG-amp-UPGRADE-ROM-RADIO-HARDSPL

dhninh

Cac bac làm ơn cho hỏi : làm sao để up bản này từ thẻ nhớ ạh ? tui up qua Comp thì bị báo lỗi 260 - mất kết nối , máy chạy 1 tí thì ActiveSync disconnect !

xxg7xx

lỗi bluetooth . Trước khi up bản WM6.5 ROM 3.34.721.5 -KAISER

CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV em xài rom 6.1 ( không nhớ bản nào) thì bluetooth vẫn kết nối với các điện thoại khác và chuyển file bình thường. từ khi up bản rom này của bac bác sonblack tự dưng cái bluetooth ko chuyển file cho máy điện thoại khác được dù vẫn báo kết nối bình thường