• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB05 (Core 23547)

mrduc164

Cảm ơn bác nhiều, không có bác chỉ giáo sáng ngủ dậy bật máy lên không biết ra đường mặc gì:-?

Nhân tiện bác cho em hỏi chút nhé. Bản room của bác Phamquang, trong tab music em thấy phần audio booster có chỗ chỉnh 3D, nghe đã hơn, bản này chỉnh thế nào vậy. Thank bác nhiều.

Last edited by a moderator:

FreeRock

Phải công nhận ROM này chạy mượt. :D

Phải tội không biết có phải do em chỉnh sai phần nào không (mới ti toe WM được 5 ngày :D) mà giờ em bị dính 2 lỗi nhỏ thế này :

1. Incoming call không có đổ chuông mà chỉ rung, dù trong "Sounds and Notifications" em đã gán nhạc chuông & chế độ rung + đổ chuông cho Incoming call rồi, thử gán chuông bằng cách vào file explorer -> nhấn giữ -> Set at ringtone luôn cũng không được :|
2. Lúc trượt bàn phím ra có khi màn hình xoay ngang, có khi lại cứ để thẳng đứng như bình thường :|

À, em xài Radio 1.71 :)

Cảm ơn các bác trước :D

duythanh1204

bản Rom này k biết được tốc độ của ram và CPU dang chay tốc độ bao nhiêu nên không biết được máy có chạy tốn nhiều ram hay k?
phần task manager hơii bất tiện xíu! lúc mở cái task manager lên mà mình muốn mở cái chương trình đang chạy lên thì k được không thuận tiện như những cái HTC task manager!với lại 1 điều nữa là khi mình tắt chương trình nào đó bằng phím X thì chương trình vẫn còn chạy và phải vào task manager để tắt thì mới được.
có gì bác Son xem lại nhé! e thấy vậy nên nói vậy thôi không biết có đúng không nữa. nếu có gì chưa đúng mong bác chỉ lại cho e nhé!hii

honeydtu

Phải công nhận ROM này chạy mượt. :D

Phải tội không biết có phải do em chỉnh sai phần nào không (mới ti toe WM được 5 ngày :D) mà giờ em bị dính 2 lỗi nhỏ thế này :

1. Incoming call không có đổ chuông mà chỉ rung, dù trong "Sounds and Notifications" em đã gán nhạc chuông & chế độ rung + đổ chuông cho Incoming call rồi, thử gán chuông bằng cách vào file explorer -> nhấn giữ -> Set at ringtone luôn cũng không được :|
2. Lúc trượt bàn phím ra có khi màn hình xoay ngang, có khi lại cứ để thẳng đứng như bình thường :|

À, em xài Radio 1.71 :)

Cảm ơn các bác trước :D
Rom này không hổ trợ màn hình trượt ngang đâu bạn ơi, muốn trượt ngang thì tắt chứ năng Touch đi là oko liên

bigheart

E mới chuyển sag dùng wm:D mày mò up đc bản rom này,nói chug dùng thấy k có vấn đề j` chỉ có mỗi cái là xem video cứ chậm chậm:( khó chịu lắm với cả kéo trog menu cũng chậm chậm thế nào ý
bro nào cho e xin ý kiến về vụ này cái:D e cảm ơn nhiều ạ

E mới chuyển sag dùng wm:D mày mò up đc bản rom này,nói chug dùng thấy k có vấn đề j` chỉ có mỗi cái là xem video cứ chậm chậm:( khó chịu lắm với cả kéo trog menu cũng chậm chậm thế nào ý
bro nào cho e xin ý kiến về vụ này cái:D e cảm ơn nhiều ạ
Xem Video chậm như bạn nói thì có lẽ là do bạn convert chưa đúng chuẩn để xem trên PPC, còn vuốt mượt hay không trong menu thì lúc nhanh lúc chậm đó, ai cũng thế mà..

bigheart

thế có nghĩa là phải convert cho đúng với kích cỡ màn hình phải k ạ:p
à sao cái media kiểu j`,lúc em kéo bàn phím rồi nhấc cao màn hình lên để xem cho tiện thì cái video lại qay ngược lại:-S bro biết chỉnh chỉ e với ạ:D

honeydtu

thế có nghĩa là phải convert cho đúng với kích cỡ màn hình phải k ạ:p
à sao cái media kiểu j`,lúc em kéo bàn phím rồi nhấc cao màn hình lên để xem cho tiện thì cái video lại qay ngược lại:-S bro biết chỉnh chỉ e với ạ:D

Ặc, Rom này không hổ trợ màn hình trượt ngang nên khi trượt ra là bị rồi, nếu muốn dùng trượt ngang thì vào tắt touchflo đi rồi dung, xem xong thì mở tochflo lại là đc

p3duy

Mình dùng JBlend chơi game java thanh Startbar che mất 1 phần phía dưới. Có cách nào để dùng JBlend mà nó biến mất cái thanh ý ko :(

