• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể kết nối USB

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanhoa

Các bác giúp em với sau khi unlock CID thi máy của e không thể kết nối usb được nữa cả activesync va trong bootloader.

kasandra

Các bác giúp em với sau khi unlock CID thi máy của e không thể kết nối usb được nữa cả activesync va trong bootloader.

bác nói cụ thể hơn nữa đượck?, nhưng mà thế này, hôm trước mình cũng bị vậy, chạy tool unlock đến 100%, chuyển sang phần update rom thì cũng báo lỗi k thấy kết nối. cách xử lý là để nguyên hiện trạng, làm theo hướng dẫn của phần update utility (hình như là tháo pin khoảng 3s, gắn pin vào, reset lại PPC rồi tiếp tục unlock là OK), nhớ chạy trên XP nha vì Vista k ổn định lắm

thanhlong20

em củng bị như anh tuanhoa không biết máy em bị sao nửa , dể bình thường thì không kết nối dươc voi usb . nhưng khi bật nhac lên thì kết nối được mấy anh nào biế thì chỉ em nhé

tmn

Các bác kiểm tra lại cái dây USB đi nhé, nên cắm và sync 2 máy với nhau trên cổng chính của máy PC nhé, đừng cắm ra bộ chia USB

tuanhoa

Cám ơn các bác, hôm trước em mang ra chỗ sửa chữa họ chỉ cần rê mũi hàn qua các chân của USB thế là xong. Máy em giờ kết nối được rồi

Status
Không mở trả lời sau này.