• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục lỗi icon app chạy về mục Tool khi Transfer File = USB

at007

không biết các bạn có để ý khi ta copy dữ liệu bằng Transfer File thông qua kết nối cáp USB,thì icon của một số app cài trên máy sẽ trở về mục Tool,ko còn ở các thư mục mà ta đã chọn trước,cách khắc phục thông thường để các icon đó quay về chổ cũ có thể restar phone,nhưng làm thế rất mất thời gian...
,nay em có một mẹo nhỏ ko cần restar phone mà các icon đó sẽ "ai về nhà nấy"
.nếu ai biết rồi thì đừng la em nha
,thank

Ex: mẹo này như sau, vào Swich Manager Pro để end task cái menu + Activity menu,sau đó thoát ra vào me nu lại thì icon của các app cài trên phone đã trở về lại chỗ cũ

Son_Nguyen

không biết các bạn có để ý khi ta copy dữ liệu bằng Transfer File thông qua kết nối cáp USB,thì icon của một số app cài trên máy sẽ trở về mục Tool,ko còn ở các thư mục mà ta đã chọn trước,cách khắc phục thông thường để các icon đó quay về chổ cũ có thể restar phone,nhưng làm thế rất mất thời gian...
,nay em có một mẹo nhỏ ko cần restar phone mà các icon đó sẽ "ai về nhà nấy"
.nếu ai biết rồi thì đừng la em nha
,thank

Ex: mẹo này như sau, vào Swich Manager Pro để end task cái menu + Activity menu,sau đó thoát ra vào me nu lại thì icon của các app cài trên phone đã trở về lại chỗ cũ
Thanks at007 nhiều nhé, trước đây mình cũng hay bị vậy, thường phải restart lại máy thì mới trở về như mình đã chọn. Nay có cách này thì OK rùi..

vthien2404

Mọi người chỉ cụ thể dùm mình được không? Mình làm không được. Thanks.

Caohieu88

Mọi người chỉ cụ thể dùm mình được không? Mình làm không được. Thanks.

Bạn vào SwissMpro, đặt chế độ Claim Level 3, chọn Done trong Setting rồi ra ngoài ấn Reclaim Memory, như vậy sẽ tắt hết Activity Menu và Main Menu...Sau khi thoát ra ngoài thì chương trình Main Menu bắt buộc phải hoạt động từ đầu như vậy các file sẽ sắp xếp đúng vị trí chứ ko còn như sau khi dùng chế độ Transfer để kết nối máy tính nữa.

vietdung1306

Mình thì dùng kiểu cũng tương tự nhưng bằng chương trình khác

Sau khi kết nối USB xong thì vào chương trình giải phóng ram "Process Explorer" sau đó chọn "More" rồi "Clear Up" và "Done "

Vừa làm cho Icon của App trở lại vừa giải phóng Ram luôn ^^
1 công 2 việc ;) Cũng tương tự dùng SMP giải phóng ram cả !
Nhưng cái chương trình "Process Explorer" này giải phóng ram tốt hơn mà