• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết quả test Bak2u Pte PhoneBakPlus v1.01 S60v3

momvip9

Mã:
Bổ sung Quan trọng:
Bạn mở chương trình>>ở Tab PhoneBAK ở Recipient#1 : nhập số DT máy gửi
Ở đây chúng ta được nhập 3 số à,ít qá nhưng cũng thật good nếu dùng quản lý nhỉ.hi
Ban ơi, Recipient có nghĩa là người nhận, tức là máy sẽ nhận được tin nhắn thông báo về vị trí của điện thoại chứ, hay là điền số máy mình cần kiểm tra, máy gửi đi hay là may mà tin nhắn kiểm tra của mình gửi đến. hjx

momvip9

minhthang ơi, thế ra là máy có GPS là máy nhận tin thôi à? Muốn xác định máy không có GPS thì không được à? ví dụ mình gửi từ con N96 đến con 1200 thì không được có phải không?:mad:)
Cái này thì tất nhiên là dùng máy 1200 để kiểm tra N96 được thôi, vì máy nào có GPS thì nó mới có thể định vị được nó đang ở đâu để gửi thông tin lên server sau đó thông tin được gửi về máy 1200 chứ, 1200 làm sao có GPS mà định vị được nó hả bạn
Với lại bạn mất N96 thì bạn cần biết nó đang ở đâu để tìm lại, tìm được thằng ăn cắp oánh nó mới bõ chứ, mất 1200 bạn có cần mất công thế không?

momvip9

Thấy cái này hay thì vừa gọi điện hết tiền nên ngồi đần mặt ra một lúc… bỗng nhớ ra mình con mấy cai sim khuyến mại vứt trong hộp một cái còn mười mấy k, một cái con 3k, cho 2 cai sim vào 2 máy test luôn, cái samsung cùi bắp mọi khi nt đã thấy ghét, hôm này cần gõ dẫu phẩy mà tìm mãi mới thấy (mọi khi có quan trọng gì đâu) cuối cùng thì cũng hoàn thành cú pháp tin nhắn, gửi 5 phát đều có tin nhắn phản hồi cả 5. hi hi
Kết quả phản hồi là …report ( message sent). Hjx hjx. Mong đợi mãi không có gì thêm. Chắc là làm sai bước gì rồi. Theo dõi thêm thôi. Hoặc là 6120 không có GPS, nhưng mà sim thì có GPRS cơ mà. Thui đi ngủ đã, biết đâu sáng mai có tin nhắn thông báo vị trí cái điện thoại của minh đang nằm bên cạnh mình. Các bác ơi test đi cho em theo dõi vụ này xem thế nào nhé

XuanVinhc

Sao mình cũng test Samsug với E71 mà vẩn bặt vô âm tính.Đã nhập số dt của Samsung vào E71 rùi chọn enable rùi mà sao kỳ quá.Không biết có thiếu bước nào hông mong các huynh chỉ giáo với!!!!

tranthang

Sao mình cũng test Samsug với E71 mà vẩn bặt vô âm tính.Đã nhập số dt của Samsung vào E71 rùi chọn enable rùi mà sao kỳ quá.Không biết có thiếu bước nào hông mong các huynh chỉ giáo với!!!!
Nhớ soạn đúng cú pháp nha bạn:
cú pháp đúng : Phonebak,Track

momvip9

Tôi test vẫn bị GpsNotAvailable--33:O

Tớ nhắn tin xong còn chẳng thấy có phản hồi lại được như bạn cơ. Hình như là cái điện thoại mà bạn muốn biết vị trí của nó, lúc đó nó phải có kết nối GPS, vị trí của nó sẽ được gửi lên các vệ tinh để tính toán ra vị trí chính xác nhất, xong rồi kết quả sẽ được gửi về máy mà bạn dùng để gửi tin nhắn kiểm tra ấy. Nếu mà cái phone được kiểm tra vị trí mà không kết nối GPS thì pó tay rồi. Vì nghe nói GPS miễn phí nhưng mà sóng yếu lắm và nếu ở trong nhà thì không có bắt được GPS đâu, chỉ có ở ngoài trời, nơi thoáng một chút thì mới có GPS được thôi. Po tay, mình ngồi test trong nha mấy lần…

