• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kích hoạt tính năng Mirroring video HDMI Trên iPhone 4, iPod touch 4G

HTC_VUTHANH

Moderator
Trong khi iPad 2 đi kèm với out-of-the-box hỗ trợ cho phản chiếu video qua cổng HDMI hay VGA,iPhone 4 và iPod touch 4G không. Điều thú vị là nó đã được chứng minh rằng đoạn video phản ánh hoạt động với các thiết bị này, có lẽ không phải cũng như iPad 2 nhưng thực tế, họ làm việc và Apple có mục đích đã để lại chức năng này. Chúng tôi sẽ nhận được rằng chức năng trên iPhone 4 và 4G iPod touch hiện nay,thực hiện theo hướng dẫn của chúng tôi!

Chúng tôi đã xuất bản một hướng dẫn về làm thế nào để kích hoạt tính năng phản chiếu trên iPad thế hệ đầu tiên, do đó bạn có thể làm theo hướng dẫn nếu bạn đã có một.
Làm thế nào để Kích hoạt tính năng Mirroring Video trên iPhone 4 và 4G iPod touch
Trước khi chúng tôi bắt đầu, bạn phải đảm bảo rằng iPhone 4 của bạn hoặc iPod touch 4G là jailbroken.

Disclaimer: Thực hiện theo các bước sau đây có nguy cơ mất mát dữ liệu quan trọng hoặc bị hỏng hóc thiết bị IOS của bạn.Pie Redmond không phải là tổ chức chịu trách nhiệm cho bất kỳ mất mát dữ liệu quan trọng hoặc hỏng hóc thiết bị IOS của bạn

Bước 1: Đảm bảo bạn có một jailbroken iPhone 4 hoặc 4G iPod touch.
Bước 2: Bạn sẽ cần một chương trình để truy cập vào hệ thống tập tin gốc. Đối với điều này, bạn có thể sử dụng iFile mà có sẵn trên Cydia theo repo BigBoss.
Bước 3: Khởi chạy iFile. Điều hướng đến / System / Library / CoreServices / Springboard.app
Bước 4: Sau khi bên trong Springboard.app, bạn phải mở một trong những điều sau đây tập tin plist với Viewer Danh sách tài sản tùy thuộc vào thiết bị IOS bạn.
Nếu bạn đang ở trên một iPod touch: N81AP.plist
Nếu bạn đang ở trên một chiếc iPhone 4: N90AP.plist

Bước 5: Sau khi các tập tin cần thiết đã được mở với Viewer Danh sách tài sản. Tập về năng lực và thêm sau bằng cách khai thác trên +:

Ở phần Name, gõ: "hiển thị phản ánh" và chọn Boolean dưới Loại. Bây giờ khai thác Tạo.

Bước 6: Sau khi tạo, di chuyển xuống để phản chiếu, màn hình hiển thị và trượt nó sang ON.

Bước 7: Khởi động lại iPhone 4G liên lạc 4/iPod của bạn. Thiết bị IOS của bạn bây giờ sẽ được sẵn sàng để nhân bản tất cả mọi thứ trên màn hình bằng cách sử dụng bộ chuyển đổi HDMI hoặc VGA.

Chỉnh sửa cuối:

giangvungtau

bây giờ đã có phần mềm kết nối iphone với TV bằng dây cáp rồi.cái này có cần làm nữa ko nhỉ