• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kapersky Mobile Security 8.0.51 Full & Hướng Dẫn Cách Đóng Gói File SiS !

ghekua

Khi mình cài KMS thì nó cài trực tiếp luôn, ko thấy hỏi cài vào ổ nào, và khi mở cả ổ C và E ra thì trong Private trống trơn, ko có j cả. Các Pro chỉ giáo

bang3lang

Khi mình cài KMS thì nó cài trực tiếp luôn, ko thấy hỏi cài vào ổ nào, và khi mở cả ổ C và E ra thì trong Private trống trơn, ko có j cả. Các Pro chỉ giáo

KaperSky Mobile Security mặc định khi cài là vào ổ C ko thể chọn nơi cài đc , sau khi cài xong chắc chắn sẽ có File settings.kls trong đường dẫn C:\private\2001CFC6 . Bạn xem kĩ lại nhé !

bạn bang3lang thân ! đây ,là file settings.kls của mình, bạn làm giúp mình với, mình làm chưa được.

Bác Giúp Em Với Đây Là File Setting Của Em
View attachment 126383

bạn ơi giúp mình với nha mình cám ơn bạn nhé;

3 bạn hãy tự mày mò làm đi , khi nào thực sự pó tay ko thể làm đc thì hãng nhờ mình , bài viết của mình đã quá rõ ràng kèm cả hình ảnh dẫn chứng rồi , thế nhé , chúc vui !

ghekua

Thực sự là mình ko thể tìm thấy, mặc dù đã remove rồi cài lại mấy lần liền. Mình up cái ảnh này cho bạn xem. Thông cảm vì ko biết chụp màn hình screen shot

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

Thực sự là mình ko thể tìm thấy, mặc dù đã remove rồi cài lại mấy lần liền. Mình up cái ảnh này cho bạn xem. Thông cảm vì ko biết chụp màn hình screen shot

bạn wa đây tìm hiểu về chụp màn hình screen shotnhé :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=57086
rất dễ sử dụng mà nhất là lại việt hóa nữa thì:))
rùi up hình lên cho rõ chứ thế kia thì chịu thui chẳng nhìn thấy cái chi chi => sao jup đây:(

hai_dung

mình có điều chưa hiểu muốn hỏi bạn bang3lang. đầu tiên mình cài Kapersky Mobile Security 8.0.51. rồi vào C:\private\2001CFC6 chép file settings.kls qua máy tính. rồi làm các bước Cr@ck xong thì mình có 1 file Kapersky Mobile Security 8.0.5 mới. rồi copy vào điện thoại ( xoá file mình cài trước đó hay cài đè bản mới Cr@ck lên ?) thú thật hôm qua tới giờ mình cài rồi xoá. làm đi làm lại cả 100 lần rồi mà không được mình rất thích cái này. bạn giúp với nhé (N95 8gb)

kidkylin

Em Thật Sự Không Làm Được Rồi Mong Anh Giúp
View attachment 126472
của bạn đây : http://www.mediafire.com/?dmz5myzm2gy

mình có điều chưa hiểu muốn hỏi bạn bang3lang. đầu tiên mình cài Kapersky Mobile Security 8.0.51. rồi vào C:\private\2001CFC6 chép file settings.kls qua máy tính. rồi làm các bước Cr@ck xong thì mình có 1 file Kapersky Mobile Security 8.0.5 mới. rồi copy vào điện thoại ( xoá file mình cài trước đó hay cài đè bản mới Cr@ck lên ?) thú thật hôm qua tới giờ mình cài rồi xoá. làm đi làm lại cả 100 lần rồi mà không được mình rất thích cái này. bạn giúp với nhé (N95 8gb)

nhớ Remove KAV cũ trước khi cài mới nhé
( lúc Uninstall KAV cũ sẽ có 1 đoạn hiện ra hỏi bạn có muốn lưu lại 3 file Settings,....,.... Nhớ bỏ chọn 3 file đó đi nhé rồi uninstall tiếp , uninstall xong thì Restart lại máy)
install cái mới rồi hưởng thụ

Chỉnh sửa cuối:

trankien22

Kapersky Mobile Security 8.0.51 Full​

Phiên bản mới ko làm chậm hệ thống như phiên bản tiền nhiệm 8.0.48​

Trước mắt là vài tấm hình cho anh em mãn nhãn đã rồi chúng ta sẽ vào việc chính

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

I:Những Thứ Cần Có :
- Kapersky Mobile Security 8.0.51 : Down Tại Box.Net Hoặc MediaFire.Com
- Hex Editor : Down Tại Đây
- SiS Content v1.25 : Down Tại Box.Net Hoặc MediaFire.Com

II:Các Bước Làm :

Bước 1 : Sau Khi Down Tệp Kapersky Mobile Security 8.0.51 ở trên , bạn extract ra sẽ có 3 File (Như trong hình) : [Bang3Lang] Kapersky Mobile Security 8.0.51.sis , settings.jpg , settings.kls

PhotoHandler.ashx

-Bạn copy File [Bang3Lang] Kapersky Mobile Security 8.0.51.sis vào điện thoại và cài đặt như bình thường .

