• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không chạy được file cmd?

zxsa

em không biết post ơ đâu nên mạo muội viết ơ đây.các bác cho em hỏi chút.em dowload bộ tool của atom về dùng.khi em dump rom thì file dump.cmd chạy bình thường nhưng khi em build lại thì file build.cmd không chạy.nó chỉ nháy cái rồi tắt liền bật đi bật lại vẫn vậy.em kiểm tra các file khác thấy rât nhiều file bị nhu vậy nó chỉ nháy lên rồi tắt ngay không kịp nhin thấy gì cả.bác nào biết hỗ trợ em cái nhé.cám ơn trước nha!:

PhamQuang

Manager
em không biết post ơ đâu nên mạo muội viết ơ đây.các bác cho em hỏi chút.em dowload bộ tool của atom về dùng.khi em dump rom thì file dump.cmd chạy bình thường nhưng khi em build lại thì file build.cmd không chạy.nó chỉ nháy cái rồi tắt liền bật đi bật lại vẫn vậy.em kiểm tra các file khác thấy rât nhiều file bị nhu vậy nó chỉ nháy lên rồi tắt ngay không kịp nhin thấy gì cả.bác nào biết hỗ trợ em cái nhé.cám ơn trước nha!:

File cmd (viết tắt của Commander) mà bạn nói chính là tổ hợp các dòng lệnh mà thôi, không khác gì file bat cả.
Bạn có thể dùng Notepad hay trình Edit test nào đó mở ra mà kiểm tra lại các dòng lệnh xem đúng không.
Hiện tượng nháy 1 cái rồi tắt là do:
- Trong dòng lệnh viết sai lệnh chạy hoặc các lệnh tới các file không đúng.
- 1 số cmd có dùng BuildOS.exe mới của Bepe sẽ cần phải có cài C++, nếu không nó sẽ không chạy.
Tất cả đều do dòng lệnh viết không thích hợp mà thôi.

zxsa

Cám ơn bác quan tâm.vậy chắc là do chưa cài C++ rồi.nhưng bác Q ơi em thấy trên diễn đàn cũng chưa có bộ tool của atom.bác có thể úp trọn bộ nên cho anh em tham khảo đươc không.nếu rảnh bác hướng dẫn chi tiết cách cook thì càng tốt.vì về dòng này diễn đàn của mình ít bài quá.mà tiếng Anh thì em không được tốt lắm