• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không cài lại WinXP được nữa?

tnc2305

mình cài vista bản belta cd1 bây giờ muốn bỏ đi vì không có wc(mặc dù đã update hết những drive dành cho vista)khi cài lại xp đến đoạn cài đặt thì nó nói là không có drive.xp không nhận được ổ cứng trong máy.chỉ nhận duy nhất là ổ cứng ngoài.có bác nào biết cách cài lại xp không chỉ em với.máy em dùng là.vaio vgn ar 21b.cảm ơn các bác

Utxd

mình cài vista bản belta cd1 bây giờ muốn bỏ đi vì không có wc(mặc dù đã update hết những drive dành cho vista)khi cài lại xp đến đoạn cài đặt thì nó nói là không có drive.xp không nhận được ổ cứng trong máy.chỉ nhận duy nhất là ổ cứng ngoài.có bác nào biết cách cài lại xp không chỉ em với.máy em dùng là.vaio vgn ar 21b.cảm ơn các bác

Dùng Partition magic để Del phân vùng đã cài Win Vista, tạo lại thành phân vùng Pri và nhớ set nó Active trở lại, sau đó tiến hành cài WinXP.

tnc2305

cảm ơn bác utxd.tiện đây cho em hỏi,dung cái này trên vista có bị mất dữ liệu gì k?vì em ngi khi tạo phân vùng nó sẽ làm mất dữ liệu.để em thử xem sao

Utxd

cảm ơn bác utxd.tiện đây cho em hỏi,dung cái này trên vista có bị mất dữ liệu gì k?vì em ngi khi tạo phân vùng nó sẽ làm mất dữ liệu.để em thử xem sao

Dĩ nhiên là mất dữ liệu trên phân vùng chứa OS rồi, các phân vùng khác không ảnh hưởng nếu làm đúng cách.

tnc2305

bác utxd ơi em cài Partition magic rồi mà không biết làm như nào?có phải làm trên dos không?vì làm trên vista thì làm sao phân vùng được.bác hướng dẫn cụ thể được không?cảm ơn bác.em đang rất cần làm lại máy

tkmmkt

bác utxd ơi em cài Partition magic rồi mà không biết làm như nào?có phải làm trên dos không?vì làm trên vista thì làm sao phân vùng được.bác hướng dẫn cụ thể được không?cảm ơn bác.em đang rất cần làm lại máy

Để đơn giản, bạn kiếm đĩa Hiren BootCD (bản mới nhất hình như là 8.9) để khởi động vào DOS rồi dùng 1 trong những chương trình về partition để xóa phân vùng đã cài Vista. Partition Magic có thể phân vùng ngay trực tiếp trên Win.

CHÚ Ý: nếu bạn xóa nhầm phân vùng khác thì có thể phục hồi nhưng mất time và chưa chắc toàn bộ dữ liệu sẽ phục hồi được => cẩn thận với từng thao tác và confirm box của chương trình partition mà bạn xài khi thao tác

Good luck

tuanbb

Em cũng gặp trường hợp này rồi.Bác thử vào BIOS chỉnh lại sata thành IDE đi.là nó nhận được ổ đĩa hà.chúc Bác thành công nha.

tnc2305

bạn tuanbb ơi có thể hướng dẫn kĩ một chút không?mình vào bios mà không tìm được sata va ide ở đâu.mình muốn làm như bác tkmmtk nhưng không biết làm đĩa Hiren BootCD như nào.mình không ở việtnam nếu không chạy ra mua hoặc đặt một cái.cảm ơn các bác nhiều.mình rất muốn làm lại nhưng không biết cách nào.ah mà mình dùng sony vaio vgn ar21b.

tuanbb

bạn tuanbb ơi có thể hướng dẫn kĩ một chút không?mình vào bios mà không tìm được sata va ide ở đâu.mình muốn làm như bác tkmmtk nhưng không biết làm đĩa Hiren BootCD như nào.mình không ở việtnam nếu không chạy ra mua hoặc đặt một cái.cảm ơn các bác nhiều.mình rất muốn làm lại nhưng không biết cách nào.ah mà mình dùng sony vaio vgn ar21b.
Đĩa Hiren BootCD thì vào đây download.Còn bạn nói sata và ide ở đâu trong bios thì sao mình nhớ nổi.Chỉ biết cách làm nhưng vậy thôi.trong bios có mất cửa sổ hà.Bạn chịu khó tìm 1 tí là ra hà.Chúc Bạn thành công nha.

http://files.9down.com:8080/HBCD9.0_www.9down.com.rar

Key http://w13.easy-share.com/1035517.html
http://fileho.com/download/bef7e2421505/HBCD9.0-www.9down.com.rar.html