Bước 2 : Sau khi cài đặt , bạn dùng phần mềm X-Plore vào đường dẫn sau : C:\private\2001CFC6 . Copy File có tên settings.kls vào PC (như trong hình)

Bước 3 : Các bạn cài Hex Editor ra , sau đó dùng nó mở File settings.kls mà các bạn vừa copy từ điện thoại ra PC . Các bạn sẽ thấy 1 đoạn mã (như trong hình)

PhotoHandler.ashx

-Để im đó rồi mở cái File settings.jpg trong tệp [Bang3Lang] Kapersky Mobile Security 8.0.51 ra thì sẽ thấy ảnh 1 đoạn mã (như trong hình)

PhotoHandler.ashx

-So sánh sang cái bảng mã bên Hex Editor , tìm đến cái nội dung giống như trong hình settings.jpg(sau :; và trước ...7ú) , bôi đen đoạn mã đó -> copy (như trong hình)

PhotoHandler.ashx

-Dùng Hex Editor mở File settings.kls trong tệp [Bang3Lang]Kapersky Mobile Security 8.0.51 ra bạn sẽ thấy như sau :

PhotoHandler.ashx

-Paste đoạn mã mà bạn vừa copy ở File settings.kls gốc thay vào giá trị XXXXXXXX , Save lại !

Bước 4 : Bây giờ bạn đã có file settings.kls đã Cr@ck , nhưng bạn ko thể copy đè vào file gốc tại đường dẫn C:\private\20001CFC6 . Bước 4 này sẽ hướng dẫn bạn đóng gói File cài đặt mới để khi cài ra File settings.kls đã đc Cr@ck này vào đc chỗ ta cần , khi đó ta sẽ có 1 phần mềm Full .

-Dùng SiS Content v1.25 mở file [Bang3Lang] Kapersky Mobile Security 8.0.51.sis ra , bạn sẽ thấy như hình sau :

PhotoHandler.ashx

-Ấn sang Tab Content (hình 4 cái ô vuông) , ấn vào Tool -> Edit Package -> OK (như trong hình)

PhotoHandler.ashx

PhotoHandler.ashx

-Ấn vào Add Entry -> Add File Entry -> Chọn File settings.kls đã đc Cr@ck -> Open -> Tick vào Insall On Device -> ở ô Target gõ vào C:\private\2001CFC6\settings.kls (đường dẫn đến chỗ chứa file settings.kls) . Chỗ này quan trọng nhất này : Sau khi làm xong các bước trên , các bạn nhìn vào chỗ File Position -> Kéo cái trên cùng (C:\private\2001CFC6\settings.kls) xuống dưới Đoạn mã như trong hình :

3

Sau khi kéo xuống thì C:\private\2001CFC6\settings.kls sẽ ở dưới C:\sys\bin\KSSelfDefender_0x2001D05E.dll như trong hình :

PhotoHandler.ashx

-Ấn OK để đóng lại , gần xong rồi đấy .

Bước 5 : File -> Save As -> Chọn Chỗ Save -> Save

-Nhìn gì nữa , copy cái File vừa Save này vào điện thoại rồi cài và hưởng thụ thôi :))

*P/s : Sau khi làm xong 5 bước trên bạn sẽ có phần mềm Karpersky Mobile Security 8.0.51 Full xài đến 01/02/2048 , Hãy ấn
nếu bài viết có ích nhé b-)

-Chúc anh em thành công , nếu anh em nào làm ko hiểu chỗ nào thì cứ post ngay tại topic này tôi sẽ hướng dẫn anh em , còn nếu mà bó tay bó chân thì gửi cái file settings.kls của bạn đây tôi làm cho ;;)

bạn ui.mình down về rùi cài ra thì nó bảo la ko thể cài ứng dụng từ nhà cung cấp chưa dc bảo vệ.làm sao đây.may mình chưa hack

nashayuna2

Chúc mừng chúc mừng :)) Bạn xài bản này thấy thể nào ? ko ngốn RAM như bản cũ 8.0.48 đúng ko ? Mình xài bản này mà RAM vẫn > 50 khi ko chạy thêm ứng dụng nào khác , bản 8.0.48 trước thì cài vào RAM chỉ còn < 45 . Cho tấm ảnh minh họa cho anh em coi :D