bitis06

Tớ nhắn tin xong còn chẳng thấy có phản hồi lại được như bạn cơ. Hình như là cái điện thoại mà bạn muốn biết vị trí của nó, lúc đó nó phải có kết nối GPS, vị trí của nó sẽ được gửi lên các vệ tinh để tính toán ra vị trí chính xác nhất, xong rồi kết quả sẽ được gửi về máy mà bạn dùng để gửi tin nhắn kiểm tra ấy. Nếu mà cái phone được kiểm tra vị trí mà không kết nối GPS thì pó tay rồi. Vì nghe nói GPS miễn phí nhưng mà sóng yếu lắm và nếu ở trong nhà thì không có bắt được GPS đâu, chỉ có ở ngoài trời, nơi thoáng một chút thì mới có GPS được thôi. Po tay, mình ngồi test trong nha mấy lần…

Có thể như vậy lắm!Thế thì cũng bị hạn chế nhiều vì máy bị KTra có phải lúc nào cũng ở ngoài đg để cho bắt sóng GPS tốt đâu!:(
Mà máy bị test như E71 của tôi nó vẫn báo trên màn hình :Track position request from +84*******.do u want to continue.Sau đó ấn vào thì tin nhắn đấy biến mất!
**** là số máy gửi tin để ktra.

momvip9

Mà máy bị test như E71 của tôi nó vẫn báo trên màn hình :Track position request from +84*******.do u want to continue.Sau đó ấn vào thì tin nhắn đấy biến mất!
**** là số máy gửi tin để ktra.

ủa sao bảo là máy được kiểm tra tuy có nhận được tin nhắn yêu cầu gửi vị trí của nó đi nhưng mà việc nhận tin và gửi tin này chỉ chạy ngầm thôi cơ mà! Hay là bạn chưa nhập số điện thoại vào từ trước như phần hướng dẫn bổ sung của TrangThang. Từ đó cũng thấy rằng chức năng nhận tin nhắn và gửi tin nhắn ngầm này chỉ có tác dụng với 3 số điện thoại mà minh nhập từ trước thôi đúng không? Các số khác mà kiểm tra thì người bị kiểm tra sẽ phát hiện ra và từ chối gửi thông tin được đúng không? Bác nào đã test thành công thử test lại với số máy không có trong danh sách 3 cái số nhập vào xem nào?

bitis06

Máy bị ktra đã nhập số ktra vào 1 trong 3 số fix trong đó.Nó vẫn báo bạn à!

trunganh0412

To chua dung thu pm nay nhung da dung Kaspersky co chuc nang nay day,to da 1lan test,khj nao may gui tin GPS not advalable,tuc la may cua ban k co gps hoac la may ban co gps nhung chua cai dat Gps data.Ban vao Settings,chon Gps data,chon Posistiones setting,chon Assisted GPS & Integrated GPS.Roi ban thu test lai xem dc k.Theo minh thi chj may nao co GPS moj dung dc chuc nang cua Pm nay thoj.To dung Kasper thay hay lam,no gui 1 tnhan toa do cua may vao may minh gui tin di,roi gui hinh toa do may tren Google map vao email cua minh.Nhu the lo gj mat ma k tim dc may,tru khj bi format 4 ngon.
Posted via Mobile Device

q630666

Chào các bạn!
Hôm nay mình đã test được một phần phẩn mềm này các bạn thử và cho ý kiến nhé:
1-cài đặt và tính năng thì các bạn đã rõ ở phần giới thiệu của bạn Caominh171 rồi phải không, cũng dễ hiểu các bạn nhỉ
2-Sử dụng và cùng test các bạn nhé:
Bạn cần có 2phone (ít nhất 1phone có hỗ trợ GPS và nếu có cả 2 càng tốt nhé)
-Cài ở phone có hỗ trợ GPS và chạy chương trình thiết lập các thông số cần thiết như hướng dẫn.
Bạn cho tớ hỏi là nếu cái máy có GPS mà đang ở trong nhà không bắt đc GPS thì có xác định đc không nhỉ?Kiểm tra con vợ mà nó đang đi cafe hoặc trong nhà nghỉ với zai thì chịu chết rồi :D

