• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khởi động máy nhanh với file ResetPowerBtn.rmp

jackpham

Với file ResetPowerBtn.rmp cực nhỏ này chỉ có 366 Bytes thôi. cũng cho các bạn cách khởi động nguồn 1 cách nhanh nhất mà không phải dùng thêm 1 phần mềm nào cả. (chỉ dành cho máy đã hack thôi nhé)

Xem thêm bài Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

B1: Các bạn download file dưới đây về, giải nén ra và copy vào forder E:\patches\

B2: Mở phần mềm rompatcher lên . chọn đến file ResetPowerBtn và apply lên.

B3: Tắt nút nguồn giữ trong vòng 2 đến 3 giây nhé, thay vì tắt máy thì nó sẽ tự khởi động lại .

littlecat

Rùi khi mún tắt nguồn chứ k fải khởi động lại thì làm seo...:-/

Thì bạn đừng giữ nút nguồn lâu, khi thấy vừa tắt trình đơn thì buông tay, hoặc nhấp nút nguồn 1 cái, hiện trình đơn thì chọn phần tắt nguồn, nó sẽ tắt thôi!

Mình đã test rùi!

Chỉnh sửa cuối:

tantu

Minh đã cài thử lam theo như hướng dẫn của bạn máy tắt nhưng khi khởi động lại đến chử NOKIA thì máy bị đơ luôn không nhút nhít gì cả phải tháo pin ra mới có thể khởi động lại được mình đã thử 2 - 3 lần rồi nhưng lần nào củng bị vậy cả

Last edited by a moderator:

m0nk3y86

Minh đã cài thử lam theo như hướng dẫn của bạn máy tắt nhưng khi khởi động lại đến chử NOKIA thì máy bị đơ luôn không nhút nhít gì cả phải tháo pin ra mới có thể khởi động lại được mình đã thử 2 - 3 lần rồi nhưng lần nào củng bị vậy cả
có bạn nào bị tình trang giống mình không vây?
Bạn nên xem lại máy, vì mình đã test thử vài lần & rất ok. b-)

LeMyChinh

nhưng cái pm này chỉ để khởi động lại máy như kiểu nút restar của PC thui phải ko mọi người:-/

brightstart

Patch này rất hay. Ai cài vào rồi mà muốn tắt máy thì đừng ấn giữ nguồn, chỉ nhấn 1 cái thôi rồi chọn phần Switch off trên màn hình là được, cần gì phải disable cái patch đấy cho rắc rối :p

franky_le

Tại máy đó bạn!

Máy mình cụng bị nè! Chẳng wa là do thẻ nhớ thôi! Nguyên nhân vì sao thì mình ko bik nữa. Bạn chỉ việc format lại thẻ nhớ và máy rùi cái lại thôi. H thì máy mình ổn dịnh9 rồi. Chạy ro ro!!!:p

Pác nào có PM hẹn giờ tắt/mở phone kô? Cho mình với...Mình thấy mấy anh máy Trung Quốc có chức năng này rất hay. Khi không cần hẹn giờ tắt máy tự động, sáng tự động mở theo giờ mình cài đặt trước. Rất là tiện lợi....

anhtungtrang1

Cho mình hỏi, khi mình dùng pm này đẻ khởi động lại máy.Khi máy được khởi động rồi,theme của mình lại trở về mặc định mà koo hiệ lại theme mình đang sử dụng.Cái thứ 2 là:đã dùng rompatcher để appy nhưng sau khi khởi động xong,mình vào lại rompatcher thì thấy resetpowerBtn kô được appy.Có ai gặp trường hợp như mình kô?

whatislove89

Cho mình hỏi, khi mình dùng pm này đẻ khởi động lại máy.Khi máy được khởi động rồi,theme của mình lại trở về mặc định mà koo hiệ lại theme mình đang sử dụng.Cái thứ 2 là:đã dùng rompatcher để appy nhưng sau khi khởi động xong,mình vào lại rompatcher thì thấy resetpowerBtn kô được appy.Có ai gặp trường hợp như mình kô?

bạn fai để chế độ add to auto nữa nhé,là sau khi khởi động sẽ vẫn apply,oke men
còn về vụ thêm thì chắc k jai quyết đc đâu,kiểu nó thế,mình dùng chế độ trình chiếu hình ảnh,k fai thêm,nó về cái ảnh ban đầu,sau vãn tự nhảy hình ảnh,theme thì k biết thế nào