• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối iPhone với PC bằng WinSCP No Wifi New v4.20

longgiang81

Super V.I.P
Cách làm mình đưa ra là chuẩn xác, bạn thử kiểm tra xem SSH đã ON chưa, vấn đề này ko liên quan đến vào đc mạng hay ko.

R4jShjT3RuN

Cách làm mình đưa ra là chuẩn xác, bạn thử kiểm tra xem SSH đã ON chưa, vấn đề này ko liên quan đến vào đc mạng hay ko.

Bạn đọc bài của mình ở trang trước chưa ???

SSH của mình đã ON bạn àh

Chủ yếu ở đây là mình kết nối iPhone với PC bằng WinSCP đc nhưng là ở máy PC của nhà bạn

Còn máy nhà mình thì ko được, nó báo lỗi : " Network error: Connection refused connection abort "

Mình ko biết nguyên nhân vì sao mặc dù mình đã cài Net Framework 4.5 ( hay 3.5 gì đó ) rồi

Bạn giúp mình với :(

Zenki

Super V.I.P
Bạn đọc bài của mình ở trang trước chưa ???

SSH của mình đã ON bạn àh

Chủ yếu ở đây là mình kết nối iPhone với PC bằng WinSCP đc nhưng là ở máy PC của nhà bạn

Còn máy nhà mình thì ko được, nó báo lỗi : " Network error: Connection refused connection abort "

Mình ko biết nguyên nhân vì sao mặc dù mình đã cài Net Framework 4.5 ( hay 3.5 gì đó ) rồi

Bạn giúp mình với :(
Thử uninstall WinSCP cũ của bạn đi và update WinSCP ver mới nhất rồi connect lại xem sao. Mình lâu lâu cũng bị lỗi này nhưng uninstall rồi install lại là connect được. Mình dùng bản No-Wifi.

qingjun1989

iphone minh fw 2.2.1 dùng iphone PC suite xong, tất cả ứng dụng đều không mở được " the app cannot opened .... " chán wa không biết tại sao, có ai biết chỉ dùm với:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

ditymm

Sau một thời gian mày mò chọc ngoáy từ bản Win scp 4.19 ra được cái này (Không hay không nhận thank)
Công dụng; Kết nối với pc bằng cabe truy xuất vào bộ nhớ root >> cài các ứng dụng app , game , hình nền , nhạc chuông , nhạc tin nhắn , themes , chép lưu các dữ liêu >>> tin nhắn ,danh bạ , note , và rất nhiều thứ khác nữa , ví dụ như mỗi lần restor hoặc cài hay nâng cấp fw mới fải backup lại danh bạ qua itunes rất cực và mất thời gian >>> bây giờ chỉ cần truy xuất vào var>>bobile>>library >>addressbook>> copy lại hai fie trong đó thế là ok vvvv.....cài máy xong chép lại là ok
Ưu điểm
> Kết nối nhanh mạnh > cắm cabe vào thế là xong
> Không cần cài đặt thao tác đơn giản
> Không cần gõ pass như các bản khác khi kết nối
> Không cần set app 775 hay 777 hay.... mỗi khi chép app mới
Hướng dẫn cài đặt
1/ Vào Cydia cài open ssh > Kết nối iphone với pc
2/Dowload về giải nén vào ổ C >ra fine Win SCP (mot )
3/ Lick chuột phải vào thư mục đã giải nén sen to destop
4/ Mở foder Win scp (Mot ) trên destop chọn (Mot) Win SCP.ex >chọn usb > chờ 30s chọn up... thưởng thức
Có thể không kết nối với cú lisk chuột lần đầu > thoát ra vào lại 1 đến hai lần là ok
Chúc các chiến hữu vui và nhớ thank khi thấy good
Download tại đây www.mediafire.com/?m1ytm2yzzen

Mình mới sài iphone nên không biết nhiều cũng xem trong diễn đàn,cho mình hỏi là máy mình có cài openssh nhưng mình không biết nó nằm ở đâu trong máy bạn chỉ cho mình tìm nó để biết đặng tắt hoặc mở

Zenki

Super V.I.P
Mình mới sài iphone nên không biết nhiều cũng xem trong diễn đàn,cho mình hỏi là máy mình có cài openssh nhưng mình không biết nó nằm ở đâu trong máy bạn chỉ cho mình tìm nó để biết đặng tắt hoặc mở
Mặc định khi cài vào là nó sẽ mở :D Nghe tên cũng đoán được nhạc hiệu mà :p OpenSSH tuy nhiên nếu muốn quản lý nó bạn có thể cài thêm chương trình SBSettings hoặc Brosspreps để On hoặc Off tùy ý ;)

ditymm

Mặc định khi cài vào là nó sẽ mở :D Nghe tên cũng đoán được nhạc hiệu mà :p OpenSSH tuy nhiên nếu muốn quản lý nó bạn có thể cài thêm chương trình SBSettings hoặc Brosspreps để On hoặc Off tùy ý ;)