PhotoHandler.ashx

Vào đâu để xem RAM vậy mình tìm hoài không thấy X-(

ghekua

Ok, đã sửa xog, nhờ các Pro xem giúp

kidkylin

bạn ui.mình down về rùi cài ra thì nó bảo la ko thể cài ứng dụng từ nhà cung cấp chưa dc bảo vệ.làm sao đây.may mình chưa hack

chưa HACK PHONE thì hack đi còn post bài lung tung vậy ?
wa đây để xem hướng dẫn hack : http://pdaviet.net/showthread.php?t=48552

P.s : định Spam hay sao mà ấn Quote lung tung vậy , cũng fải biết QUOTE đúng lúc chứ ?

Vào đâu để xem RAM vậy mình tìm hoài không thấy X-(

dùng PM handy Taskman

hai_dung

cuối cùng thì mình cũng thành công vào lần thứ 101 với bản việt hoá, cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

bạn mở capsoff chưa ? sau file private của bạn không có dấu + vậy ?

Đó là điều mình muốn hỏi, mình đã show hết các mục trong Config rồi. Mà mở capsoff là j vậy?

bang3lang

cuối cùng thì mình cũng thành công vào lần thứ 101 với bản việt hoá, cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn.

Chúc mừng bạn , bạn làm đi làm lại nhiều lần như thế chắc hẳn đã hiểu đc cơ bản cách đóng gói File , như thế sau này rất có lợi đó , mình có thể chỉnh sửa nhiều thứ theo ý mình ;)

Đó là điều mình muốn hỏi, mình đã show hết các mục trong Config rồi. Mà mở capsoff là j vậy?
Ok, đã sửa xog, nhờ các Pro xem giúp

Chắc trước giờ bạn toàn xài PPC mới qua xài Symbian đúng ko :| Mình nhìn ảnh chụp từ màn hình điện thoại của bạn thì biết là bạn đang xài S60 3rd os9.1 hoặc 9.2 chứ ko phải 5800 . Nên bạn vào Box s60 3rd tìm cách hack phone cho máy của bạn đi nhé , thư mục private là thư mục mà mặc định Nokia ko cho vào , phải Hack Phone mới vào đc , CapOn Off cũng là 1 trong những cách Hack Phone đó . Bạn tìm hiểu thêm bên Box S60 3rd nhé !

nguyenson_44

Kinh nghiệm ! Kinh nghiệm đây ... !

Từ thứ 6 tuần trước mình mò mãi mà chẳng được. bây giờ thì OK rồi nên chỉ cách cho ai quan tâm đến phần việt hóa của DangDuc làm cho dễ:

* Phải down cả 02 dữ liệu của DangDuc và của [Bang3Lang] về để làm công việc XXXXXXX mới được.
* trước tiên cài KMS của [Bang3Lang] vào phone trước để lấy file settings.kls. Không được cài PM của DangDuc vì file setting của dangDuc chỉ phù hợp với máy của DangDuc mà thôi.
* Copy file setting trong phone ra PC để làm theo hướng dẫn (phần này [Bang3Lang] hướng dẫn quá cụ thể rồi) ...
* Sau cùng mới dùng Sis Contents v1.25 để thao tác đối với PM do DangDuc việt hóa.
* Cài vào máy để hưởng thành quả.

Hình minh họa dưới đây:

Inuyasha1987

Mình hack phone rồi nhưng sao vào phần private lại ko thấy có bất kì file nào cả ?? Đã show hết sạch các loại file rồi =.='. Giúp mình với !!

Chỉnh sửa cuối:

lies

Chắc trước giờ bạn toàn xài PPC mới qua xài Symbian đúng ko :| Mình nhìn ảnh chụp từ màn hình điện thoại của bạn thì biết là bạn đang xài S60 3rd os9.1 hoặc 9.2 chứ ko phải 5800 . Nên bạn vào Box s60 3rd tìm cách hack phone cho máy của bạn đi nhé , thư mục private là thư mục mà mặc định Nokia ko cho vào , phải Hack Phone mới vào đc , CapOn Off cũng là 1 trong những cách Hack Phone đó . Bạn tìm hiểu thêm bên Box S60 3rd nhé !

Em cũng bị vấn đề như anh ghẹkhua máy em là 5800 và đã hack rồi fw21. Khi cài xong ks thi ở trong thư mục private ko có file setting.

ghekua

Srr bạn, mình đang dùng 5800 chính hiệu, và fone mình cũng đã hack rồi. Đừng chỉ nhìn hình ảnh mà đoán thế. Đó mới là điều mình thắc mắc, sao file Private của mình lại như thế