trunganh0412

Nha nghi 10 tang van bat tot neu may ban co A-GPS,to da test thu trong nha roi,nhug k faj pm nay,minh dung Kaspersky tren N82.Bat dc dia chj la gui luon lai ha
.chua den 1phut
Posted via Mobile Device

phuonggm

Chào các bạn!
Hôm nay mình đã test được một phần phẩn mềm này các bạn thử và cho ý kiến nhé:
1-cài đặt và tính năng thì các bạn đã rõ ở phần giới thiệu của bạn Caominh171 rồi phải không, cũng dễ hiểu các bạn nhỉ
2-Sử dụng và cùng test các bạn nhé:
Bạn cần có 2phone (ít nhất 1phone có hỗ trợ GPS và nếu có cả 2 càng tốt nhé)
-Cài ở phone có hỗ trợ GPS và chạy chương trình thiết lập các thông số cần thiết như hướng dẫn.
-Phone thứ hai (có cài pm thì càng tốt) thì sẽ có kết quả 2 chiều là định vị bạn đang ở đâu nhé.sau đó soạn tin nhắn với nội dung như sau:
Phonebak,Trackgửi đến số DT của Phone 1
Bạn chờ khoảng 1 phút (tùy tín hiệu GPS nơi bạn ở nhé-thường thì status 3 trong 5 trạm phát GPS có màu xanh thì tốt nhất).
Theo nguyên tắc thì máy nhận sẽ nhận tin nhắn nhưng ở trường hợp này vì theo cú pháp tin nhắn như trên thì chương trình Bak2u Pte PhoneBakPlus sẽ bắt nội dung nếu đúng cú pháp sẽ nhờ sever của Google xử lý và gửi lại tin nhắn hồi đáp tới Phone 1 một đường link của GoogleMap và khi bạn xem sẽ có hình vị trí của Phone 2 như hình mình test kết quả chỗ mình đang ở như hình sau:

View attachment 129802 Kết quả vị trí chính xác theo mình là 9/10
Lưu ý là ở phone 2 không nhận cũng báo tin nhắn nào cả bạn nhé.
Chỉ nhận ngầm tin nhắn thôi - Gps của máy sẽ hoạt động.

Thật hay phải không các bạn nếu có 2 phone cùng hỗ trợ GPS và cài chương trình này thì ok lắm.
Nào các bạn cùng test và cho ý kiến nhé.
Phone test N82 - Địa điểm TP DaLat - Lâm Đồng
Thân chào!
----------------------------------------------------------------------------
Bổ sung Quan trọng:
Bạn mở chương trình>>ở Tab PhoneBAK ở Recipient#1 : nhập số DT máy gửi
Ở đây chúng ta được nhập 3 số à,ít qá nhưng cũng thật good nếu dùng quản lý nhỉ.hi

Phone 1 là máy gửi đi hả pro?
Số đt máy gửi là máy của mình à?
Các pro nói rõ tí đi. Thử miết mà hok được-> tốn mấy k tin nhắn:(

cuthoi

Nha nghi 10 tang van bat tot neu may ban co A-GPS,to da test thu trong nha roi,nhug k faj pm nay,minh dung Kaspersky tren N82.Bat dc dia chj la gui luon lai ha
.chua den 1phut
Posted via Mobile Device

Thế bạn làm cách nào để nó gửi cho bạn thế, bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người không?

cacha

Bạn tranthang oi dã gần 3 tháng rồi mà vẫn chưa có ai Giãi dược Bài này ? chưa thấy ai cài pm nầy thành cong ? kg biết có Bác nào dã xài qua và dịnh vị dược chưa nữa ? bạn nào xài dược rồi có thễ hướn dẫn cho ae trong diễn dàn dược kg. thank,s