• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục một số lỗi của Atom Exec?

lifecruiser76

Chào các bác. Tôi có con Atom Exec xài khá lâu rồi, cũng tương đối ổn định nhưng gần đây lại dở chứng. Tôi kg dám phiền các bác nên đã lục tung diễn đàn lên tìm cách khắc phục mà vẫn chưa được. Vì thế nhờ các bác hướng dẫn tận tình cách cứu chữa con AE của em khỏi 2 bệnh sau:
1. Đang dùng ngon lành tự nhiên tắt ngóm (pin còn trên 60%), hoặc đang gọi hoặc nhận cuộc gọi mà ngắt gọi (ấn phím đỏ hoặc end) thì tắt ngóm(pin còn trên 60%). Tôi thử các cách tự tìm trên diễn đàn: cài lại ROM gốc (tôi cài bản Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822), bỏ thẻ nhớ, đổi sim nhưng vẫn không ăn thua. Không biết có phải do nguồn hay pin không nhỉ?
2. Trước đây tôi vào internet ào ào, nơi nào có wifi chỉ vào Wireless Management, chọn Wireless LAN on rồi vào internet explorer là chạy ào ào, không phải SET gì cả. Cách đây hơn 1 tháng, thằng bạn mượn máy tí toáy vọc, nó SET cái gì đó để vào internet qua Card wireless của desktop; từ đó trở đi tôi chẳng vào được internet nữa. Mong các bác chỉ giáo.
Tôi là dân ở tỉnh vùng xa, khó khăn (Quảng Nam), chỉ vì mê Windows Mobile nên ki cóp sắm con này, ở chỗ tôi chẳng có ai sửa được cái này- hơn nữa tôi là dân ngoại đạo nên các bác có lòng thì chỉ bảo cặn kẽ giúp cho :((

mrducbao

Mình có thể kết luận là bản ROM bạn đang dùng bị lỗi, khi kết thúc cuộc gọi thường bị tắt ngóm rồi khởi động lại, đánh giá trên dựa vào việc mình cũng dùng ROM Moto0822 y như bạn, chuyển qua bản khác sẽ khắc phục được tình trạng trên, Ví dụ:Wm6.1 clean ROM V21046 của K_H cũng là 1 lựa chọn tốt tuy rằng bản này còn 1 số vấn đề nhỏ nhưng nói chung là ổn, hoặc dùng WM6.1 ROM V20764 của SonBlack cũng khá hay.

Còn về vụ Wifi nếu up qua ROM khác mà vẫn bị thì hãy mô tả chi tiết hơn bạn làm những gì mà không sd được Wifi chứ bạn nói chung chung thế thì chả biết đường nào mà giúp :D

lifecruiser76

@:mrducbao

Cảm ơn bạn đã reply, về rom thì mình đã up lên bản ATOM_EXEC_WM6_AKU0.3_WWE nhưng vẫn bị như cũ, khi mình khởi động lại thì chỉ đến màn hình Windows, vòng tròn xoay xoay mấy vòng lại tắt; vì thế mình nghĩ chắc là bị nguồn hoặc pin - không biết có đúng không.
Về wifi, không biết khi up rom có cần cài đặt gì thêm không? Làm thế nào để khi dùng internet chỉ cần bật wireless LAN on là máy tự động nhận mạng?
Mong bạn mrducbao và các bạn khác tiếp tục chỉ giáo!

luongdang

vấn đề wifi, khi bật wireless lên bạn có thấy đền wireless sáng lên không ( màu xanh ) và có thấy biểu tượng wifi hiện lên không ( biểu tượng cột sóng nằm ở dòng trên cùng màn hình, bên trái biệu tượng cột sóng của mạng ).

lifecruiser76

đèn xanh, có biểu tượng wifi. khi chạy Internet Explorer, chổ biểu tượng wifi có thông báo: Cannot connect with current settings. Yo change your settings, tap Settings. Nhưng tôi chẳng biết set thế nào cả. Set sao nó cũng báo Unavailble; trong khi đó laptop vô ào ào.

