• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục tình trạng lỏng khe đựng bút stylus của 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

xabama

mấy bạn ch8ac1 tháo bút ra nhiều nên mới bị gãy,mình thì toàn xài tay,bút chỉ để đó thui

linklink01

trong mỗi hộp 5800 nokia đều cho thêm 1 cây bút nữa mà,các bạn xem lại hộp đi,còn 1 cây nữa mà :)

quocvu88_dn

ý của xabama nói là gãy khe đựng bút chứ không phải là gãy bút đâu mà bạn nói cây bút cho thêm đó. Nếu gãy khe đựng bút thì mình nghĩ là thay vỏ là hợp lý.
Nhân tiện nói về vỏ, có ai biết thay vỏ ngoài cho máy 5800 ở đâu, và hết bao nhiêu không?

jinsk8r

ý của xabama nói là gãy khe đựng bút chứ không phải là gãy bút đâu mà bạn nói cây bút cho thêm đó. Nếu gãy khe đựng bút thì mình nghĩ là thay vỏ là hợp lý.
Nhân tiện nói về vỏ, có ai biết thay vỏ ngoài cho máy 5800 ở đâu, và hết bao nhiêu không?
Ở Nokia bán 400k :)) Mới hỏi hôm trước

> Thôi chào chị em về mua Keo 502 5k 1 tuýp dán cho lành :))

nttnn175

Cho nó mấy giọt 502 vào thì có mà rơi vào mắt :D
Mình toàn dùng miếng khảy, chả mấy khi lôi bút ra nên vẫn như mới, máy mua tháng 7/2009

bosscarrot

Mình có một cách khắc phục tình trạng lỏng khe cắm bút của 5800.
Nguyên nhân: gẫy chốt giữ bút (chốt nằm ở phía trong nắp sau của máy)
Khắc phục: bạn mua 1 cây keo trong dùng cho súng bắn keo (2000vnd).Bạn đốt cây keo rồi, chấm một lớp mỏng vào rãnh đặt bút ở nắp máy (ít thôi, vì chủ yếu là để tăng ma sát giữa bút và nắp đậy máy, ko nên dính nhiều. Nếu lỡ dính nhiều thì cạy bớt keo ra cho đến khi okey là đc)
Ưu điểm: Ko bị dính keo lên bút, nếu nóng quá thì băng dính vẫn ko dính lên bút như dính bằng keo 2 mặt. Dùng đảm bảo như lúc đầu mua máy mới.

spiderman12345

Mình toàn dùng miếng khảy, chả mấy khi lôi bút ra nên vẫn như mới, máy mua tháng 7/2009
Mình cũng như pác nì, chả bao giờ lôi bút ra làm chi cho "thêm phần rừm rà" nên bút chả bao giờ bị gì :D :)) =))

Cleonardo

Mình chia sẽ thêm cách này : Lấy keo trong dán vào khe đựng bút , dán cho chắc , dán 2,3 lớp cũng đc là ok nhìn thẩm mỹ hơn nữa .
Cách này mình đã làm khắc phục đc khe trượt lỏng lẻo của 2 đời n95 2g _8g lun đó , và bạn mình rất chuộg.

Status
Không mở trả lời sau này.