• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khởi động điện thoại bị rung liên tục

symbain

Khi up firmware bằng phoenix xong không biết điện thoại bị gì mà khi khởi động ko lên màn hình mà nó cứ rung liên tù tỳ không ngừng gì hết. Bác nào bị trường hợp như vậy thì xin chỉ cách giúp cứu lại máy.
Máy em xài nokia 5630d

viethan2

do file cook của bạn dung lượng lớn quá nên khởi động mới như vậy.Bạn bung fíle đó ra xoá bớt vài app ko cần thiết xem sao. Hoặc cook lai FW gốc . Good luck

symbain

do file cook của bạn dung lượng lớn quá nên khởi động mới như vậy.Bạn bung fíle đó ra xoá bớt vài app ko cần thiết xem sao. Hoặc cook lai FW gốc . Good luck

Mình down toàn bộ file ở Navifirm (lấy firmware mới nhất lun) về rùi úp bằng phoenix thôi chứ không có file cook nào hết á

viethan2

ẹc, bạn có down lộn file nào ko vậy.Kiểm tra kĩ lại xem thử chứ mình chưa gặp trường hợp này bao giờ, Hay bạn cook lại bản nào đó thử xem. Nhớ là phải cùng phiên bản đó nha.

thangku1989

Khi up firmware bằng phoenix xong không biết điện thoại bị gì mà khi khởi động ko lên màn hình mà nó cứ rung liên tù tỳ không ngừng gì hết. Bác nào bị trường hợp như vậy thì xin chỉ cách giúp cứu lại máy.
Máy em xài nokia 5630d

lỗi này mình gặp rồi chỉ là lỗi khgi flash thôi, không sao đấu bạn downloal code khác về rồi flash lại nha, bạn thử flash bằng JAF đi

symbain

chắc lấy code khác về wá, đành xài ngôn ngữ EN vậy hixhix