• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẮC PHỤC CẢM BIẾN TIỆM CẬN CHẬP CHỜN HOẶC KHÔNG HOẠT ĐỘNG.

kinedrack

Vấn để cảm biến tiệm cận của DHD

Ai pro xin chỉ giáo giùm cháu với ah.
Con DHD của cháu tự dưng cái cảm biến tiệm cận của nó bị hư rùi hay sao ý.
Khi gọi đi hay có ng gọi đến nghe máy thì máy ( cháu lấy tay che cảm biến tiệm cận ) thì màn hình ko tự tắt ah

cháu dùng bản ROM v16 của bác Quang ah
ai bít chỉ giùm cháu với cháu cảm ơn nhiều

moa780

+1 mình dùng rom sence 3.5 cũng bị tương tự, không biết có phải chưa kích hoạt
Ai pro xin chỉ giáo giùm cháu với ah.
Con DHD của cháu tự dưng cái cảm biến tiệm cận của nó bị hư rùi hay sao ý.
Khi gọi đi hay có ng gọi đến nghe máy thì máy ( cháu lấy tay che cảm biến tiệm cận ) thì màn hình ko tự tắt ah

cháu dùng bản ROM v16 của bác Quang ah
ai bít chỉ giùm cháu với cháu cảm ơn nhiều

buihieupda

Đầu tiên có đôi lời với các Bác về em DHD của mình.
Em này mình tậu về chủ trước đã dùng được khoảng 6 tháng, dùng rất kỹ, và dùng rom ship. khi về sử dụng khi nghe gọi thấy cảm ứng tiệm cận chập chờn có lúc không hoạt động đã up thay đổi rất nhiều rom và cài nhiều phần mền mà không khắc phục được (cảm ứng tiệm cận làm chức năng tắt màn hình khi đưa lên tai nghe hoặc khi gọi tránh phần tai chạm vào màn hình khích hoạt chức năng khác, một công dụng nữa là tiết kiệm pin khi không cần đến ánh sáng của màn hình. cái này những máy có màn hình cảm ứng mới có)
mình có tham khảo qua nhiều topic nói về cảm ứng tiệm cận

http://www.pdaviet.net/showthread.php?151636-V%E1%BA%A5n-%C4%91%E1%BB%83-c%E1%BA%A3m-bi%E1%BA%BFn-ti%E1%BB%87m-c%E1%BA%ADn-c%E1%BB%A7a-DHD

http://www.pdaviet.net/showthread.php?153431-DHD-c%E1%BA%A3m-bi%E1%BA%BFn-%C3%A1nh-s%C3%A1ng-kh%C3%B4ng-ho%E1%BA%A1t-%C4%91%E1%BB%99ng

http://www.pdaviet.net/showthread.php?118733-Disassembly-HTC-Desire-HD-by-PDAVIET%28-Bung-Desire-HD-%29

http://www.youtube.com/watch?v=JfatoeWbMRk&feature=related

Đi đến quyết định mổ xẻ em nó để xem thực hư ra sao.
đây là hình ảnh em nó bị mổ xẻ (chú ý cáp của phím tăng giảm âm lượng khi tháo và lắp, bị vướng phải kéo miếng tem dán và nhấc hẳn ra)

Chú ý các cá khi tháo kính đèn flach.

dán che cái camera không thì sợ khi vệ sinh bị bụi

tháo ra ôi X_X:-?

cái cảm biến tiệm cận là cái hơi vàng vàng. bên phải là cái cảm biến ánh sáng. không biết có phải không nữa, tốt nhất là cứ vệ sinh cả 2.

sau khi em nó được vệ sinh:)) chưa kỹ lắm.X_X

=D>:D

Cảm ơn bác venusian.
Trước đây máy mình cũng bị cái cảm biến này rất chập chờn. Lúc đc, lúc ko. Đổi rất nhiều Rom rồi nó vẫn vậy.
Sau một hồi suy nghĩ mình đã quyết định bung vỏ nó ra. Thì ối giờ ơi trong đấy toàn là bụi bám kín đen vào. Dùng bàn Chải đánh răng đánh sạch sẽ đi. Lắp lại vỏ thử úp vào tai phát nào ăn phát đấy luôn. (Tháo vỏ phải cần thận ko đứt luôn cái cáp phím Volum đấy)

