• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Keyboard, Tahoma fonts và từ điển SMS cho TD2

hoangp7

bán phím nào nhỉ . anh có thể chi rõ hơn ko em nhấn giữ đủ thứ rồi mà ko được

hanoiwap

Super V.I.P
nhưng mà mình vào phần tin nhắn rồi chọn menu ca? vào setting nựa cụng ko biết chuyển ở đâu

Chú ý:Bản ROM Asia (HTC Touch Diamond2_WM6.5_RUU_Topaz_S_hTC_Asia_WWE_2.17.707.1_Radio_Sign_Topaz_61.44tc.25.32_4.49.25.17_Ship) có bàn phím tiếng Trung sẽ không có Compact QWERTY (20 phím) và PhoneKeypad (12 phím).Bạn phải chọn phiên bản Châu Âu hoặc các bản ROM của bác Phạm Quang

vinani

Hi pac hanoiwap,

Nhìn vào screenshot mình rất khoái bản keyboard của bác. Nhưng khi download về cài, máy báo restart, sau khi restart các keyboard của máy của mình vẫn y như cũ, không có thay đổi giống như screenshot của bác chụp. Mình đang xài bản ROM V18 mới nhất của bác PhamQuang cho TD2.

Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách nào để mở keyboard của bác lên không? Mong bác thông cảm nếu mình đã có thao tác gì sai.

Trân trọng.

hanoiwap

Super V.I.P
Hi pac hanoiwap,

Nhìn vào screenshot mình rất khoái bản keyboard của bác. Nhưng khi download về cài, máy báo restart, sau khi restart các keyboard của máy của mình vẫn y như cũ, không có thay đổi giống như screenshot của bác chụp. Mình đang xài bản ROM V18 mới nhất của bác PhamQuang cho TD2.

Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách nào để mở keyboard của bác lên không? Mong bác thông cảm nếu mình đã có thao tác gì sai.

Trân trọng.

Tôi cũng dùng bản ROM V18 mới nhất của bác PhamQuang cho TD2.Vì ROM có sẵn Tahoma Fonts nên tôi dùng Vie_T9_without_arrows.cab883k (Cắt bỏ phím điều hướng và đoán trước tiếng Việt không dấu WVGA)

Bạn có thể xem thêm tại ĐÂY

vinani

Tôi cũng dùng bản ROM V18 mới nhất của bác PhamQuang cho TD2.Vì ROM có sẵn Tahoma Fonts nên tôi dùng Vie_T9_without_arrows.cab883k (Cắt bỏ phím điều hướng và đoán trước tiếng Việt không dấu WVGA)

Bạn có thể xem thêm tại ĐÂY

Cảm ơn bác hanoiwap rất nhiều, bản update của bác chạy ngon lành.

Trân trọng.

bongbin2218

cho hỏi em down rom gốc trên htc bản asia.nhưng sao phần nhắn tin chậm chạm quá,nhắn tin chữ hiện ra chậm chạm nên bĩ nhảy chử hoài.rồi mỗi làn6 đợi nó mở 1 tin nhắn mới cũng rất lâu.vậy nên up rom nào để chạy mượt vư sms các bạn

B

bismuth

Guest
cho mình hỏi có cách nào bỏ được các từ tiếng Anh trong T9 ko? vì tiếng Anh, tiếng Việt lẫn lộn nên nhiều khi có nhiều lựa chọn quá nên lại thành chậm và dễ nhầm. Mong được các bạn giúp đỡ :)