• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHẢO SÁT VÀ GIỚI THIỆU CÁC PHẦN MỀM CHƠI VIDEO TRÊN PPC

vietdoan

coreplay xem mấy film download từ IDM từ youtube chất lượng cao thì giật tưng bừng luôn, tiếng ok còn hình thì chả nhìn thấy gì
vietdoan20062006

thangbom

Mình vẫn thấy Coreplayer vẫn là tốt nhất (play được nhiều định dạng nhất, giao diện khá tốt)... tuy vẫn bị mấy chứng bênh như bạn vietdoan đề cập. Nguyên thị trường video player cho PPC như vậy mà bị bỏ ngõ, tiếc nhỉ?

teddy142

Mình cũng bị như bạn.Không biết convert về dạng khác có bị giật nữa không.

hoc_sinh_tqt

Bị lỗi khi chạy phần mềm

Em mới tậu được con HTC TP2 nhưng không hiểu sao khi cài xong phần mềm rùi chạy nó thì một số phần mềm (chẳng hạn TCPMP...) bị lỗi không chạy đươc. Lỗi của nó là: Unexpected program failure. Please send "crash.txt" to the developers. Program will now exit.
Mong anh chị chỉ giáo dùm.
Thanks

vnanhvn

Các bạn giúp mình với! Mình muốn hỏi về phần mềm hỗ trợ xem mobile TV 3G của vinaphone, mong các bạn giúp đỡ ^^! Mình chân thành cảm ơn nha!

doanduyngoc

HTC HD2 có cần cài gì không các bác? em thấy WM for WP 6.5 chạy được ít định dạng quá.?

AnhPheCT

Các bạn giúp mình với! Mình muốn hỏi về phần mềm hỗ trợ xem mobile TV 3G của vinaphone, mong các bạn giúp đỡ ^^! Mình chân thành cảm ơn nha!

Cài Streaming Media để xem TiVi 3G cho các mạng di động.

HTC HD2 có cần cài gì không các bác? em thấy WM for WP 6.5 chạy được ít định dạng quá.?

Chỉ cần cài CorePlayer 1.3.6 build 7427

AnhPheCT

Mình cài đúng bản 1.3.6 build 7472 nhưng khi xem youtube chỉ nghe được tiếng, không xem được hình.
Có cần phải cài đặt lại thông số không. Mình truy cập thông qua Vinaphone 3G.
Có thể thiếu code cài code vào đã có box giới thiệu Code cho PPC, hoặc Bạn chưa vào Tuỳ chọn check chuẩn file cho Core Player hổ trợ! Bạn vào Core Player chọn Công cụ\Tuỳ chọn\Chọn trang\liên kết tiệp\Check vào Tiệp Video (AVI,FLV, MP4..) xong vào Net thử xem lại nhé! Thông thường trên Youtube các file có chuẩn MP4, AVI hoặc FLV! Hoặc tải file *.7z giải nén ra file CodecPackfull.CAB đính kèm cài vào Main.

Chỉnh sửa cuối:

vnanhvn

Bạn gửi cho mình phần mềm đó được không? Mình tìm hoài không thấy trên diễn đàn bạn ạ! cảm ơn bạn nhiều!

AnhPheCT

Bạn gửi cho mình phần mềm đó được không? Mình tìm hoài không thấy trên diễn đàn bạn ạ! cảm ơn bạn nhiều!
Phần mềm nào phải có tên chứ!! Nói thế chung chung quá biết đâu mà lần! Bạn phải quote bài viết nhé!!

nghoangtienloc

TCPM xem fim cũng good, nhưng thấy có phần phụ đề là chỉnh hôk lên, thấy có hỗ trợ, mở đúng file, mà chắng thấy gì khác biệt hít hic....

haidaicayk

TCPM xem fim cũng good, nhưng thấy có phần phụ đề là chỉnh hôk lên, thấy có hỗ trợ, mở đúng file, mà chắng thấy gì khác biệt hít hic....
Bản CorePlayer mình đang dùng cũng thế. Xem phim không load phụ đề được. Không biết nên dùng PM gì mới xem được phụ đề đây.:-/:-?

doquangduc

Well-Known Member

Bạn phải vào Video và đánh dấu vào GDI thì mới lên phụ đề được

Bản CorePlayer mình đang dùng cũng thế. Xem phim không load phụ đề được. Không biết nên dùng PM gì mới xem được phụ đề đây.:-/:-?

Bạn dùng TCPMP là ok.

bugartiveron

Bác nào có phần mềm chạy được phim HD k cho em với em dùng con HD2
Cảm ơn các bác nhiều

emxinhang

các bác ơi muốn em MKV bằng CorePlayer không bị giật thì làm thế nào ạ

dùng totalvideo convert hoặc các chương trình convert khác hạ bitrate xuống là được thôi mà,tuy nhiên nếu bitrate thấp thì hình ảnh sẽ không đẹp.

T

Target_Locked

Guest
Có ai cài được CorePlayer 1.3.6 build 7427 trên WM6 chưa vậy?