• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối PC và phone qua Mass storage mode dù đang sử dụng font!

linhvnvip

bác kojiro đang online à.sang toppic PC suite cho em xin cái PC suite offline đi.
thank bro nhiều

dienwee

hix. sao mình xài font tren thể nhớ mà vẫn kết nối PC suite như thường nhỉ. hahaa

vuthuhh

Cho mình hỏi sao máy mình không thấy có bước 6
Bước 6. Di chuyển xuống dưới tìm dòng chữ
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*

Đưa con trỏ đến trước \Data rồi add C: vào trước nó, lúc này câu trên sẽ thành:
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=C:\Data\Fonts\*.*

vuthuhh

mình đã làm theo cách của Huynh, song khi khởi động máy mà còn thẻ nhớ thì máy chỉ hiện màng hình trắng và ko khởi động nữa. khi lấy thẻ ra thì khởi động được, ko biết lý do vì sao. trong bài có câu " copy font bạn muốn dùng vào vào c:data\fonst là được. Mình ko hiểu font này là như thế nào.

máy mình cũng bị như thế

ý mình là xài đc tuốt í. cái mass storage là truy cập vào Thẻ nhớ và bộ nhớ máy chứ gì. mình vẫn vào được mà có sao đâu. chắc máy xịn. haha:D
Hoàn toàn sai lầm.... Mass store là chế độ biến ổ cứng hoặc thẻ nhớ thành một usb chứ hoàn toàn ko có bộ nhớ máy nào ở đây cả.

Cho mình hỏi sao máy mình không thấy có bước 6

máy mình cũng bị như thế

Khi edit file ini bằng Xplore thì sử dụng chức năng find để tìm từ khóa sẽ thấy được các dòng đó ở bước 6.

Không nên để 2 font khác nhau khi làm theo cách trên.

vuthuhh

hic, kô có bước6 nên hình như mình cài đặt kô thành công, vẫn kô đọc được tiếng viết

Kojiro

Super V.I.P
hic, kô có bước6 nên hình như mình cài đặt kô thành công, vẫn kô đọc được tiếng viết

Bạn phải nắm rõ, cách này là để dùng font mà vẫn dùng được Mass, còn bình thường thì chỉ cần chép font vào đúng C:/resource/fonts, khởi động lại máy là dùng được.

malanh

Máy em cũng có đâu có bước 6,hichic, câu thay và xóa phong thì em có, nhưng mà enable=0,restart lại máy thì chép vào đc nhưng mà xóa phong cũ thì lại không dc,hichic,

Kojiro

Super V.I.P
Máy em cũng có đâu có bước 6,hichic, câu thay và xóa phong thì em có, nhưng mà enable=0,restart lại máy thì chép vào đc nhưng mà xóa phong cũ thì lại không dc,hichic,

Được nếu bạn dùng RomPatcher/DisableCaps :D

vuthuhh

Bạn phải nắm rõ, cách này là để dùng font mà vẫn dùng được Mass, còn bình thường thì chỉ cần chép font vào đúng C:/resource/fonts, khởi động lại máy là dùng được.

vẫn không được bạn ạ, ah máy mình là hàng xách tay từ campuchia về, không biết có ảnh hưởng gì không???

Kojiro

Super V.I.P
vẫn không được bạn ạ, ah máy mình là hàng xách tay từ campuchia về, không biết có ảnh hưởng gì không???

Như mình nói ở trên, muốn dùng font gì thì cứ cài fontrouter rồi chép font vào đường dẫn trên, restar máy lại là dùng. Còn bạn làm mà vẫn không được thì mình bó tay :|

vuthuhh

Như mình nói ở trên, muốn dùng font gì thì cứ cài fontrouter rồi chép font vào đường dẫn trên, restar máy lại là dùng. Còn bạn làm mà vẫn không được thì mình bó tay :|

nhưng kô có bước 6 thì làm sao mà đưa đường dẫn vào được