• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục vấn đề về "Auto Restore" từ Market?

khoanguyen2512

Mình hiện gặp phải một số vấn đề khá bực sau, hiện chưa tìm đc cách khắc phục, mong a e giúp đỡ :
Sau khi mình up các bản rom mới , chạy xong quá trình setup là máy mình tự động restore một số app từ market. Hồi trước chỉ restore app Astro file manager thui nên cũng nhanh, và thấy cũng cần thiết cho các rom Sense vì chưa tích hợp sẵn file manager nên mình mặc kệ. Tự nhiên từ hum kia cứ setup xong là nó tự restore thêm cả 2 version của game Angry bird và 1 số app khác nữa làm máy rất lag (và tốn $ phí 3G nếu lúc đó mình ko ở nhà).
Mình đã vào setting - bỏ chọn Auto restore rùi nhưng vẫn bị.
Xin a e cho cao kiến để khắc phục, và loại bỏ hẳn kái auto backup, auto restore giúp mình. Thanks a e !

PhamQuang

Manager
Mình hiện gặp phải một số vấn đề khá bực sau, hiện chưa tìm đc cách khắc phục, mong a e giúp đỡ :
Sau khi mình up các bản rom mới , chạy xong quá trình setup là máy mình tự động restore một số app từ market. Hồi trước chỉ restore app Astro file manager thui nên cũng nhanh, và thấy cũng cần thiết cho các rom Sense vì chưa tích hợp sẵn file manager nên mình mặc kệ. Tự nhiên từ hum kia cứ setup xong là nó tự restore thêm cả 2 version của game Angry bird và 1 số app khác nữa làm máy rất lag (và tốn $ phí 3G nếu lúc đó mình ko ở nhà).
Mình đã vào setting - bỏ chọn Auto restore rùi nhưng vẫn bị.
Xin a e cho cao kiến để khắc phục, và loại bỏ hẳn kái auto backup, auto restore giúp mình. Thanks a e !

Rất đơn giản, có 2 cách:
1/ Sau khi Up ROM mới bạn đừng add acount gmail.com vào trước, sau đó hãy add và chọn Sync chỉ Contacts hoặc Time.
2/ Vào lại Market, mở ứng dụng mà bạn "bị" Auto Restore, bỏ dấu trong "Allow automatic updating" trong Menu Updates đi.
Sau đó Sync lại với Google để nó ghi nhớ Settings mới lại là xong.

binht611

bác thử đừng add gmail vội mà bác vào setting/privacy/ bác kick vào backup... để hiện menu autômtic restore sau đó bỏ tích restore, bỏ tích backup ok và add địa chỉ mail

thinhletien

mình cũng từng chóng mặt với cái khoản restore này, lag vô đối, cách bác Quang chỉ là chuẩn nhất, mình đã làm theo và rất là mĩ mãn :D

madmen

bạn có thể vào Privacy bỏ 2 dấu check back up my settings và automatic restore thì lần sau up rom mới sẽ ko bị vậy nữa