• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẮC PHỤC LỖI ID COUNTRY VÀ LANGUAGE TRONG QUÁ TRÌNH UP ROM

ambien10000

Chào bạn.

Tôi cũng đang SD O2 exec.
Hôm qua up lên ROM mới. Nhưng bi 1 lỗi sau: Máy bị màn hình đen, có dòng serial V 1.0. Cắm cable vào thì hiện lên dòng USB v1.0. Trước đây cũng 1, 2 lần bị lỗi này. Tôi nhờ 1 anh bạn dùng mtty.exe để khắc phục. Nhưng hôm qua thì kg thể vì khi chạy mtty nó cũng ra 1 cửa sổ nhwng kg thể đánh dòng lệnh set 14 0 vào đó được???

Bạn có cách nào khắc phục đc kg? Giúp mình với.

Xin cảm ơn.

thuongvn

Cho em hỏi là khi up ROM lên rồi, nếu ko thích thì có thể làm cách nào cho trở lại lúc ban đầu ko? Có cách nào backup trước ko up ko vậy?

ambition

Cho em hỏi là khi up ROM lên rồi, nếu ko thích thì có thể làm cách nào cho trở lại lúc ban đầu ko? Có cách nào backup trước ko up ko vậy?
Thì bạn phải tìm ROM gốc up lại thôi, chứ sao nữa!

tmn

error (244) invalid model ID

Lỗi này làm sao khắc phục các bác ơi???
Em search trên mạng hoài mà chẳng có cách nào.
Máy em là P3300, hiện muốn chuyển về bản ROM WM6 gốc mà nó cứ báo lỗi vậy. Em up bản ROM tiếng Đức thì ok (có thể máy xuất cho thị trường Đức) nhưng muốn về bản Anh thì lỗi.

Các bác giúp em với.

anhnga

Thế trên Atom Life thì làm thế nào...
Có thể sửa CID cho bản Rom Atom Life không