• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khác nhau giữa Recovery va Root?

sniper9x

các anh chị cho em hỏi sự khác nhau giữa recovery và root, em hỏi 1 câu gà vì em mới sử dụng :( , khi nào cần root và khi nào cần recovery, có phải khi máy mình đang chạy bản fw gốc mà muốn cài phần mềm không có trên market thì cần root máy để can thiệp sâu, còn nếu em recovery bản cook rom trên mạng thì không cần root máy nữa phải không ạ, em xin cảm ơn nhiều :)

shadow141206

các anh chị cho em hỏi sự khác nhau giữa recovery và root, em hỏi 1 câu gà vì em mới sử dụng :( , khi nào cần root và khi nào cần recovery, có phải khi máy mình đang chạy bản fw gốc mà muốn cài phần mềm không có trên market thì cần root máy để can thiệp sâu, còn nếu em recovery bản cook rom trên mạng thì không cần root máy nữa phải không ạ, em xin cảm ơn nhiều :)

Theo mình hiểu thì phải root máy thì mới có recovery được ... Và sau khi có được recovery thì mình mới dễ dàng mod, up cooked ROM, còn nếu muốn cài app không nằm trên market thì mình nghĩ không cần phải root máy đâu bạn !

Langdang02

Theo mình thì root máy tức là hack vào hệ thống để có thể can thiệp, và một trong những cách can thiệp là cài recovery (nôm na là menu boot máy ban đầu để có thể cài đặt cooked firmware, reset, wipe data ...)

Không biết hiểu dzị đúng ko vì mình cũng mới tìm hiểu android được vài ngày :D