luuminthink

mình cũng gặp vấn đề như bạn nè,mở wifi lên thì vòng tròn xoay xoay mấy vòng lại tắt, bạn nào biêt cách khắc phục thì giúp mình với....cố giúp dùm nha..hic...hic...

luongdang

mình cũng gặp vấn đề như bạn nè,mở wifi lên thì vòng tròn xoay xoay mấy vòng lại tắt, bạn nào biêt cách khắc phục thì giúp mình với....cố giúp dùm nha..hic...hic...
vần đề của bạn thì hiện tại mình đang gặp và mình đoán là nó bị hở thôi. thường lúc bị như vậy, mình dùng 1 tay giữ máy, tay kia thì ấn mạnh vào cái nắp bin. sau đó mình bật wifi lại là OK. cách này chỉ để chữa cháy thôi, mình đang tính đem lên mod BadKid để khác phục cái này.

0905202633

luc truoc minh cung bi truong hop nhu bac,pin con 60% thi kg goi duoc,co dt toi thi bi tat nguon.minh thay pin moi thi no het han,xai ngon lanh.

anhbdt

Gặp trường hợp nếu còn pin 60%, nhận cuộc gọi tự tắt nguồn, reset lại không lên, ghim sạc vào thì mở lên thì do pin chai rồi.

manhtuan612

Chào các bác. Tôi có con Atom Exec xài khá lâu rồi, cũng tương đối ổn định nhưng gần đây lại dở chứng. Tôi kg dám phiền các bác nên đã lục tung diễn đàn lên tìm cách khắc phục mà vẫn chưa được. Vì thế nhờ các bác hướng dẫn tận tình cách cứu chữa con AE của em khỏi 2 bệnh sau:
1. Đang dùng ngon lành tự nhiên tắt ngóm (pin còn trên 60%), hoặc đang gọi hoặc nhận cuộc gọi mà ngắt gọi (ấn phím đỏ hoặc end) thì tắt ngóm(pin còn trên 60%). Tôi thử các cách tự tìm trên diễn đàn: cài lại ROM gốc (tôi cài bản Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822), bỏ thẻ nhớ, đổi sim nhưng vẫn không ăn thua. Không biết có phải do nguồn hay pin không nhỉ?
2. Trước đây tôi vào internet ào ào, nơi nào có wifi chỉ vào Wireless Management, chọn Wireless LAN on rồi vào internet explorer là chạy ào ào, không phải SET gì cả. Cách đây hơn 1 tháng, thằng bạn mượn máy tí toáy vọc, nó SET cái gì đó để vào internet qua Card wireless của desktop; từ đó trở đi tôi chẳng vào được internet nữa. Mong các bác chỉ giáo.
Tôi là dân ở tỉnh vùng xa, khó khăn (Quảng Nam), chỉ vì mê Windows Mobile nên ki cóp sắm con này, ở chỗ tôi chẳng có ai sửa được cái này- hơn nữa tôi là dân ngoại đạo nên các bác có lòng thì chỉ bảo cặn kẽ giúp cho :((
mình cũng có con atom exec, mình cũng ở Quảng Nam đấy, bạn ở chỗ nào vậy

TaQuangDuc

1. Pin của bạn trai hoặc pin fake không đủ dòng -> sụt nguồn (mình cũng bị phải mua pin mới 180k ở HN đắt mất 50k, vẫn là pin fake nhé)
2. Bạn xem lại Beam đã mở chưa, dùng ROM 5 vẫn OK, nhưng bạn nên up lại ROM, đừng đổ tội cho bạn của bạn, vì làm 1 cái net hock trên máy tính không ảnh hưởng gì đến PDA cả :D. Nhưng tốt nhất bạn nên up thử 1 bản 6.1 của SonBlack, mình gợi ý bạn dùng bản 20764

Chúc thành công