• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối N70 và PC (khó kết nối)

toeic

máy của mình là N70. không biết các bạn dùng n70 có như mình không. Nhưng minh kết nối N70 va Pc bằng cáp để chép nhạc, ứng dụng vào máy, sao thấy khó khăn quá. mình thấy xác suât thành công những lần kết nối là 40%. lúc thì cắm 1 phát máy tính nhận luôn.lúc thì nó báo lỗi regconize.., lúc thì không báo gì hết. Mình đã cài bộ PC suite rồi. Các bạn có cách nào khắc phục không giúp mình với nào

Anhtoitb

Mình cài PC suite và kết nối N70 với PC bình thường! Có khi nào bản PC Suite của bạn bị lỗi không nhỉ, hoặc là cáp bạn cắm không được chắc chắn nên gây ra hiện tượng chập chờn như vậy.

Theo mình thì bạn nên kiểm tra tiếp xúc giữa cáp và N70 xem có chắc chắn không nhé và cách chép nhạc nhanh nhất là tháo thẻ của N70 ra và cắm vô đầu đọc thẻ để Copy cho nhanh chứ copy qua PC Suite thì đến bao giờ!

toeic

Mình cài PC suite và kết nối N70 với PC bình thường! Có khi nào bản PC Suite của bạn bị lỗi không nhỉ, hoặc là cáp bạn cắm không được chắc chắn nên gây ra hiện tượng chập chờn như vậy.

Theo mình thì bạn nên kiểm tra tiếp xúc giữa cáp và N70 xem có chắc chắn không nhé và cách chép nhạc nhanh nhất là tháo thẻ của N70 ra và cắm vô đầu đọc thẻ để Copy cho nhanh chứ copy qua PC Suite thì đến bao giờ!

đúng là chép bằng thẻ nhớ nhanh. nhưng công đoạn tháo thẻ nhớ ra cũng mất công lắm. mình toàn tắt máy rồi mới tháo thẻ nhớ(như vậy cho tuổi thọ thẻ nhớ cao0. nên mình hay chép bằng pc suite để thẻ nhớ được bền hơn

Anhtoitb

đúng là chép bằng thẻ nhớ nhanh. nhưng công đoạn tháo thẻ nhớ ra cũng mất công lắm. mình toàn tắt máy rồi mới tháo thẻ nhớ(như vậy cho tuổi thọ thẻ nhớ cao0. nên mình hay chép bằng pc suite để thẻ nhớ được bền hơn

Điều đó không chính xác đâu bạn, vì khi ta bung nắp thẻ ở bên sườn của N70 ra máy sẽ chạy Close Appli.... để đóng các chương trình trên thẻ nhớ và yêu cầu "Remove memory card and Press OK" --> bạn bấm OK rùi tháo thẻ ra. Bạn yên tâm là điều này không làm ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ của thẻ vì N70 thiết kế để có thể tháo thẻ nhanh chóng mà (những máy lắp thr bên sườn máy thường thiết kế để việc tháo thẻ dễ mà không ảnh hưởng đến thẻ...). Chính việc copy dữ liệu với thời gian lâu mới là điều làm ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ thẻ đó bạn!

thanhcong_to

kết nối bằng PC_SUITE chậm cực kì luôn,tải mấy bài hát mất cả tiếng!
dùng CẢD_READER nhanh hơn nhièu

winterboy

Mình cũng sài N70 và cũng mới bị tình trạng như bạn toeic, trước đây thì vẫn dùng ngon cắm 1 cái là nhận luôn, nhưng vừa hôm nay tự nhiên bị "USB Device Not Recognized - One of the USB devices attached to this computer malfunctioned, and Windows does not recognize it". Hix ko bít bị làm sao nữa, đã cài lại PC Suite bản mới nhất, restart PC, restart phone mà vẫn ko được. Làm như nào đây các bạn Y.Y

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng sài N70 và cũng mới bị tình trạng như bạn toeic, trước đây thì vẫn dùng ngon cắm 1 cái là nhận luôn, nhưng vừa hôm nay tự nhiên bị "USB Device Not Recognized - One of the USB devices attached to this computer malfunctioned, and Windows does not recognize it". Hix ko bít bị làm sao nữa, đã cài lại PC Suite bản mới nhất, restart PC, restart phone mà vẫn ko được. Làm như nào đây các bạn Y.Y

Bạn xem lại chỗ tiếp xúc của cap với phone nhé. Tiếp xúc kém cũng bị hiện tượng này. Nếu được thì tìm cap mới thử xem sao.

Thuannt8x

lỗi của bạn thường là do bên phía máy tính. Mình có 2 máy tính ở nhà 1 máy cắm phát nhận luôn. máy kia thì 30% là đc thôi. có thể do Ram thiếu nó cũng hok cho kết nối. Khổ. Bạn có thể check lại driver của cổng usb rồi xem lại Ram hay Main máy tính gì đó.

máy của mình là N70. không biết các bạn dùng n70 có như mình không. Nhưng minh kết nối N70 va Pc bằng cáp để chép nhạc, ứng dụng vào máy, sao thấy khó khăn quá. mình thấy xác suât thành công những lần kết nối là 40%. lúc thì cắm 1 phát máy tính nhận luôn.lúc thì nó báo lỗi regconize.., lúc thì không báo gì hết. Mình đã cài bộ PC suite rồi. Các bạn có cách nào khắc phục không giúp mình với nào

Lỗi Windows is not recognized device thường do cổng USB của bạn ko đủ điện cấp để nhận ra được thiết bị. Bạn có cắm cáp qua dây nối dài USB không ? Bạn nên cắm trực tiếp cáp vào cổng USB đằng sau máy tính.