• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra Part Number cho iPhone 3G

AquaSta

Moderator
Mới mua đựoc
**Thông số trong máy :

Serial Number: 88831M8A1R4
Model: MB500LA
IMEI: 01 1614007662609
ICCID: 89884 0403 6200 0602 0201

Nhờ mọi người check hộ mình xem máy này có phảo bản QT ko

**Với cả mình kiểm tra thông số đằng sau máy sao không thấy trùng với thông số ở máy nhỉ,có phải máy này thay vỏ rồi không
Thông số sau máy
Model No: A1241
FCC ID: 8CGA1241
IC ID: 579C-A1241
Cái thông số kia là cái vỏ máy không biết là thế nào. Còn bạn xem cái tem ở hộp máy ý
Máy của bạn phân phối ở khu vực Mỹ La Tinh và Caribe, chắc là bản Lock vì ở đây đa phần là Locked to carrier và có tùy chọn Carrier offers
authorized unlocking
Bạn xem ở đây: http://support.apple.com/kb/HT1937

h2love4ever

Cái thông số kia là cái vỏ máy không biết là thế nào. Còn bạn xem cái tem ở hộp máy ý
Máy của bạn phân phối ở khu vực Mỹ La Tinh và Caribe, chắc là bản Lock vì ở đây đa phần là Locked to carrier và có tùy chọn Carrier offers
authorized unlocking
Bạn xem ở đây: http://support.apple.com/kb/HT1937
Ko chắc chắn được là lock hay world à bác :|

AquaSta

Moderator
Ko chắc chắn được là lock hay world à bác :|

Tại vì ở khu vực Mỹ La Tinh và Caribe theo danh sách Location Wireless của Apple thì tất cả các mạng đều Locked to carrier và có tùy chọn Carrier offers authorized unlocking và toàn bộ mã Model là chung luôn chả thể biết được chính xác. Giờ chỉ có cách bác restore về firmware gốc của Apple, cắm sim của Việt nam vào mà iTunes active luôn cho bác thì là bản World, còn không active thì là bản locked

honmalee

Kiem tra cho em voi.
Model cua em la MB496B
Cam on anh nhieu
Sr mod em onl bang dien thoai nen khong viet duoc tieng viet

fiatno1

Tình hình em sắp mua con iphone 3g16gb:
+ bên đức: các bác cho em hỏi bên đó có hàng work ko vậy?
+bên usa: có hàng work không?
--->mong các bác tận tình giúp đỡ,giải thích,em còn gà lắm có gì cac' bác bỏ wa.""thanks all"""

0903159001

Các bro cho e hỏi? e dùng 3G lock dag o fw4.2.1 jo e cai FW4.2.1 Custom có phải gắn SIM de kick hoat lai moi co sóng ko ạ hay lá có sóng binh thuong luon