• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không kết nối X1 được với máy tính! Cần sự giúp đỡ.

zolo78

Tôi mới sử dụng X1, tuy nhiên do đĩa cài kèm theo bị xước không thể cài đặt. Vậy xin nhờ các bạn giúp đỡ :
Driver cho X1 kết nối với PC
Phần mềm dành riêng cho X1.
XIn cảm ơn các bạn rất nhiều!

e_binh

để kết nối: - bác chỉ cần cài syn 4.5 trên PC (XP) là tức khắc nối được với máy của bác, không cần drive của máy đâu.

zolo78

Mình đã làm như các bạn hứong dẫn, tuy nhiên, phần mềm không nhận thiết bị X1. Mình đã bật kết nối ở điện thoại nhưng phần mềm ActiveSyn 4.5 vẫn không tìm thấy. Hãy giúp mình thêm lần nữa, cảm ơn các bạn rất nhiều!

e_binh

bác có thể nói cụ thể hơn, chứ khi đã syn được rồi (tức là hình tròn màu xanh pc đứng yên) là bác đã nhìn thấy rõ ruột gan của X1 rồi là bác chỉ cần cài phần mềm của bên thứ ba vào là WinMo nhận tuốt (tất nhiên là phải phù hợp với loại màn Wvga) và một số phần mềm cần Netframe đến 3.5, (trong máy chỉ cài sẵn NetF 2.0) bác phải bổ sung

quang10ntp

Bạn vào kiểm tra Setting/Connections/USB to PC xem đã tick vàp Active Sync chưa,nếu rồi mà cũng không được thi kiểm tra lại cáp hoặc cổng USB của nhà bạn

zolo78

Bạn vào kiểm tra Setting/Connections/USB to PC xem đã tick vàp Active Sync chưa,nếu rồi mà cũng không được thi kiểm tra lại cáp hoặc cổng USB của nhà bạn

Mình đã cài thêm hệ Netfamework 3.5, đã kiểm tra lại cáp usb,làm theo đúng hướng dẫn của các bạn nhưng:(( máy vẫn tìm thấy thiết bị mới nhưng vẫn không tìm được. Thật sự thất vọng quá. Bạn nào có đĩa phần mềm của X1, làm ơn cho mình dow. XIn cảm ơn các bạn!

e_binh

move đi cài lại, khi cài hoặc syn co thể tắt chương trình diệt virut đi. nếu không thì tại win của bác rồi, cài máy khác thử xem

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tốt nhất mang qua máy khác xem kết nối thế nào nếu được win của bạn bị lỗi một số bản win bị lỗi sync đó bạn....

dangvson

Khi tôi kết nối X1 với máy tính dùng Win XP máy cũng báo không syns được, tuy nhiên, khi kiểm tra vẫn thấy máy update thông tin từ MS outlook, vẫn truy cập vào thẻ nhớ và bộ nhớ của máy được, biểu tượng kết nối cũng chuyển màu xanh, nhưng máy vẫn báo lỗi không sync được. Dùng với win Vista thì không vấn đề gì.

vnphuongnguyen

Bác vào Setting -> Connection -> USB To PC.
Sau đó bỏ dấu chọn "Enable faster data synchronization" -> OK. thế là xong.

ambien10000

Cảm ơn bạn nhé. Tôi cũng vừa tậu 1 em X1, loay hoay từ tối kg được. Tốt nhất lên PDAVIET xem sao! Hê hê!

mikekam

Tôi mới sử dụng X1, tuy nhiên do đĩa cài kèm theo bị xước không thể cài đặt. Vậy xin nhờ các bạn giúp đỡ :
Driver cho X1 kết nối với PC
Phần mềm dành riêng cho X1.
XIn cảm ơn các bạn rất nhiều!
bạn bị firewall trên PC cản rồi. vào off đi

metalkidtlo

Tôi cũng bị lỗi tương tự như trên nhưng chưa biết nguyên nhân tại sao. Chắc chắn không phải là lỗi win hay sync vì cắm con I900 của tôi vào vẫn sync bt. Cắm X1 ( hàng xách tay từ UK về, không đi bảo hành đựoc, thế mới đen )vào máy báo lỗi như sau ( cho dù tôi chọn chế độ kết nối là qua sync hay kết nối hot usb ):

Đang đoán là do cáp nối usb nhưng không biết có phải không ( vì cáp usb vẫn dùng để sạc pin bt). Bận quá nên cũng chưa có thời gian đi mua cái cáp khác về kiểm tra.
Ai biết làm ơn chỉ dùm với nhé. Thanks nhiều.

suige

Các Bro giúp tôi với,tôi dùng Win Vista và dùng WM6.5 nhưng khi cài Windows Mobile Device vào máy tính rồi mà Active Sync để kết nối với PC mà vẫn không nhận được ( Tôi đã thử Sync con Atom Life dùng WM6.1 và vẫn chạy bình thường,nhận tốt Device nhưng đến khi kết nối X1 vào vẫn không kết nối được ) Đã cài NET Flamework 3.5
Thanks các Bro,mong các bro chỉ dẫn cách làm !

Sontantap

Có thể cho một ít dầu Rp7 vào đầu cáp cho ăn chấu của ổ cắm của device, Ha rset lai máy ( để chình lại phần mềm giao tiếp). Mình nghi cái ổ cắm (về phần cứng) của phone bạn lắm đấy!

binh71

Kiếm dây USB khác thử đi bác, chắc dây kém rồi.

Có cách khác để kết nối PC là biến X1 thành đầu đọc thẻ nhớ. Vào Setting > Connections > USB to PC > Chọn Disk Drive. Khi cắm vào PC, X1 sẽ được nhận thành ổ USB, copy file thoải mái và nhanh hơn nhiều so với AS. Chỉ có điều không sync được Contacts thôi.

phanglangcodon

các bác ơi em cũng bị y như bác trên nhưng em nói thêm tình trạng con của em là: cọt sóng sau khi thấy dây cáp USB ra không có sóng mà có biểu tượng !. phím (Phone thì bị treo) co bác nào biết thì giúp em với > em rất cảm ơn