• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục Ravensoft Battery Extender hoạt động 5800, N97, Omnia HD

nhathuy2007

compare_profiles

Ravensoft Battery Extender là phần mềm tiết kiệm pin rất hiệu quả. sử dụng cho dòng symbian S60 V3 và v5. tuy nhiên, một số dòng máy như 5800, SS Omnia HD i8910 có thể báo lỗ khi hoạt động. Để khắc phục bạn hãy áp dụng thủ thuật sau:

Download trọn bộ từ link sau:
Mã:
http://www.mediafire.com/?yzhzzt4jnyk
Thực hiện các bước:
1. cài đặt Battery Extender đã *** bình thường vào bộ nhớ máy C
2. Mở phần mềm. Nó sẽ báo "files are missing"
3. Mở X-plorer lên, giải nén Zip file có tên File vào...
4. ....Vào C:\Ravensoft\GreenSnapperMobile\
5. Mở Battery Extender và nó sẽ làm việc

Chúc vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Cái này là phần mềm ktra dung lượng pin hay tiết kiệm pin đc sử dụng trên S60v3, trước đây mình từng cài nhưng nó ko chạy đc trên S60v5. Tuy nhiên chưa biết nó đo đc dung lượng pin thực ko hay như 1 số các ứng dụng đo pin khác, lấy chuẩn số vạch pin để báo dung lượng pin nên có đo cũng như ko. Để test xem thế nào đã ^^

Oài chả hiểu dùng kiểu gì ? Ko thấy chế độ chạy ẩn, cái chế độ Improved Battery là chế độ tiết kiệm điện năng nhưng ko hiểu nó chạy kiểu gì ? Còn nghịch linh tinh nó hiện ra cái biểu đồ gì gì chắc về dung lượng điện nhưng chả hiểu gì hết sất ? Chủ topic cho biết cách sử dụng cái nào. Mà hình như thoát ra nó vẫn tồn tại thì phải, trong taskman vẫn thấy có cái này nhưng ko biết khi ấn thoát ra đấy nó có thực sự chạy ko hay nó out mất rồi ?

Chỉnh sửa cuối: