• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra Part Number cho iPhone 3G

mlxx_1977

mình đang định ngày mai làm 1 em 3gs16gb thay thế em 2g8gb cùi bắp chơi gần 2 năm rùi, giá như có 1 cái list như thế này for 3gs thì tốt biết mấy nhỉ, check 1 fat biết ngay, có cách nào phân biệt world or lock nhanh chóng hơn cách restore FW gốc các bạn nhỉ, thanks for all

Zenki

Super V.I.P
mình đang định ngày mai làm 1 em 3gs16gb thay thế em 2g8gb cùi bắp chơi gần 2 năm rùi, giá như có 1 cái list như thế này for 3gs thì tốt biết mấy nhỉ, check 1 fat biết ngay, có cách nào phân biệt world or lock nhanh chóng hơn cách restore FW gốc các bạn nhỉ, thanks for all
3GS không kiểm cách này được đâu nhé! Không còn cách nào khác phải Restore FW gốc đâu!

NanoOmega

Các bạn cho mình hỏi tý. Chiều nay mình vừa rước được 1 em iPhone 3G 8GB, ông bán máy kêu là hàng phiên bản quốc tế. Mình thì ko rõ lắm về cách kiểm tra, chỉ biết vào trong Settings thì vẫn thấy có dòng Carrier, lắp sim khác vào thấy nghe gọi bình thường (lúc đó là firmware 3.0). Mình mua về restore firmware gốc 3.1.2 tải từ link Apple thì nó báo máy bị Lock (vào iTunes thì báo Sim card is not supported gì gì đấy). Mò mãi mới Jailbreak và Unlock để nhận mạng được (dùng Blacksn0w). Chắc là mình bị thuốc rồi phải ko :-(

Đây là info máy, các bạn kiểm tra dùm mình cái.
S/N: 87919A7EY7H
Model: MB489NF (không có hộp nên ko biết có /A hay ko)
IMEI: 01 181200 541470 6

Cảm ơn nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi tý. Chiều nay mình vừa rước được 1 em iPhone 3G 8GB, ông bán máy kêu là hàng phiên bản quốc tế. Mình thì ko rõ lắm về cách kiểm tra, chỉ biết vào trong Settings thì vẫn thấy có dòng Carrier, lắp sim khác vào thấy nghe gọi bình thường (lúc đó là firmware 3.0). Mình mua về restore firmware gốc 3.1.2 tải từ link Apple thì nó báo máy bị Lock (vào iTunes thì báo Sim card is not supported gì gì đấy). Mò mãi mới Jailbreak và Unlock để nhận mạng được (dùng Blacksn0w). Chắc là mình bị thuốc rồi phải ko :-(

Đây là info máy, các bạn kiểm tra dùm mình cái.
S/N: 87919A7EY7H
Model: MB489NF (không có hộp nên ko biết có /A hay ko)
IMEI: 01 181200 541470 6

Cảm ơn nhiều.
Là hàng LOCKED theo mạng Orange của Pháp hoặc Mobistar của Bỉ

Zenki

Super V.I.P
Huhu vậy là em bị lừa ùi em mới mua con này ở http://www.yennhimobiado.com/ họ nói chắc chắn rằng con này là hàng quốc tế, và hứa danh dự rằng nếu là lock thì sẽ đổi máy. em mua với giá là 9tr300 nghìn, là hàng lock thì em bị lừ hết bi nhiu tiền rồi huhu.
Nếu họ đã hứa vậy thì mang ra mà đổi lại chứ sao lại mất tiền :|

anhmt

Chào bạn!
Bạn kiểm tra hộ máy mình là lock hay world với nhé:
Model: MB489X
Serial Number: 83911TERY7H

steven0811

Máy mình có Part No. : MB489PL/A
Vậy là bản World hay Lock vậy bạn!
Kiểm tra dùm mình với !!!

linhbugi

Bac chủ cho thông tin luôn trang web để anh em vào check cho tiện được ko nhỉ ?

Zenki

Super V.I.P
Chào bạn!
Bạn kiểm tra hộ máy mình là lock hay world với nhé:
Model: MB489X
Serial Number: 83911TERY7H
Máy Locked của Optus - Us

Máy mình có Part No. : MB489PL/A
Vậy là bản World hay Lock vậy bạn!
Kiểm tra dùm mình với !!!
Cái này check không có, xem lại 3G hay 3GS nhé

Bác Zenki xem giúp mình với máy mình Model: MB704LL Seria : 88829HNWY7K ....Thanx....^^
Máy Locked của AT&T - Mỹ

huyenmui8679

Kiểm tra hộ con máy này cho mình

Các bác kiểm tra hộ mình con Iphon này với vì mình mới mua nên ko biết.:(
Serial Number 88827XMMY7K
Model MB496B
Thanks trước nhé!

huyenmui8679

Hàng Locked của O2 - Anh

Mình dốt lắm nên cho mình hỏi thêm câu nữa....Nó là 3G hay 3Gs vậy Zenki. Nếu 3GS mà tốt hơn thì để mình bán con này để tậu con 3GS vậy....
Con này vợ mình nhặt đc nên ko biết giá của nó là bao nhiêu :p

Thangdq

Mình mới tậu con 3GS 16Gb của Viettel phiên bản World nhưng thấy ghi ở hộp là Made in China, các bác có biết thông tin gì về hàng của Viettel hay Vinaphone gì đó không?