Mình dùng JBlend chơi game java thanh Startbar che mất 1 phần phía dưới. Có cách nào để dùng JBlend mà nó biến mất cái thanh ý ko :(
Bạn muốn chơi bình thường thì lại phải quay về kiểu cổ điển như 21xxx thôi, thằng WM6.5.3 này có rất nhiều phần mềm bị lỗi hiển thì, nghĩa là thanh bar ở dưới to quá che hết các chức năng...

bigheart

Các bác cho hỏi làm sao bỏ tính năng đoán từ trong khi nhắn tin vậy (đã bỏ XT9 rồi), mình vào setting keyboar mà không thấy chổ nào chỉnh :D

e cũng muốn tắt cái t9 của nợ đấy đi:( nhưg k biết làm tn,nt nhanh để cái đấy nhìn nhức mắt l'...
Các bác ơi cho e hỏi có chươg trình khóa máy nào hay hơn cái smart lock k ạ? chẳg hạn như đang chay chươg trình nào đó thì k bị khóa máy ý ạ.với cả tắt màn hình <1min cho tiết kiệm pin ạ:p
à với cả ,sao lúc e dùng bàn phím cứng thì vị trí các ký tự như : ; bị đảo lộn đi là sao ạ:(

Chỉnh sửa cuối:

honeydtu

e cũng muốn tắt cái t9 của nợ đấy đi:( nhưg k biết làm tn,nt nhanh để cái đấy nhìn nhức mắt l'...
Các bác ơi cho e hỏi có chươg trình khóa máy nào hay hơn cái smart lock k ạ? chẳg hạn như đang chay chươg trình nào đó thì k bị khóa máy ý ạ.với cả tắt màn hình <1min cho tiết kiệm pin ạ:p
à với cả ,sao lúc e dùng bàn phím cứng thì vị trí các ký tự như : ; bị đảo lộn đi là sao ạ:(

Ý 1: chổ có ABC á, bấm vào hiện lên T9 và ABC chon ABC là ok, còn không dùng bàn phím VNkey cài vào rồi vào cài đặt của chương trình mới cài đó chọn VNkey là ok sử dụng tiếng việt lun
Ý 2 chưa hiểu bạn hỏi gì, hỏi rỏ hơn đc không

vovan

Dùng PPC đã lâu nhưng già rồi nên gần đây ít lọ mọ. Mới có em HTC 8900 (Quancomm 7201) AT&T nên vào đây tìm rom để up.

Thấy bác Sonblack có 2 dòng rom: Core 23547 và Core 21895 đều dùng cho Kaiser. Không biết 2 dòng này khác nhau thế nào? Up cái nào thì chạy nhanh hơn các bạn nhỉ?
Tớ vừa cài bản rom KAISER WM6.5 ROM SB05 (Core 23547) của bác Sonblack. Cài ok nhưng chạy chậm lắm :)

bigheart

Ý 1: chổ có ABC á, bấm vào hiện lên T9 và ABC chon ABC là ok, còn không dùng bàn phím VNkey cài vào rồi vào cài đặt của chương trình mới cài đó chọn VNkey là ok sử dụng tiếng việt lun
Ý 2 chưa hiểu bạn hỏi gì, hỏi rỏ hơn đc không

e đã thử làm như bác nhưng có khác gì nhau đâu ạ:( nó vẫn hiện ra mấy cái gợi ý từ:-s
còn ý 2 của e có nghĩa là ví dụ mình đang cài đặt chương trình hay đang xem video chẳng hạn thì nó sẽ k khóa máy ý ạ:D chứ xem dc vài s lại phải unlock 1 lần mệt l' ạ:(
còn về cái bàn phím e vẫn chưa tìm đc cách khắc phục.VD: bấm Fn+ D phải ra dấu " : " thì bh lại ra dấu " % "

PDAmember

:(

Đơn giản là bạn chỉ cần vào phần Setting/Power/Backlight và bỏ chế độ tự động nghỉ của màn hình thôi là màn sẽ sáng trưng 24/7 thôi, khỏi cần phần mềm nào hết!

lenamtien

Mình có down bản rom này và dùng thử. Tuy giao diện có đẹp mắt nhưng có lẽ do cấu hình của Kaiser hơi yếu nên khá chậm chạp. Dùng bản rom gốc của nó vẫn thấy ổn định và nhanh nhất

dhhanghai2006

Chao ban
Minh vua up Rom cua bac SonBlack, nhung may bi loi la mat WIFI, CAMERA cua may khong len hinh gi het ?? May cua minh la S11HT (Emobile cua Nhat Ban, Kaier 120, co ban nao biet loi nay thi giup minh vói
cam on nhieu
phong