• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

không kết nối GPRS được

knightloving

Em mới có con HTC touch II. Em vào phần network wizard để thiết lập tự động kết nối GPRS mạng Vinaphone. Thế nhưng sau khi restart lại thì vẫn không kết nối được, không biết tại sao? Có bác nào biết chỉ giúp em với!

PhamHien

Em mới có con HTC touch II. Em vào phần network wizard để thiết lập tự động kết nối GPRS mạng Vinaphone. Thế nhưng sau khi restart lại thì vẫn không kết nối được, không biết tại sao? Có bác nào biết chỉ giúp em với!

1. Thông báo trên máy bạn như thế nào?
2. Sóng GPRS nơi đó tốt không?
3. SIM của bạn đăng kí Dịch vụ GPRS chưa vậy?

Bạn hãy kiểm tra các bước trên nhé. Thêm nữa, vào Connections kiểm tra xem cấu hình cài tự động có chuẩn không. Nếu chưa thì bạn có thể cài đặt thủ công lại.

knightloving

Sau khi cài đặt xong máy báo cần restart lại để hoàn tât, sim của em đã đăng kí GPRS rồi, lúc trước dùng máy cũ (Nokia) vào GPRS bình thường. Cài đặt thủ công thì em chịu, không biết.