• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khoác áo mới cho Inbox của Windows Mobile!

Oxy

Em không biết post bài này vào chủ đề nào thì hợp lý cả nên mạo muội tạo một chủ đề mới để post bài viết này cho anh em thao khảo!
(em nhờ các mod move bài của em về chủ đề nào đó phù hợp, em cam ơn)

Các bác (các anh, các chị) đã chán với giao diện của Inbox của WM?!
Đây là một cách để thay đổi giao diện cho Inbox của bạn trở lên sinh động hơn!

.
.

Các bác tải các file em đính kèm ở dưới rùi giải nén sau đó chép các file đó vào thư mục Windows (đè lên các file mặc định của WM)!!!.
Bây giờ các bác vào Inbox mà xem, wow.... Inbox đã có áo mới ;;)

Chú ý: các bác copy bằng Resco Explorer thì mới đè được lên các file mặc định đây nhé.

Cám ơn các bác đã đọc bài! b-)

vudq

Em không biết post bài này vào chủ đề nào thì hợp lý cả nên mạo muội tạo một chủ đề mới để post bài viết này cho anh em thao khảo!
(em nhờ các mod move bài của em về chủ đề nào đó phù hợp, em cam ơn)

Các bác (các anh, các chị) đã chán với giao diện của Inbox của WM?!
Đây là một cách để thay đổi giao diện cho Inbox của bạn trở lên sinh động hơn!

.
.

Các bác tải các file em đính kèm ở dưới rùi giải nén sau đó chép các file đó vào thư mục Windows (đè lên các file mặc định của WM)!!!.
Bây giờ các bác vào Inbox mà xem, wow.... Inbox đã có áo mới ;;)

Chú ý: các bác copy bằng Resco Explorer thì mới đè được lên các file mặc định đây nhé.

Cám ơn các bác đã đọc bài! b-)
Trông hay ghê nhưng sao tôi chép vào Windows có thấy thay đổi gì đâu nhỉ, mà chả thấy nó chép đè lên file mặc định trong Windows nữa (vì trong đó không có file mà đè). Cái này dùng cho 2003SE được không bác? Thanks!

tanlinhub

Super V.I.P
Trông hay ghê nhưng sao tôi chép vào Windows có thấy thay đổi gì đâu nhỉ, mà chả thấy nó chép đè lên file mặc định trong Windows nữa (vì trong đó không có file mà đè). Cái này dùng cho 2003SE được không bác? Thanks!

Không dùng được cho WM2003SE trở xuống đâu vudq à.

duythanhhp

Cool thật , thank you bác nha! Cho em hỏi có thể tự thay ảnh theo ý mình ko ???

Em có ý kiến nho nhỏ.Bác có thể bỏ chứ pdaviet.net đi đc ko??:D

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Bạn có thể sửa đổi theo ý muốn chỉ với chút kiến thức về xử lý đồ hoạ (dùng PaintShop, Photoshop, ... hoặc thậm chí dùng MS Paint :) )
Copy vào chả thấy thay đổi gì cả :(
Bạn phải extract các file đính kèm trong 1 file rar oxi đã đưa ở trên. Dùng Resco Explorer copy toàn bộ các file này vào thư mục \Windows, nó cảnh báo là ghi vào ROM thì kệ cứ ok thôi.
Hoặc xem lại phiên bản HĐH, chỉ cho Windows Mobile 5.0 nhé

Kangmin82

Bác cho hỏi có cách nào viết đè luôn lên cái ảnh mình mới tọa ko??CHứ nó cứ có cái dòng trắng trắng che hết cả ảnh nền của mình nhìn khó chịu wa..

VUNHATVAN

Với lại chỉ được mỗi New messages, còn Inbox, Outbox, . . . thì sao các bác

Oxy

Bác hoàn toàn có thể thay đổi tùy biến hình ảnh sẽ làm nền cho Inbox, bác chỉ cần dùng photoshop (là hay nhất), corel, hay paint.... tạo một ảnh có kích thước là 240x265pixels hoặc bác mở chính file sm sbgr.gif trong thư mục SMS Disolay Tweaks rùi sửa hình théo ý thích....
Sau đó bạn tùy bạn xử lý....đưa hình ảnh cá nhân vô!!! khi nào thấy OK rùi thì Save as cái ảnh đó với tên là: sm sbgr.gif rùi copy file này vào Windows, nhớ là phải copy cả file read_style.css; read_style.htm; compose_tyle.cssl compose_sms.htm nhé.

Kangmin82

Bác cho hỏi có cách nào viết đè luôn lên cái ảnh mình mới tọa ko??CHứ nó cứ có cái dòng trắng trắng che hết cả ảnh nền của mình nhìn khó chịu wa..

Thế còn vụ này thì sao hả bác ơiiiiiiiiiii..

chauo2

Ko biết có thể làm cho các folder còn lại ngoài Inbox ko nhỉ. VD: Outbox,SendItem,..............Thank alot

HaChau

Super V.I.P
Thế còn vụ này thì sao hả bác ơiiiiiiiiiii..
Hiện nay thì không (chưa) có cách nào khắc phục vấn đề đó trừ khi được MS hỗ trợ :)
Tạm thời bạn có thể làm dải ảnh màu trắng giống hình nền (gradient từ trên xuống dưới thì đỡ xấu hơn - nếu bạn thấy khó chịu). Hoặc cũng có thể làm ảnh nền màu trắng, chèn ảnh transparent ở phía dưới cho đỡ dính vào chữ.

Thân!

vit

Đêm qua tớ ngồi cả đêm để suy nghĩ cách viết inbox, sent,...nhưng vẫn chưa làm được (có lẽ tại tớ chưa hiểu rõ lắm về hệ thống của WM). Hì, tớ chỉ sửa được cái read sms một chút để nó hiển thị hết cái ảnh nền chứ ko bị mất ở phần header nữa. Còn cái vụ hiện trắng ở mấy text box thì chịu, hiện nay tớ chưa có cách, vì hình như text box nó ko hỗ trợ vụ này!
:(

Chỉnh sửa cuối:

higu

Em copy vào rồi, giờ muốn cho nó về lại mặc định cua Windows thì phải làm sao nhỉ?

hcqp

Em copy vào rồi, giờ muốn cho nó về lại mặc định cua Windows thì phải làm sao nhỉ?

Thì tìm xóa file ảnh của nó đi! Nó sẽ trở về không có ảnh nền như ban đầu! Chứ làm sao có thể đưa về như ban đầu 100% được?! Trừ khi bạn nhờ máy ai có chưa bị chép đè mấy File ấy...tìm và trích ra rồi chép đè lại trên Windows.
Chúc bạn thành công!

Utxd

Thì tìm xóa file ảnh của nó đi! Nó sẽ trở về không có ảnh nền như ban đầu! Chứ làm sao có thể đưa về như ban đầu 100% được?! Trừ khi bạn nhờ máy ai có chưa bị chép đè mấy File ấy...tìm và trích ra rồi chép đè lại trên Windows.
Chúc bạn thành công!

Còn 1 cách nữa là HR thôi :))

Tom_codon

Super V.I.P
Sao chưa thấy có cái nào cho VGA nhỉ ???
VGA có dùng được không đấy các bác ???
Nếu mà dùng được chắc chỉ thay gif to lên cho VGA nhỉ...!
Ai rảnh làm cho mình mấy cái VGA vista nha...!
Thanks...!

Phoenix

Chúc bạn thành công!

Tốt nhất là trước khi thao tác thì nên chép file đó ra PC, để lỡ muốn trở về ...bản năng gốc thì còn có cái mà copy về.