• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục tình trạng lỏng khe đựng bút stylus của 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

quocvu88_dn

Chào các bạn. Mình dùng 5800 cũng được gần nửa năm rồi. Thời gian gần đây tự nhiên bút của mình lỏng lẻo và có dấu hiệu rơi ra bất cứ khi nào mình đụng chạm đến nó. Nhiều khi bỏ điện thoại vào trong túi quần, đến lúc lấy ra thì ko thấy bút đâu, thì ra nó rơi ra và mắc lại trong túi.
Mình có lấy bút kèm theo của máy để thử nhưng tình hình cũng chẳng khá hơn bao nhiêu. Bữa nay cũng sắp cuối năm, rảnh rỗi ko đi học nên lấy đthoại ra thiết kế, bảo đảm khi các bạn làm theo cách này thì không bao giờ gặp tình trạng khó chịu vì cây bút nữa (cách làm của mình tương đối đơn giản, dễ làm và nhanh, chỉ cần chưa đến 5'). Các bạn nếu thấy cách làm của mình tệ quá hay có cách nào hay hơn thì góp ý với nhé:

Các bạn chỉ cần chuẩn bị một mẫu băng dán 2 mặt khoảng 4-5 cm (hay là băng dán một mặt cũng được - Ở nhà mình có băng 2 mặt nên mình làm cho tiện) và một cây kéo.
Bước 1: Bạn cắt băng keo ra như hình vẽ,( mình chia bề rộng băng dán ra làm 2)

Bước 2: Bạn dán phần băng dán vừa cắt vào phần trong của vỏ máy như hình.

Sau khi hoàn thành bạn xem thử đã đẹp chưa và sửa lại nhé!

Chú ý: Sau một thời gian dùng nếu bút mà lỏng trở lại thì bạn có thể mở phần kia của keo 2 mặt ra để tăng tính bám dính . Nếu không bạn có thể dán chồng thêm một miếng băng dán nữa.

Thưởng thức tác phẩm mới hoàn thành. Và chúc các bạn vui vẻ nhé.
(Tất cả hình đều chụp từ 5800 của tớ ^_^)

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaa

Nếu sử dụng keo 2 mặt thì sau 1 thời jan thì keo sẽ dính vào bút rất khó chịu. Giải pháp tốt nhất là kiếm cái j chêm vào thôi

quocvu88_dn

Mình dùng keo 2 mặt nhưng mà chỉ mở ra một mặt để dán thôi bạn. Khi nào bút lại lỏng ra thì lúc đó mới mở mặt kia ra (mà chắc cũng ko lỏng nữa đâu)

tyheo44

các bạn không để ý tai sao nó lỏng àh!hình như trên phần nắp có phần để chặn cây viết lại...do chúng ta không cẩn thận nên nó đã bị gãy....~X(....mình cũng thắc mắc nên mang ra care hỏi thì nó chỉ cho mình bjk.....hjx.....

battousai18

các bạn không để ý tai sao nó lỏng àh!hình như trên phần nắp có phần để chặn cây viết lại...do chúng ta không cẩn thận nên nó đã bị gãy....~X(....mình cũng thắc mắc nên mang ra care hỏi thì nó chỉ cho mình bjk.....hjx.....

máy mình cũng thế,cái phần chặn bút nó gãy rồi rơi mất tiêu,h nó lỏng lắm,đi đâu toàn phải để bút ở nhà,thử làm theo chủ 2pic xem được hem

nxhoang90

mình dùng 1 mảnh keo 2 mặt nhỏ thui , lột 2 mặt ra , đút bút vào ....bao dính lun ^^ nhìu khi rút còn k mún ra

titanworm

nút cảm ứnmg trên 5800 to đùng ,cần quái j viết cho mệt,cứ ngón tay ma lam tới.máy mình dùng 5tháng nay ma chưa rút cây viết ra dc quá 3lần

spectre123

Thì tay bạn nhỏ, tay người to.bạn k quan tâm thì qua chỗ khác.vào đây lảm nhảm làm gì.

ndktnokiaxp

hình như cái tình trạng này ai cũng bị hay sao ấy, cái thanh nhựa đưa ra để kẹp cây bút lại của tớ cũng bị gãy, bó tay.:-?? thank chut topic, cách khắc phục của bạn hay đấy. không phải là ai cũng nghĩ ra được.
Năm mới an khang thịnh vượng, vạn điều may mắn...........

tinhbuon84

Minh bị rơi mât bút rồi giơ nhin 5k8 xâu thật.Có ai co cai bút thừa nao ky niệm mình cái keke

marquis

có ai bán bút giá rẻ thì PM mình cái nhé . bị rơi bút 5800 luôn rồi

3250only

còn những cách đó các bạn có những cách khác hôn ạ

Các pác thử cách này xem sao... cắt một mẩu keo trong (loại dán xe ấy) làm như trong hình:

Tùy, lỏng ít hay nhiều ta dán dày hay mỏng, rút ra vô thoải mái.

lemanhhapt

cách của mình: lấy băng dính (loại bản to) dán 1, 2 vòng quanh bút(dán sát chữ nokia trên bút)!

dragon290513

có topic này hay quá :D, đang định hỏi trên topic cách sử dụng hoặc lập topic mới mà h khỏi cần rồi :D

Hikira

ra tiệm bán ĐT lớn mua,mình mua 30k 1 cây nhưng cũng tuột mất tiêu giờ hết lúa để sắm thêm đành để em nó mất cánh tay @_@

Status
Không mở trả lời sau này.