Cách của bác thungdau cũng có vẻ hay không phải bung máy nhưng có vẻ nguy hiểm (sợ bị vào phần khác, theo mình chỉ áp dụng với những máy mới bị bụi thôi.)

có cách sử lý rất đơn giản ko phải tháo máy, các Bác ra chỗ sửa xe máy hoặc chỗ nào có máy bơm nén khí các Bác xịt vào chỗ tai nghe cạnh cái cảm biến cho hết bụi là ok, cảm biến lại hoạt động bình thường....:D

cuối cùng là lắp lại, test gọi 18001091 lấy tay che và và bỏ ra thấy bật và tắt màn hình ok, như của nhà sx ( Kết luận: trong quá trình dùng em DHD này thi thoảng phải xì xì vào chỗ của em nó thôi)=))
cảm ơn các Bác đã đọc và nếu thấy có ích thì khích lệ em cái nhé :)) thacks đó mà. =D>:D
xin lưu ý: CÁC BÁC TRƯỚC HAY SAU ĐỀU PHẢI VỆ SINH EM NÓ THÔI quá trình sử dụng không thể tránh được bụi trong túi quần, áo, môi trường. cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

nghienPC991

Đầu tiên có đôi lời với các Bác về em DHD của mình.
Em này mình tậu về chủ trước đã dùng được khoảng 6 tháng, dùng rất kỹ, và dùng rom ship. khi về sử dụng khi nghe gọi thấy cảm ứng tiệm cận chập chờn có lúc không hoạt động đã up thay đổi rất nhiều rom và cài nhiều phần mền mà không khắc phục được (cảm ứng tiệm cận làm chức năng tắt màn hình khi đưa lên tai nghe hoặc khi gọi tránh phần tai chạm vào màn hình khích hoạt chức năng khác, một công dụng nữa là tiết kiệm pin khi không cần đến ánh sáng của màn hình. cái này những máy có màn hình cảm ứng mới có)
mình có tham khảo qua nhiều topic nói về cảm ứng tiệm cận

http://www.pdaviet.net/showthread.php?151636-V%E1%BA%A5n-%C4%91%E1%BB%83-c%E1%BA%A3m-bi%E1%BA%BFn-ti%E1%BB%87m-c%E1%BA%ADn-c%E1%BB%A7a-DHD

http://www.pdaviet.net/showthread.php?153431-DHD-c%E1%BA%A3m-bi%E1%BA%BFn-%C3%A1nh-s%C3%A1ng-kh%C3%B4ng-ho%E1%BA%A1t-%C4%91%E1%BB%99ng

http://www.pdaviet.net/showthread.php?118733-Disassembly-HTC-Desire-HD-by-PDAVIET%28-Bung-Desire-HD-%29

http://www.youtube.com/watch?v=JfatoeWbMRk&feature=related

Đi đến quyết định mổ xẻ em nó để xem thực hư ra sao.
đây là hình ảnh em nó bị mổ xẻ (chú ý cáp của phím tăng giảm âm lượng khi tháo và lắp, bị vướng phải kéo miếng tem dán và nhấc hẳn ra)

Chú ý các cá khi tháo kính đèn flach.

dán che cái camera không thì sợ khi vệ sinh bị bụi

tháo ra ôi X_X:-?

cái cảm biến tiệm cận là cái hơi vàng vàng. bên phải là cái cảm biến ánh sáng. không biết có phải không nữa, tốt nhất là cứ vệ sinh cả 2.

sau khi em nó được vệ sinh:)) chưa kỹ lắm.X_X

=D>:D

Cảm ơn bác venusian.

Cách của bác thungdau cũng có vẻ hay không phải bung máy nhưng có vẻ nguy hiểm (sợ bị vào phần khác, theo mình chỉ áp dụng với những máy mới bị bụi thôi.)

cuối cùng là lắp lại, test gọi 18001091 lấy tay che và và bỏ ra thấy bật và tắt màn hình ok, như của nhà sx ( Kết luận: trong quá trình dùng em DHD này thi thoảng phải xì xì vào chỗ của em nó thôi)=))
cảm ơn các Bác đã đọc và nếu thấy có ích thì khích lệ em cái nhé :)) thacks đó mà. =D>:D
xin lưu ý: CÁC BÁC TRƯỚC HAY SAU ĐỀU PHẢI VỆ SINH EM NÓ THÔI quá trình sử dụng không thể tránh được bụi trong túi quần, áo, môi trường. cảm ơn

Rất cảm ơn bác, sáng mai e ra tiệm sửa xe xịt xịt thử. Bác cũng hướng dẫn luôn cách bung vỏ nhôm mà không làm mất ốc voice của máy cho em với :)

sheva2202

Rất cảm ơn bác, sáng mai e ra tiệm sửa xe xịt xịt thử. Bác cũng hướng dẫn luôn cách bung vỏ nhôm mà không làm mất ốc voice của máy cho em với :)
bung máy thì fải mất void bạn àh =,=

venusian

Moderator
bung máy thì fải mất void bạn àh =,=

Mất 1 cái thôi. DHD nó có 2 cái liền. Một cái ở chỗ nắp Pin và một cái dưới nắp đít máy.
Chấp nhận hi sinh một cái hoặc sống chung với Lũ :D

buihieupda

ra dó làm cẩm thận không thì die đó nhé bác, trong súng hơi có nước đó,

nghienPC991

ra dó làm cẩm thận không thì die đó nhé bác, trong súng hơi có nước đó,
Hố hố, em làm xong rồi thì mới đọc bài này của bác. Bây giờ cảm biến tiệm cận chạy ngon lành cành đào rồi ;;) Cảm ơn bác nhiều nhiều

cu9x

Hơ hơ, tớ cũng bị y chang các bạn và vừa áp dụng cách là dùng súng hơi để thông bụi, giờ thì ok rồi, 1 topic đáng được lên cao cho mọi người thấy

buihieupda

Hố hố, em làm xong rồi thì mới đọc bài này của bác. Bây giờ cảm biến tiệm cận chạy ngon lành cành đào rồi ;;) Cảm ơn bác nhiều nhiều

Hơ hơ, tớ cũng bị y chang các bạn và vừa áp dụng cách là dùng súng hơi để thông bụi, giờ thì ok rồi, 1 topic đáng được lên cao cho mọi người thấy
đọc các dòng này của các bác cũng thấy cái giá của con chuột bạch hehe,.

tvp3004

1 phần là do bụi, 1phần là đụng phần mềm,1 phần do rom.
mình cũng bị vậy : up lại rom là bình thường ,dùng titanium restore lại là bị nữa,ko biết đụng pm nào, làm biếng dò từng cái nên để vậy lun

buihieupda

phần mền mà không phải sử dụng đến mấy cái sensso đó thì làm sao mà đụng được.

zackroad

làm theo cách bung máy và đã ok, void thì lấy cái dao lam hớt nó lên làm xong thì dán lại dc mà

lehieuBS

uh mình cũng bị như vây ban đầu cứ tưởng là bị rom định up lại nhưng khi mở máy ra ôi trời ơi bụi nó bám không còn nhìn thây cái gì lun nhìn kinh khủng quá đi lau chùi xong bỏ vào khởi động chạy ngon luôn , hehe ma mất một con vis phía sau đèn flas vì không để ý đó

nghienPC991

làm theo cách bung máy và đã ok, void thì lấy cái dao lam hớt nó lên làm xong thì dán lại dc mà

Bung kiểu gì bác có thể up ảnh từng bước cho ae tham khảo được không. Cũng có một topic hướng dẫn bung em DHD mà vẫn thấy mù mờ ah ~X(

soc0la

mình cậy mãi cái đèn flash mà ko ra? bro nào hướng dẫn chi tiết cách cậy lắp đèn flash ko ?? :(

venusian

Moderator
mình cậy mãi cái đèn flash mà ko ra? bro nào hướng dẫn chi tiết cách cậy lắp đèn flash ko ?? :(

Xem cái Video này chưa bạn. Áp dụng cả hai tay nhẹ nhàng là đc mà bạn. một tay bạn ấn còn một tay bạn cậy, Dùng móng tay thôi cho đỡ xước máy.

[video=youtube;JfatoeWbMRk]http://www.youtube.com/watch?v=JfatoeWbMRk&feature=related[/video]

soc0la

Xem cái Video này chưa bạn. Áp dụng cả hai tay nhẹ nhàng là đc mà bạn. một tay bạn ấn còn một tay bạn cậy, Dùng móng tay thôi cho đỡ xước máy.
thanks bác! vấn đề là dùng cái que ấn vào, sao m ấn mãi nó vẫn bug cái cá lắp đèn lên :-<