• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối GPRS với N6600

minhphuc2k

Mình dùng con N6600 để kết nối GPRS mà không được dù đã gửi tin nhắn: GPRS tới 333 để nhận cấu hình tự động. Anh em nào đã gặp thì chỉ bảo giùm nhé. Thanks !

N99

Bạn có thể nói rõ bạn đang xài mạng Mobifone, Vina, hay Viettel?

khottabit0433

Nếu nhán tin tới 333 chắc là của Mobi roài, hình như bây giờ Mobi đổi server rồi thì phải.

rockone1909

333 là của vina cơ mà, con này wap 2.0. nếu là vina thì đăng ký trên www.vinaphone.com.vn rồi vào phần gửi cấu hình tự động, có hỗ trợ 6600 rồi đấy, mobi thì rễ hơn, chỉ cần acesspoint: m-wap, use: mms, pass: mms. mobi bỏ proxy rồi, chỉ cần thế là vào được,
note: phải kích hoạt GPRS trên sim lên trước

N99

Nếu Mobile thì sau khi cai cấu hình vào máy bạn viết tin nhắn: GPRS + rồi gửi đến 9234. Nếu Vina thì bạn phải đăng ký tài khoản ở trang chủ: www.vinaphone.com.vn Bạn đăng nhập vào rồi vào tap GPRS chọn đăng ký kết nối là khi nào mạng gửi lại tin nhắn báo đăng ký GPRS thành công la xong.

kimhai

gprs + gửi đến 9234 là chỉ áp dụng cho miền nam thôi..còn miền bắc thì resger gửi đến 900 thì phải.

minhphuc2k

Cảm ơn anh em đã chỉ giáo! Mình xài mạng vinaphone, đã đăng kí hẳn vào trang web của vinaphone và gửi cấu hình về mà cũng không được. Tệ hơn, cấu hình bằng tay cũng vẫn không được (dùng các tham số như chỉ dẫn của vinaphone rồi !). Buồn quá !

hung66000

Cảm ơn anh em đã chỉ giáo! Mình xài mạng vinaphone, đã đăng kí hẳn vào trang web của vinaphone và gửi cấu hình về mà cũng không được. Tệ hơn, cấu hình bằng tay cũng vẫn không được (dùng các tham số như chỉ dẫn của vinaphone rồi !). Buồn quá !

nếu bạn đã nhận cấu hình của mạng vinaphone gửi về mà vẫn k đc thì bạn hãy vào theo đường dẫn sau để chỉnh lại là vào đc thôi : Menu / Tools / Settings / connection / Access points / vinaphone GPRS đến đây nó sẽ mở ra các thông số cài đặt của mạng lúc này bạn chọn options / Advanced settings sau đó bạn tìm tới mục Proxy serv.address sửa lại là 10.1.10.46 còn ở mục proxy port number sửa lại là 8000 . bạn hãy thử xem đc k :D

tuanquynh8083

Active Member
em xài mạng vina trả sau,đang dùng em nokia 6600 vào mạng để chát nhưng không thể nào kết nối được.Mặc dù đã cài cấu hình tự động lẫn cấu hình bằng tay.Máy em đã đăng ký dịch vụ GPRS trên tổng đài.Bác nào có cao kiến gì không?

poison071089

Theo em bác nên *#7370# một phát đã,rồ cài lại cấu hình.Em thấy S60 dùng gprs ổn lắm.Trước em có dung n72 mà.