• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không có sóng khi Restore FW 2.2 World

hungphatloc2008

con iphone của mình là 16Gb 3G world, mình đã restore file iPhone1,2_2.2_5G77_Restore.ipsw(máy chỉ nhận mỗi file này) ngoài ra các file khác ko cho restore.

Khi restore xong mình cũng đã dùng trình QuickPwn, mọi thứ ok nhưng máy không có sóng, báo no service.

Gọi 112 máy vẫn báo "xin vui lòng gọi 198 để được giải đáp"

Anh em nào đã gặp pan này rồi xin chỉ giúp.

hoobin

Bạn thân mến ! sau khi restore bạn nên để cho itunes kích hoạt sim trong vòng 30 giây chưa ? nếu chưa thì làm bước này trước khi dùng quickpwn nhé bạn ! ^^

vtp9x

Chính xác với iphone 3G world sau khi restore xong bỏ sim vào ( vina, mobile, vietell) cắm cáp vào để itunes kích hoạt - unlock và active. sau đó thử nghe gọi vô tư rồi tiến hành quickpwn. trường hợp sóng yếu nên off mạng 3G để sóng gió tốt hơn

hungphatloc2008

cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, mình sẽ làm rồi báo kết quả, có gì nhờ anh em chỉ bào thêm.

hungphatloc2008

khi restore xong, mình cắm sim vào máy không có sóng, còn itune nó báo như sau

Đến đây thì chưa biết làm gì nữa, mong anh em giúp đỡ.

vtp9x

con iphone của mình là 16Gb 3G world
Với hình ảnh trên thì máy bạn không phải là iphone 3G word! Bạn thấy dùng sim vẫn có sóng nhưng thực chất nó đã được câu xsim từ bên trong. Nếu đúng như vậy thì khi update lên 2.2 bạn phải bung máy lại để tháo xsim từ bên trong rồi mua xsim cho FW2.2 là ok

nguyenngocbau

Active Member
khi restore xong, mình cắm sim vào máy không có sóng, còn itune nó báo như sau

Đến đây thì chưa biết làm gì nữa, mong anh em giúp đỡ.
Báo cho bạn 1 tin buồn là máy bạn kô phải là phiên bản quốc tế,mà là phiên bản unlock người ta đã bung máy ra gép Sim bên trong rồi bán ra nói là phiên bản quốc tế

lenguyen

có lẽ bạn nên lập 1 topic mới về chỗ cửa hàng mà bạn đã mua máy để anh em còn biết tránh rủi ro.Chia buồn nhé

virginboy

Bạn thử rút sim ra cắm lại mấy lần xem sao, máy mình cũng như vậy,phải rút SIM cắm mấy lần mới được. sau khi restore và update 2.2 download từ apple về, rồi kích hoạt qua itunes ok mà.