• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối iPhone với PC bằng WinSCP No Wifi New v4.20

daophuccanh

Sau một thời gian mày mò chọc ngoáy từ bản Win scp 4.19 ra được cái này (Không hay không nhận thank)
Công dụng; Kết nối với pc bằng cabe truy xuất vào bộ nhớ root >> cài các ứng dụng app , game , hình nền , nhạc chuông , nhạc tin nhắn , themes , chép lưu các dữ liêu >>> tin nhắn ,danh bạ , note , và rất nhiều thứ khác nữa , ví dụ như mỗi lần restor hoặc cài hay nâng cấp fw mới fải backup lại danh bạ qua itunes rất cực và mất thời gian >>> bây giờ chỉ cần truy xuất vào var>>bobile>>library >>addressbook>> copy lại hai fie trong đó thế là ok vvvv.....cài máy xong chép lại là ok
Ưu điểm
> Kết nối nhanh mạnh > cắm cabe vào thế là xong
> Không cần cài đặt thao tác đơn giản
> Không cần gõ pass như các bản khác khi kết nối
> Không cần set app 775 hay 777 hay.... mỗi khi chép app mới
Hướng dẫn cài đặt
1/ Vào Cydia cài open ssh > Kết nối iphone với pc
2/Dowload về giải nén vào ổ C >ra fine Win SCP (mot )
3/ Lick chuột phải vào thư mục đã giải nén sen to destop
4/ Mở foder Win scp (Mot ) trên destop chọn (Mot) Win SCP.ex >chọn usb > chờ 30s chọn up... thưởng thức
Có thể không kết nối với cú lisk chuột lần đầu > thoát ra vào lại 1 đến hai lần là ok
Chúc các chiến hữu vui và nhớ thank khi thấy good
Download tại đây www.mediafire.com/?m1ytm2yzzen

Chỉnh sửa cuối:

tathien

sao mình làm như bạn hướng dẫn .nó hiện lên cái bảng mình bấm vào login thì nó báo disconnect. .cho mình hỏi ngoài phần mềm này mình có phải cài phần mềm nào nữa không .Cám ơn bạn nhiều

betunnoway

sao mình làm như bạn hướng dẫn .nó hiện lên cái bảng mình bấm vào login thì nó báo disconnect. .cho mình hỏi ngoài phần mềm này mình có phải cài phần mềm nào nữa không .Cám ơn bạn nhiều

Nhiều lắm bạn có thể dùng pc suite hoặc là iphone tuinel

IPHONE12

pc phải cài NET2.0 và phone phải cÀi opeb ssh và on nó lên.nhủ vẬy l kết nối ầm ầm
.

AnhTu

Super V.I.P
Check thấy có trojan, các bạn khác check tiếp xem sao...

longgiang81

Super V.I.P
Ko sử dụng đc WinSCP có thể là 1 trong những nguyên nhân sau, các bạn thử kiểm tra xem có thiếu bước nào ko thì bổ xung nhé :

1. iPhone phải đc Jailbreak, có Cydia.
2. iPhone phải đc cài OpenSSH, mặc định SSH sẽ ON, nhưng nếu cần các bạn có thể cài thêm SBSettings hoặc BossPrefs để kiểm tra xem nhỡ OFF thì sao :))
3. Tốt nhất là cài .NET 3.5
4. iPhone bắt buộc phải Sync với iTunes để Info của iPhone đã nằm trong PC
5. iPhone và PC phải cùng chung 1 lớp mạng Wifi

Nếu bạn đầy đủ những điều kiện trên thì chắc chắn sẽ kết nối thành công!

Nightmare

Mình vẫn đang xài con winscp no wifi 4.1.5 bình thường, mới update lên con no wifi 4.2.1 cũng bình thường. Đầy đủ các điều kiện như trên không thiếu gì cả mà. Tuy nhiên chạy cái bản Mod này thì ko thể nào login được, toàn network error hết các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nightmare

Mà em phát hiện ra đâu có bắt buộc phải sync với Itunes nhỉ. Con máy ở cơ quan em chạy Celeron ì ạch, em còn không thèm cài Itunes chứ đừng nói là sync, vậy mà vẫn xài Winscp như đúng rồi đây nè, có sao đâu???

naganuma

mình không thể nào kết nối được,dù dùng USB hay wifi đều như nhau.còn down ban cài mới nhất la 4.22 beta về thì lại không nhận được Iphone.

longgiang81

Super V.I.P
Phiên bản WinSCP_No_Wifi nào cũng như nhau cả thôi, lỗi ko dùng đc chẳng qua là do file iTunesMobileDevice.dll trong folder của WinSCP ko tương thích với iTunes version cao hơn, chỉ cần vào PC theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin rồi chép file iTunesMobileDevice.dll vào trong thư mục của WinSCP, xong.

conanak99

Mình làm tương tụ nhưng nó nói: Network error: Connection refused là bị sao vậy bạn >.<

R4jShjT3RuN

Cần giúp về WinSCP ko wifi !!!

Tình hình là mình dùng WinSCP kết nối iPhone với máy tính ở nhà bạn mình thì được, nhưng về nhà mình thì kết nối iPhone với PC nhà mình bằng WinSCP ko được, bị báo lỗi

iPhone mình cũng đang cắm vào PC và đang kết nối với phần mềm iPhone PC Suite

Mình dùng iPhone 2G

Lỗi này đây bạn :

R4jShjT3RuN

Phiên bản WinSCP_No_Wifi nào cũng như nhau cả thôi, lỗi ko dùng đc chẳng qua là do file iTunesMobileDevice.dll trong folder của WinSCP ko tương thích với iTunes version cao hơn, chỉ cần vào PC theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin rồi chép file iTunesMobileDevice.dll vào trong thư mục của WinSCP, xong.

Sao mình chép File iTunesMobileDevice.dll như bạn nói rồi mà vẫn bị như lỗi mình nói trên