Ý của mình hỏi là vô mục nào trên Iphone để thấy Openssh, còn hai chương trình SBSeting,Brosspreps mình không biết cài và không biết sử dụng(mới sài Iphone)bạn thông cảm,có thể bạn hướng dẩn mình làm càng chi tiết càng tốt

Zenki

Super V.I.P
Ý của mình hỏi là vô mục nào trên Iphone để thấy Openssh, còn hai chương trình SBSeting,Brosspreps mình không biết cài và không biết sử dụng(mới sài Iphone)bạn thông cảm,có thể bạn hướng dẩn mình làm càng chi tiết càng tốt
Không mục nào trên iPhone có thể thấy và quản lý OpenSSH trừ khi cài 1 trong 2 cái SBSettings hoặc Bosspref. Muốn biết cách sử dụng bạn phải tự tìm hiểu. Trên diễn đàn có nhiều bài viết liên quan rồi.

Tham khảo về SBSettings - TẠI ĐÂY

ditymm

Sau một thời gian mày mò chọc ngoáy từ bản Win scp 4.19 ra được cái này (Không hay không nhận thank)
Công dụng; Kết nối với pc bằng cabe truy xuất vào bộ nhớ root >> cài các ứng dụng app , game , hình nền , nhạc chuông , nhạc tin nhắn , themes , chép lưu các dữ liêu >>> tin nhắn ,danh bạ , note , và rất nhiều thứ khác nữa , ví dụ như mỗi lần restor hoặc cài hay nâng cấp fw mới fải backup lại danh bạ qua itunes rất cực và mất thời gian >>> bây giờ chỉ cần truy xuất vào var>>bobile>>library >>addressbook>> copy lại hai fie trong đó thế là ok vvvv.....cài máy xong chép lại là ok
Ưu điểm
> Kết nối nhanh mạnh > cắm cabe vào thế là xong
> Không cần cài đặt thao tác đơn giản
> Không cần gõ pass như các bản khác khi kết nối
> Không cần set app 775 hay 777 hay.... mỗi khi chép app mới
Hướng dẫn cài đặt
1/ Vào Cydia cài open ssh > Kết nối iphone với pc
2/Dowload về giải nén vào ổ C >ra fine Win SCP (mot )
3/ Lick chuột phải vào thư mục đã giải nén sen to destop
4/ Mở foder Win scp (Mot ) trên destop chọn (Mot) Win SCP.ex >chọn usb > chờ 30s chọn up... thưởng thức
Có thể không kết nối với cú lisk chuột lần đầu > thoát ra vào lại 1 đến hai lần là ok
Chúc các chiến hữu vui và nhớ thank khi thấy good
Download tại đây www.mediafire.com/?m1ytm2yzzen

Mình dowload về mở lên làm theo hướng dẩn
Mở foder Win scp (Mot ) trên destop chọn (Mot) Win SCP.ex >chọn usb > chờ 30s chọn up... thưởng thức
nhưng không thấy chử UP nào hết rồi làm theo hướng dẩn của bạn Longgiang81 củng không được (máy mình 2g 3.0 )

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

Mở foder Win scp (Mot ) trên destop chọn (Mot) Win SCP.ex >chọn usb > chờ 30s chọn up... thưởng thức
nhưng không thấy chử UP nào hết rồi làm theo hướng dẩn của bạn Longgiang81 củng không được (máy mình 2g 3.0 )

Vậy xài iPhone Tunnel Suite cho nó đơn giản! Thử xem!

ditymm

Vậy xài iPhone Tunnel Suite cho nó đơn giản! Thử xem!

Mình nghe nói chạy WinSCP rất ổn định nên muốn dùng thử cho chắc ăn,mình củng cám ơn bạn đã trả lời
Không biết bạn nào đã làm được xin chỉ cho mình làm sai ở chổ nào,mình xin cám ơn

acad

Mình cũng mắc ở chỗ này, ko có chữ Up nào cả, ấn login thì toàn báo Network Error: Connection refused.

BADBIGBOY

Mình cũng bị báo Network error: Connection refused. Có ai biết giúp mình với????hichic