• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thắc mắc, thảo luận về ứng dụng trên WP7

edmundo2203

cho mình hỏi về camera,mình chụp ảnh xong,không thấy ảnh save ở đâu?không có đèn flash,không hổ trợ quay video.AE nào biết chỉ mình với
Ảnh sau khi chụp được lưu trong picture,còn nếu bạn muộn xem luôn thì ở bên trái có khung chụp bạn chỉ cần vuốt ra là xem được thôi.Muốn chỉnh chế độ flash,độ phân giải ảnh thì trước khi chụp bạn vào Setting (hình bánh răng ) để thiết lập.Lưu ý là mỗi lần chụp bạn phải thiết lập lại nhé.
cho em hỏi làm thế nào để vào facebook trên windowphon7 trên HTC HD2 với. em dùng mạng viettel, trước dùng wp 6.5 thì còn bít chỗ thay đổi DNS, sang wp7 chẳng bít chỉnh ở đâu cả. Có ai giúp em với?

Hiện WP7 chưa cho chỉnh DNS đâu bạn,hy vọng bản update tháng 2 này sẽ có.:D

MisterBoogie157

Có ai bị lỗi TA MAps kô? E dùng mà nó chả hiện lên j cả :| cứ dậm chân tại localizing ..... 3G, location, Gps đều đang bật ầm ầm

thanhkieu12

Anh Tom hay có anh nao giúp cho cái office được không vây. Mình thấy excel có mấy hàm nó không đọc được mà hiện tại mình mới biết được đó là hàm rounddown, và cũng có thể là còn hàm nào đó nữa. Thấy mấy bác giỏi làm mấy cái ứng dụng trò chơi qua nhưng chẳng giúp cái cho công việc gì cả . Mình mua con HD7 T-mobile này cũng một phần vì nó có office vậy mà excel lại bị thiếu hàm . Có anh nào giúp đỡ test no cái xem còn thiếu hàm nào nữa và cách khắc phục nó nữa được ko vậy. Tks

luongvancanh

Làm thế nào để hiện danh bạ khi ấn phím trên phone

Chào các bạn
Cho tôi hỏi khi gọi điện thoại làm cách nào khi ta ấn phím theo tên trên keypad thì nó hiện các tên tương ứng trong danh bạn lên màn hình giống như WM. Nếu WP7 cắt bỏ chức năng này đúng là tệ cho người dùng
Có ai biết vấn đề này hướang dẫn mình với nhé
Cảm ơn

thanhtht

Cho mình hỏi sao WM7 không nhận được MMS nhỉ?có bạn nào biết chỉ giùm mình với.

sonic11

Cho mình hỏi, hiện tại ứng dụng map nào xài tốt. Mình đang xài HD2, nhưng cái Bing Map cài sẵn ko show dc Current location như google map trên wm6.5.

edmundo2203

Bạn vào contact , nhấp vào search.Bạn chỉ cần đánh các kí tự của tên cần tìm sẽ ra danh sách bạn cần.Mình thấy cách tìm WP7 cũng rất hay.

quangloiat

Hỏi về PM tạo Hopost chia sẻ kết nối wifi?
Tình hình là trước kia sài Winmo 6.5 có phần mềm tạo Hotpost để phát wifi dùng cho laptop rất thích. Nay lên WP7 rồi mà sao ko thấy PM hay tính năng này nhỉ. Vậy các bạn có tìm ra PM này chưa thì chia sẻ cho tớ với. Thanks!

chamcham737877

Bạn vào contact , nhấp vào search.Bạn chỉ cần đánh các kí tự của tên cần tìm sẽ ra danh sách bạn cần.Mình thấy cách tìm WP7 cũng rất hay.
trời, cách tìm cổ lổ sĩ này mà bạn bảo hay ?! các OS khác đã tích hợp tính năng tự động search khi bấm phím từ lâu rồi, còn Wp7 muốn tìm 1 contact phải khá vất vả :
1. Bấm vào Phone
2. Bấm vào contact
3. Bấm vào biểu tượng kính lúp để search

edmundo2203

Y minh la dang danh gia ve cach tim danh ba thong minh cua wp7,chu cach cua ban minh cung biet ma.sr vi minh gui bai tren HD7

weedlady

trời, cách tìm cổ lổ sĩ này mà bạn bảo hay ?! các OS khác đã tích hợp tính năng tự động search khi bấm phím từ lâu rồi, còn Wp7 muốn tìm 1 contact phải khá vất vả :
1. Bấm vào Phone
2. Bấm vào contact
3. Bấm vào biểu tượng kính lúp để search

Sao bạn khg đưa luôn contact ra ngoài, mai mốt cần thì bỏ được bước 1

nguyencao72

Hỏi truy cập internet WP7

Chào các Bác cao thủ , chỉ chỉ giúp mình với. Mình sài HD2 WP7, mình muốn dùng PC truy cập internet qua HD2 WP7, thì phải làm như thế nào. Cảm ơn nhiều.

Exec2007

Tôi đang dùng HD2 toàn bộ danh bạ của tôi đều sử dụng font Tiếng Việt , nay chuyển sang HD7 thì lỗi Font không hiển thị được danh bạ theo tiếng việt, bác nào biết cách cài font tiếng việt cho HD7 chỉ giúp chop tôi với, không thì đành quay lại dùng HD2 vậy

kenzi_100c

Mình sài HD2, đang chạy wp7 nhưng vấn đề về âm thanh mình ko thích cho lắm, mình muốn có một trình quản lý âm thanh, bao gồm các âm thanh riêng biệt, tức là có thể chỉnh to nhỏ theo ý muốn riêng từng cái chứ không chung chung như hiện tai. Bàn phím của wp7 tương đối dễ gõ nhưng mình wen gỗ có âm thanh, nếu chỉnh âm thanh to thì nghe mới được tiếng phím, nhưng nếu to thì nếu nhận được tn tiếng tn lại rất lớn, vì vậy mình mong có trình quản lý, hiện tai mình tìm thì thấy trình này Media volume settings trên Marketplace nhưng do chưa thử được vì không có active được ( hôm trước có mua nhờ bác tom 1 key active nhưng đã die rùi :( ).

anphubds

Bác nào có App đọc truyện tranh LindyReader không ạ? trên market chỉ có bản Free nhưng toàn quảng cáo đọc khó chịu kinh! Còn bản trả phí của nó thì những 3,99 USD, mà có muốn cũng không làm sao mà mua được. Nếu bác nào có cho em xin với! Em cảm ơn!

ryanpcworld

Có ai có phần mềm Live Score cho wp7 ko ?

Bạn nào có send mình với nhé, phần mềm này thấy bán 2$ trên Market , thấy hay quá, ai có share mình với nhé . Thanks !