• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục vấn đề kết nối qua USB của X10 Mini?

phicoi

Vấn đề của em là: Khi em kết nối x10 mini ( firmware 2.1 - update1- jit enable/ rooted) vào máy tính thì máy tính nhận được 1, 2 lần đầu. Còn sau thì khi kết nối hiện lên thông báo device not recognize . Đèn báo trạng thái có sáng đỏ nhưng máy không hiện bất kỳ thông báo nào ( Charge phone...) Em đã thử trên 3 máy tính thì đều bị như vậy.
Sau quá trình tìm hiểu thì hình như là máy bị Brick Usb . Tham khảo 1 số cách trên pdaviet và xda-developers nhưng do kiến thức còn hạn chế, mày mò mãi cũng không tìm được lối thoát. Nên đành post bài cầu cứu.
Thay dây cable của E71 cũng không khác gì ? Liệu có phải là do hỏng phần cứng máy ?
Em cảm ơn ạ.

wan

mình từng gặp 1 con samsung captivate bị tình trạng này rồi k biết thế nào mà khắc phục dc,nghi do phần cứng quá